[Trở về tuổi thơ] Cần tìm bản Starcraft Brood War patch 1.04

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi lORl, 26/9/14.

1. lORl

lORl Fire in the hole! GVN Veteran

Xin chào mọi người, mình mở topic này để mong ai đang giữ bản SC Brood War version 1.04 thì up lên share cho mình với, mình đã tìm ở các trang torrent rồi nhưng ko có hoặc ko tìm được, bản cũ nhất mình tìm được là 1.05. Nếu ai đang có bản này thì gửi lên giúp mình 1 vé về tuổi thơ với :6cool_sure:

Dành cho ai chưa biết về bản 1.04 : Bản này đầy các bug như biến rồng từ con bọ, biến rồng tàng hình từ cái O dò tàng hình của Protoss, biến Bunker tàng hình + bất tử từ Terran, xây hố ga chắn cửa từ các nông dân ..v..v...
    Nhớ ngày xưa ngồi cả tháng chỉ để hì hục tập các bug này, sau đó nhìn AI đi vào cho mình kill, tuổi thơ tự kỷ dữ dội :6cool_what:

2. lORl

Không còn người giữ bản 1.04 à :8cool_cry:
    Nhớ ngày xưa ra net đánh Lan với tụi bạn, làm đủ các bug này cười té cả ghế, đứa thì kéo rồng tàng hình qua base enemy hấp nông dân, đứa thì đóng bunker tàng hình bất tử trước cửa nhà thằng khác, khốn nạn hơn thì vừa vào game đã kéo nông dân qua trước cửa nhà xây hố ga bít kín đường trong khi 2 đứa Ally thì kéo Base Terran ra giữa map chơi đua xe, hoặc skill độc nhất "vô địch quang hoàn" lấy nhà chính Zerg biến rồng, kéo con rồng đó đi đánh thằng nào là thằng đó disconnect :2cool_burn_joss_sti

Ngày xưa máy yếu chỉ làm được 6 cái bunker tàng hình là crash game văng ra, ước mơ có 1 ngày làm cả lô 20 cái nhìn 7 AI lao vào bắn pháo hoa mà giờ lại ko tìm được :8cool_cry:

3. nhq1993

nhq1993 Youtube Master Race

Giờ lấy đâu ra bản thời kì đồ đá đấy nữa :)) có 1.16.1 thôi

4. nothingness

nothingness Youtube Master Race

Đọc bài này lại nhớ thời sinh viên vãi ra...Cơ mà em nghĩ BR là version hay con mịa nó nhất rồi.H 3d tá hỏa nhưng gameplay phức tạp quá ứ thích nữa.

5. kyubikai

kyubikai Youtube Master Race

2014 rồi mà 1.04, thích nghi với sự thật đi. Dù sự thật nhiều khi rất phũ phàng

6. lORl

Giờ đâu có hứng chơi các game mới đâu, tìm bản bug này chủ yếu để thử lại cái cảm giác như ngày xưa thôi. Cái hay, cái đẹp cũng chưa chắc bằng cái đầu mà :6cool_sure:

7. quatang88

quatang88 Youtube Master Race

Bác làm em nhớ đến hồi xưa quá, ngày nào cũng luyện chiến thuật đánh

8. SoS)Z(ProZerg

SoS)Z(ProZerg Youtube Master Race

Đồng chí chủ thớt còn cần nữa k? Mình có bản Star original, gồm 2 đĩa CD 2 bản iso mount + cài chứ k phải bản 1 CD mua hàng net đâu. Hình như cài nó ra 1.00 luôn chứ chả phải 1.04 :)) đồng chí còn cần thì mình up lên mediafire cho. Cũng nặng, 600mb 1 đĩa.

9. shimi571

shimi571 Youtube Master Race

bản này khó kiếm chứ h toàn chơi 1.16.1

10. mad_dog13

mad_dog13 Mr & Ms Pac-Man

Bản này mình nhớ trang piratebay có đúng ko nhỉ ?

11. SoS)Z(ProZerg

Mình chả nhớ load ở đâu về. Piratebay nó có cái này cậu thử xem: https://www.thepairatebay.net/torrent/8747238/Starcraft___Brood_War

Mình chưa thử nên k đảm bảo nhé.

Như của mình là ra 2 iso, mount + cài. Muốn chơi bản đầu thi đừng up patch. Dùng loader sẽ k chơi đc campaign. Muốn chơi thì daemon tool mount cái đĩa vào là đc.

Good luck ^^

12. Myclub

Myclub Mr & Ms Pac-Man

Ai có lòng up lên Fshare hộ mình luôn với, mạng cùi kéo torrent không nổi nữa.

13. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Mạng cùi mới up torrent, còn mí cái file đó chừ chắc up lại chứ link đời đồ đá chắc chết hết rồi.

14. lORl

Mình cần tìm bản 1.04, chỉ duy nhất bản này là có bug thôi. Bản 1.00 thì chưa có cả phần mở rộng Expansion nữa, bản này con H ko có skill biến cua luôn, mình đã test rồi. Cám ơn bro nhé :8cool_matrix:

15. SoS)Z(ProZerg

Expansion hay không thì phụ thuộc vào việc cậu có cài expansion không. Cậu down ra 2 đĩa mà, 1 là stacraft original. 1 là starcraft brood war expansion. Cậu cài cái original trước, sau đó cài expansion, ra 1.00 đấy.

Còn vụ 1.04 thì cậu up patch lên là đc. Cậu kiếm thử xem trên mạng có patch 1.04 không. Mình tìm thử thì không thấy, chắc cũ quá :D

16. lORl

Mình cũng đã tìm thử patch 1.04 rồi, thấy có vài tin tức nói 1.04 vì là bản bug nên NSX đã hạn chế chúng xuất hiện, các soft up patch trên mạng mình down được toàn up từ 1.00 lên thẳng 1.05 hoặc 1.161 :5cool_beat_plaster: Dù gì cũng cám ơn bro nhé :3cool_adore:

17. ahaywa

ahaywa Mr & Ms Pac-Man

Mình nhớ trên mạng có up mà, toàn chơi wen bản 1.16 :6cool_ah:

18. ashinamoriuji

ashinamoriuji Waiting to respawn GameOver

không biết hà hà :))