Tổng quan về trân thú

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi quanquanchimo, 5/8/08.

1. AntiVinaGame

AntiVinaGame Youtube Master Race

Cho mình hỏi tui có 1 con pet ngoại công NN, tui muốn ép cho nó CPK và man lực để train solo, chỉ cần 2 skill chính đó thôi. Xin hướng dẫn ép dùm cảm ơn rất nhiều, tôi rất sợ ép vào CPK nó đè man lực là tốn 45 nghìn ép lại. Nhà nghèo chơi game khổ thật.

2. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Pet của bạn nên có 4 skill. Có thể là cao thị huyết, buft thú(băng tinh hoặc hỏa linh), buft chủ, man lực. Trước khi ép cao phản kích bỏ 10v mua 1 cái buft thú(băng tinh hoặc hỏa linh tùy vào cái bạn đang có), 1 cái buft chủ (cùng loại với con pet bạn đang có) ép mồi vào. Sau đó tiến hành ép cao phản kích sau.

Thế là bạn đã có đc con pet ưng ý rồi:D

3. ducanh2402

ducanh2402 Youtube Master Race

mình có 1 con hồ điệp 3 skill : gầm thét, cpk, cpc. bây h mình muốn ép thêm skill pháp hồn vào thì xác suất đè skill có lớn ko, có cách nào ép để ko bị đè vào 3 skill cũ ko? mong các bạn giúp đỡ!

4. Mr.gh0st

Mr.gh0st Mr & Ms Pac-Man

vs tình hình như thế thì khả năng đè là khá cao, vì cả 3 skill đều buff thú:( Níu bạn giàu thì tốt nhất nên rs lại skill rồi F lại, như gh0st từng bỏ đi cái CNL vs CTT ở con gấu 1k8 để cho nó lên 5 skill, tiếc nhưng vui:)

5. ducanh2402

ducanh2402 Youtube Master Race

hix mình tốn 1500knb để hđ nó mới ra trác việt + nhanh nhẹn ( pet train solo mà ). lại vừa ép lên nt8 xong, hên ko thể tưởng tượng đc, ép 8 lần lên nt 8 ko xịt phát nào. thôi để vậy chơi cũng đc, cái pháp hồn cũng ko quan trọng lắm. cám ơn Mr.gh0st nha

6. tharangnhuthe88

tharangnhuthe88 Youtube Master Race

Chuyện là mình có 1 con hỏa tông NN với 5 skill nền là AOE - Mãnh Kích - Cường Thân - Tá Lực - Man Lực. Các pro trân thú xin chỉ cách ép như thế nào để có đc CPk và CPC để train solo, nếu để có đc 2 skill đó khó quá và tỉ lệ 2 skill đè nhau cao quá thì chỉ mình cách ép CLD và CPK thì cũng đc rồi, xin đừng spam nhé, cám ơn

7. Mr.gh0st

Mr.gh0st Mr & Ms Pac-Man

Kinh nghiệm thương đau, tốt nhất bạn F PK và PC trước rồi F CPK và CPC, khi F, nên F PK trước PC vì gh0st 1 lần lỡ dại F PC trước rồi bị đè:(, nếu muốn mạo hiểm thì bạn F CLD, theo mình thì nếu bạn F PK và PC thì pet bạn sẽ còn lại CT và ML:)

8. ĐV25

Trước hết bạn làm sao cho nó mất cái mãnh kích đi.

Sau đó là phản chấn, cao phản kích, cao phản chấn (theo quanquanchimo)

9. Mr.gh0st

Mr.gh0st Mr & Ms Pac-Man

coi chừng đè, gh0st 1 lần và thấy là khi F CPK or PK vào khi đã có PC or CPC thì nó đè cao hơn khi F PK trước:(, kinh nghiệm thương đau khi F con đại thử:(

10. ĐV25

Cái gì cũng có xác suất cả thôi. Vì 2 skill đó cùng là buft thú và cùng dòng nhanh nhẹn nên skill nào trc cũng thế(cao phản kích sau danh cho các bạn nhà nghèo nếu nó đè phản chấn ít nhất cũng còn train đc bằng cái cao phản kích:D). Chỉ ra chỉ là để nâng xác suất lên chứ cũng chẵng thể nào đảm bảo 100%.

11. Mr.gh0st

Mr.gh0st Mr & Ms Pac-Man

àh ko, tại khi gh0st F PK vs PC, thì anh họ gh0st nói là nếu F PC trước thì khả năng bị đè cao hơn F PK trước, tâm lý của mình thì do nghèo nên F PC trước rồi mới PK vì PC ko quan trọng cho lắm:x

12. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân GVN Veteran

đó là cách may rủi lớn nhất kèm theo thiệt hại nặng nhất đó :|

đơn giản là hiểu như sau :

Khi tôi ép tôi thường bỏ qua cách ép nền ( có 2 skill PK và PC )

Và thường đốt cháy giai đoạn = cách ép 1 nền skill sơ sau đó lập tức chuyển ép đan xen skill cao

Bởi vì bạn nên hiểu nếu bạn ko thuộc vào dạng may mắn thì bạn sẽ dừng chân ở giai đoạn ép skill nền PK và PC , 2 skill này liên tục đè nhau ===> thiệt hại ngay bước ban đầu chưa đừng nói đến lúc bạn muốn ép skill Cao :|

nên thường tôi ép như sau :

PK --> CPC ---> CPK hoặc PC ---> CPK ---->CPC ( nếu xịt bước đầu luôn thì may ra vẫn còn CPK hoặc CPC )

rồi chờ lượt ép may rủi tiếp theo , thà còn tí ti còn hơn mất tất cả

13. Mr.gh0st

Mr.gh0st Mr & Ms Pac-Man

Vậy thế sao ko F như thế này: PK->PC->CPK, nếu PC ko bị đè thì bạn có thể tiếp tục F CPC, còn bị đè thì tùy thuộc ở bạn;;)
    P/S: bác nào pro cho gh0st hỏi cái, cái Cao Hấp Khí vs Cao Đả Nộ thì 1 lần oánh trúng đối phương sẽ mất nhiu MP và nhiu nộ khí, điểm mất đi phụ thuộc vào gì:-/

14. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân GVN Veteran

vì cách ép thẳng skill Cao nếu trúng sẽ có luôn cả 2 skill rồi , thì cần gì bước tiếp theo của bạn cho tốn kinh phí :|

15. Mr.gh0st

Mr.gh0st Mr & Ms Pac-Man

nhưng nó mà ko trúng đè 1 phat và tới cuối còn mỗi CPC sao train:|

16. Rikushimo

Rikushimo Youtube Master Race

Hiện giờ mình đang có 1 con hổ biến dị: Kiệt Xuất - Nhanh Nhẹn.
    Các skill của nó lần lượt là: Thị Huyết - Mãnh Kích - Cao Phản Kích. Bây giờ mình muốn ép thêm Mạn lực và Cao phản chấn vào thì phải làm thế nào để nó không đè mất CPK. Mong mọi người giúp đỡ. Cảm ơn nhiều !

17. SND Yukimura

SND Yukimura Youtube Master Race

:) dù dùng cách nào thì cũng có 1 tỉ lệ rớt nhất định dù rằng thấp , nếu bạn chấp nhận thì tớ xin phép Hướng dẫn :)

18. Rikushimo

Không sao bạn cứ hướng dẫn cho mình đi:). Cảm ơn bạn nhiều :D

19. SND Yukimura

SND Yukimura Youtube Master Race

Theo ngu ý của mình thì với con hổ trên . bạn tiến hành ép man lực và 1 thuộc tính huyền hỏa băng độc vào , nếu kok may , skill CPK sẽ mất nhưng bù lại , bạn đẩy pet bạn lên 5 skill và bắt đầu add skill cần thiết
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Tôi cũng đang quan tâm vấn đề này , PRO nào rõ thì cho biết nhé

20. Rikushimo

Hix cách của bạn nguy hiểm quá :(. Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn vì đã giúp :). Mọi người có thể chỉ cho mình cách khác an toàn hơn không? Với lại mình nghe nói là skill thường rất ít khi để là skill Cao cấp, ko biết điều nay có đúng không ?