Tường Thuật Buổi Offline TPHCM ngày 26/4/2009

Thảo luận trong 'Screen shot - Fan Arts' bắt đầu bởi superth, 29/4/09.

1. superth

superth T.E.T.Я.I.S

Part 1 : ------------------------------------------------- Điểm Hẹn Sài Gòn

Sài Gòn 1 buổi chiều mưa lất phất :P tích tắc tích tắc.....14h ..... đã có rất nhiều người tới rất sớm với mong muốn sẽ là 1 trong 100 người đâu tiên :'>

và để tranh thủ kịp lấy vé thì ...mượn tạm lưng bạn này tí xíu :'>

----->và khi đồng hồ đã điểm .....14h30....số lượng nấmer đã tề tụ đông đủ với số lượng vượt cả dự kiến của ban tổ chức (gần 200 người) \:D/
    Các bạn đã tranh thủ tìm cho mình 1 chỗ ngồi vừa ý với hội của mình :x

và sau đây là quan cảnh của buổi off..các bạn chăm chú nghe MC giới thiệu chương trình của buổi off.

**Sau khi nghe giới thiệu về các tính năng và những update trong năm 2009. Các bạn cùng tham gia thi trò chơi đố vui và đặt nhiều câu hỏi với nhà phát hành :x

**Sau đó các bạn còn dc tham gia chơi các trò chơi rất vui nhộn từ ban tổ chức.
    **Đầu tiên là trò chơi :"> Tạo Kiểu Tóc....Luật chơi sẽ là : trong thời gian 10' các bạn nam sẽ trổ tài "tạo kiểu tóc" đẹp nhất
    cho người ấy :"> Và đây là đội hình tham gia: gồm các thành viên đến từ G WingsOfLov3, Liberty và 1 vài bạn của G khác...

khi nghe thể lệ cuộc thi xong thì các bạn nam tiến hành chọn ý trung nhân ;)) và đây là kết quả :x

Cuộc thi bắt đầu ...beng beng beng ....\:D/

nụ cười nở trên môi các bạn nữ khi dc người ấy tạo kiểu tóc cho riêng mình ;))

và khi mà các bạn nam bất lực trong việc làm các bạn nữ vui với kiểu tóc mới thì ....rét...rét...đổi người mẫu ;))

khi mà các bạn nữ trổ tài thì các bạn nam là người sung sướng =))

khi mà bạn nam làm tóc ko vừa ý thì....(chú ý bạn áo đỏ trong ảnh).... Grrruuu liệu hồn làm cho đàng hoàng đó :-w ko thì chít zới tui :-s

và đây là nụ cười của Lily khi dc make up cho chồng ;))

hãy xem kiểu tóc nào ấn tượng nhất:'>

và nụ cười của người chiến thắng ;))

phỏng vấn người chiến thắng và trao phần thưởng >:D<

và đây là tràn pháo tay của khán giả tặng cho các bạn tham gia =D>

Sau khi kết thúc phần chơi tạo kiểu tóc chúng ta tiếp tục chơi trò chơi..."chạy đua". Thể lệ chơi sẽ là bằng mọi cách từ " Đảo Lá Phong" các bạn fải đến đc Đảo Mạo Hiểm sớm nhất thì sẽ là người chiến thắng. Đội hình tham gia tranh tài lần này, lại 1 lần nữa ta thấy sự tham gia của các thành viên đến từ G WingsOfLov3, G Liberty và 1 số bạn của G khác....

Bằng nhiều cách...mỗi thí sinh chọn cho mình 1 chiến thuật nhanh nhất... và chưa đầy 5' sau chúng ta đã có 2 người chiến thắng....

2. superth

superth T.E.T.Я.I.S

------------------------------------------------------------------------------(tiếp theo)

và khi dc phỏng vấn về chiến thuật của mình thì :

MC : bạn có thể cho tôi biết, bằng chiến thuật gì mà bạn có thể tới dc Đảo trong thời gian sớm nhất vậy :-?

TS : Mình sử dụng chiến thuật "Trần như nhộng" :"> với chiến thuật này thì ta có thể bỏ dc 1 khối lượng đáng kể ...quần áo trên người và khi ấy tốc độ sẽ quyết định tất cả :'>

MC : ặc ặc...thật là 1 chiến thuật có 1 ko 2 ^:)^

Dù sao cũng chúc mừng bạn là người chiến thắng và đây là phần thưởng cho các bên tham gia.

Sau khi chơi trò chơi "chạy đua" xong, ban tổ chức quyết định sẽ tập hợp 2 party để cùng tham gia thi làm nhiệm vụ nhóm ở tphl. và đây là đội hình tham gia...

để cho công bằng thì ta sẽ có thêm 1 MC kiêm trọng tài ...là bác ZZ chủ G WildLife -sever miền bắc ;))

trên mọi mặt trận thì G WingsOfLov3 và G Liberty luôn sát cánh bên nhau trong mọi trò chơi.... >:D<

và nhóm bên đây thì có sự giúp sức của các thành viên đến từ G Spirit :x

Sau khi 1 thành viên của nhóm 1 bị dis mạng thì ...chiến thắng đã nghiên về ...nhóm 2 :'>

Kết thúc trò chơi là phần giao lưu và giới thiệu 1 số update trong thời gian tới... Khi mà các câu hỏi dc đặt ra đã thưa dần thì ...cũng là lúc trời đã xế chiều...Cuộc vui nào cũng fải tàn, cuộc hội ngộ nào cũng kết thúc...chia tay trong quyến luyến...ko 1 giọt nước mắt rơi… các nấmer hẹn sẽ gặp nhau vào 1 ngày ko xa....những cái bắt tay, ôm nhau...cùng những câu chào đã nói lên tất cả ...Hẹn gặp lại tối nay...chợ tự do kênh 1 :'>

Part 2: ---------------------------Cuộc hội ngộ của các anh em
    ------------------------------------------------------------------ trong box Maple
    ----------------------------------------------------------------------------Gamevn

*-*để mở đầu mình xin trích dẫn câu nói của chủ xị :
    *-*Y như câu nói của chủ xị ;)) nắm bắt thời cơ vng tập hợp các cao thủ... đồng chí DKM đại diện cho anh em box maple - gamevn đã "mượn gió bẻ măng" ;)) lôi kéo các hão hữu lâu năm của box maple tập trung lại hàn thuyên tâm sự ...sau bao nhiêu năm xa cách...vì ko ai tổ chức :-"

*-*và part 2 sẽ là : Làng Nướng Nam Bộ ..........thẳng tiến \:D/

*-*tùng tùng xèng...17h mục kích tại chiến trường...đầu tiên là các thành viên đến từ G OhYeah - sever miền bắc :">

từ trái sang là : Salarmoon(G VietDragoon -Sever miền bắc), ngacnhienko(rank 5), người kế bên ko rõ...

bên tay fải là DKM (chủ xị), kế bên là PhiangLin, người còn lại ko rõ :|

những người còn lại xin nhờ bác chủ G chú thích hộ :(

*-*Kế đến là các thành viên đến từ G WildLife - 1 Guild ít khi thấy xuất hiện, toàn hoạt động kín (tầm 2h tới .... :-" )

từ fải sang là : HoangLong(rank 3), Squall Lionheart(SQ), vợ SQ, ZeroSaint(chủ Guild).

tấm này ta thấy xuất hiện February14th bìa fải - photographer ;))

từ trái sang là : crusade, darkness, Lonelysoul (mod forum NL), NhocPoohmeosiunhan.....(NhocPooh và Lonelysoul ko rõ G nào :|)

và thành viên cuối cùng là KySyCui (áo sẫm ngồi way mặt). và người mặt áo nấm lùn đứng xa xa kia là ai :-? đón xem phần sau :'>

3. superth

superth T.E.T.Я.I.S

------------------------------------------------------------------------------(tiếp theo)

***và sau đây là các thành viên đến từ G WingsOfLov3, G Liberty và G PinkC :x

từ fải sang là Kella(chủ G PinkC), tvkboy(G PinkC), Nhocangel(rank4), PoorNoob (G WingsOfLov3), xZenx, o0Kojiro0o, và xXNhoxkuteXx :D

từ trái sang : VValker (áo trắng đeo kiếng), Lily, QuằnQuại, utcu, meomepdt --> tất cả đều đến từ G Liberty :'>

tấm này ta thấy xuất hiện KityUyen(tay trái Lily) và AnouLinix(tay fải Lily).

áo trắng ngồi bên tay trái là ZzzLVzzZ (G Liberty)

Sau đây sự góp mặt của các thành viên đến từ G Spirit:

tấm này mình chỉ biết dc feari (chủ G Spirit)- là người thứ 4 từ trái sang...kế bên bạn áo sọc xanh trắng :">

Vì đây là lần đầu gặp mặt nên mình cũng ko rõ dc danh tính các thành viên....mong chủ G hoặc ai biết chú thích hộ mình o:-)

*-*^*-*Và để mở đầu cho buổi chè chén...ta cùng lướt qua 1 vài cảnh ực ực.....=P~

1................2................3.............Zôôôôôôôôô =D>

1................2................3.............WildLife.......
    \:D/

1................2................3.............WingsOfLOv3.......Liberty.......PinkC.....
    <:-P

1................2................3.............OhYeah.......
    >:)

hãy bình chọn cho kiểu đẹp nhất...bằng cách :

soạn tin : <tên G_hinhsố_bợmnhậu> .....Gửi đến 113. mỗi tin nhắn bạn gửi có giá trị đóng góp 1 meso...vào quỹ những nạn nhân bị ung thư phổi.... :">

*^*^*^Sau cuộc chè chén thì số thành viên đã có vẻ thấm mệt, sự mệt mỏi thể hiện ngay trên khuôn mặt của các thành viên...và thế là part 3 đã ko dc diễn ra như dự kiến.....Nghe tin bên lề là đồng chí DKM (chủ xị) fải giữ sức về nhà.....trả bài :'>

* Những cái bắt tay, ôm hun thắm thiết, những lời chào + tiếng xì xào từ các thành viên khi dc feari (chủ G Spirit)...nhắc nhở mỗi người tự giác đóng 50k tiền thác loạn :(

----> tích tắc tích tắc ....Bây giờ là 19h.....từng con xế dc dắt ra khỏi bãi giữ xe...lại 1 lần nữa ta lại thấy cảnh chia tay đầy xúc động....hẹn gặp lại nhau làm vài chén khi .....đất nước dc giải phóng (theo tinbênlề.com.vn).

------------------------------------------------------------------------------Tàn cuộc....Kí bút....

---------------------------------------------------------------------Chia tay hôm nay để gặp nhau hôm sau

---------------------------------------------------------------------------------(lSUPERTHl)

----------------------------------------------------1 vài ảnh lượt lặt.....

đây là giây phút tôn vinh nhưng 3 trong 6 thành viên đến từ G Liberty trong đợt hunt Pianus và Papu vừa qua :'> (từ trái sang là Nhocangel, xZenz, xXNhoXKuteXx....kế bên là ...sếp :'>

1 câu hỏi dc đặt ra : "chơi game nhiều dẫn đến bị cận chăng?"

và đây là nhân vật dc mọi người nể trọng :'> đẹp zai, phong nhã :-" ....là sếp của chúng ta :-*

sau đây là 1 vài ảnh đẹp của các thành viên..ko rõ G nào...ai biết thì chú thích hộ mình ;)

---->:-?nếu ko lầm thì người quay lưng lại là JinPossible đến từ G LuxuryG :x

4. February14th

February14th GVN Veteran

Cậu có chỉnh j k mà sao tớ thấy hình hơi cháy nhỉ :-?
    Hay là do tay tớ chụp bị cháy nhỉ =))
    ah cái bạn xinh xinh mà tấm cuối ý :x
    Thành viên ở G nào vậy :x

5. superth

superth T.E.T.Я.I.S

----->1 vài hình ảnh thể hiện sự đoàn kết của 3 G WingsOfLov3, Liberty và PinkC :'>

-------->Sau đây là vài hình ảnh tự sướng mà các photographer đã ghi lại dc :-s

mở hàng là na ú - đến từ G Liberty :'>

Lily với phần thưởng dành cho người thắng cuộc :x

Nhocangel với logo Liberty trên vai :P

------->và đây là.... 4 cô nàng dễ thương của ........2 G
    :'>

bợm nhậu của G Liberty :-"

và tấm cuối cùng =((

đố các bạn Kella xZenx đang làm cái gì :-w

------------->1 vài thông tin từ buổi off với 1 số update trong thời gian tới :

-- Sẽ ra 2 boss Zakum + boss Horntail .....và đây là hình ảnh :

-- Sẽ ra Job 4 +class mới Priate

-- Sẽ ra 4 map mới Singapore, Zinpagu, Minar Forest (khu rừng thần thoại) và Nihal Desert ;))

-- Sẽ có Monster Carnival

-- Sẽ có Quest Guild + chức năng Guild War (nhưng ko fải là giết nhau, chỉ là 2 bên ra sức hạn chế bên đối phương trong việc làm nhiệm vụ đánh quái :D)

-- Gm sẽ có buff mới ;))

-- Two new world, dự kiến cuối tháng 5

... Tất cả đều trong năm 2009. ;))

Và Knight of Cygnus vào khoảng đầu năm sau 8-}

-- Và quan trọng là sẽ có làng hạnh phúc (để đám cưới ) :x

*-*Cùng đón chào những sự kiện mới nào !:D

P/s : Thay cho lời kết ... mình xin cám ơn tới tất cả các nâmer, các hội đến từ mọi miền... đã tham gia buổi off...cám ơn ban tổ chức vinagame và đồng chí DKM....bác ZZ và 1 số bên liên quan... đã giúp cho buổi off thành công tốt đẹp...Hẹn gặp lại ....=;

Note : lần này Quanly04 ko có mặt...với lí do ...khoảng cách địa lý =(( maybe....maybe chúng ta có thể dc gặp Quanly04 trong lần off tới tại thủ đô Hà Nội chăng =;

Nguồn : Trấn lột từ tay photographer -------------------------------------------------------------Thay Lời Các Bên Liên Quan
    -----------------------------------------------------------------------------------------------------------lSUPERTHl
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------chủ G WingsOfLov3

6. [K]

[K] The Pride of Hiigara GVN Veteran

@Phét: Có thể gửi nốt cho bạn toàn bộ số ảnh đã bị censored đc ko :-<

7. [TungRivals]

[TungRivals] Legend of Zelda

phẹt, release nhanh quá khó đỡ thật

8. Vua-bi-chem

Vua-bi-chem Youtube Master Race

_ 8-} , update gì khủng khiếp vậy .

9. Bối Bối

Bối Bối C O N T R A

update lẹ cho xong còn đóng cửa ( hoàn thành chỉ tiêu Close Nấm lùn) =))

10. Zin™

Zin™ Mega Man

hoành tráng vl :-s

11. missconuong

missconuong T.E.T.Я.I.S

ôi ôi.... bữa đó định hỏi nó chừng nào nấm đóng cửa.....tự dưng cầm micrô run quá :| hỏi nó có pk ko ;))

12. [TungRivals]

[TungRivals] Legend of Zelda

VMS kill Hentai kiểu gì đây =))

13. vo_anh

vo_anh Legend of Zelda

Hentai mới vãi cả nấm chứ =))=))=))=))
    PS : Ra càng sớm là tình hình Vngà sắp close Maple rồi hehe\:D/\:D/

14. Sassie

Sassie Dragon Quest

Óe, thấy zz dạo này phì nhiêu ghê, dkm với cả plinh sung we'. Ko nhận ra đâu là superth :-w, chỉ điểm cái coi

15. _Thanden_

_Thanden_ Mario & Luigi

Update lấy dc ah o.O
    Up Pirate xog ra world mới có fai hay ko

16. heotaixanh111

heotaixanh111 Youtube Master Race

đi off xôm tụ nhỉ,mà sao ko tổ chức ở miền trung vậy:-w:-w:-w:-w:-w

17. pe_zjng

pe_zjng Mr & Ms Pac-Man

uầy. Thích quá. Toàn chị xinh mà mình không đi đc :P

18. NhocPooh

NhocPooh ♪ღ♪ 9422932241176 ♪ღ♪ GameVN Lady Moderator GVN Veteran

Sao bít nick mình hay zị ta :))

Tui hem cóa G, ăn ké G Wildlife thui :">

19. superth

superth T.E.T.Я.I.S

haha cả đống hình mà có 1 ngày vừa làm vừa pts nhiều quá nên cứ sẵn tay làm bừa cho lẹ =)) nên nó có vẻ hơi sáng xíu ;)) Mà hình ông chụp tối quá tui fải pts mệt nghỉ luôn :-w
    À cái cô bé tấm hình ý là mem G LuxuryG =)) thấy ông tia bé đó hoài mà! cứ lảng vảng lại gần chụp hình ko mà ;))

ấy mới chỉ là dự kiến thôi ;))

ra cô bé dễ xương hum ấy là misscônương ah :'>

sao nhận ra dc sis ;))em cũng là 1 trong 2 photographer mà =))

nghe đồn vài năm nữa sẽ có ;))

đừng hỏi vì sao tui biết ;)) hum đó ngồi đối diện mà cũng ít nc nhỉ :-"

20. Sassie

Sassie Dragon Quest

Hai em gái trong hình có phải là 1 không vậy :-o, sao khác nhau một trời 1 vực, áo thấy giống nhau