Titan Quest Anniversary Edition - Kỷ Niệm 10 năm TQ

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi MyL0v3, 1/9/16.

1. staythesame7487

staythesame7487 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi ngu chút ạ. -100% recharge nghĩa là gì vậy nhỉ? có tác dụng gì vậy?

2. shapshifterdruid

shapshifterdruid Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Skill ko delay.

3. MaxPayne181991

MaxPayne181991 T.E.T.Я.I.S

đệch, lỗi tụt fps vẫn còn y nguyên :(

4. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Game này không ai chơi à? :(
    Vô multi tạo cái room Vietnam hồi có thằng nhảy vô kêu "portal me dog", đã bực, nhưng nghĩ chắc nó lv8 chả mò đc tới chỗ mình lv18 nên kệ, ai dè hồi sau nó mò tới chạy vòng vòng loot đồ, nói năng nhảm nhí >"<
    Tới khi dò được cái nút "ban" thì... hô hô, thoải mái hẳn!

5. znhokcuongdam

znhokcuongdam Youtube Master Race

cho mình hỏi mình đã xmax như hướng dẫn trong steam sau khi import chơi ỡ "play custom quest" nhưng khi vào lại " play titan quest " thì nó ko đồng bộ tức là mình chơi ờ "play custom quest " đễ xmax char mình lv 15 nhưng sang " play titan quest " thì nó vẫn lv 12 thôi , đồ và lv char ko đồng bộ có ai bít làm sao đễ 2 cái "play custom quest " và " play titan quest " đồng bộ ko

6. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Thử tắt kết nối mạng khi chơi custom xem, sau đó lưu file vô ổ cứng, tới lúc connect steam thì game sẽ hỏi là muốn dùng file save có sẵn trên steam hay upload file có trong máy, chọn up file có trong máy ghi đè lên steam cloud.
    Cái này không chắc lắm, nhưng chơi mod thì ko unlock đc archievement đâu nhé.

7. stingdauhn

stingdauhn Youtube Master Race

xmax là thêm boss khi play ở single play thôi, cách làm là
    "play custom quest " -> click vô xmax muốn xài -> click play, nếu bị out ra menu là thành công, vào " play titan quest " ,thấy có nhìu boss là làm đúng r

8. Lucky_Girl_

Lucky_Girl_ Mr & Ms Pac-Man

Có ai k vào đc mod workshop k? Mình bấm vào thì nó chẳng hiện ra gì cả.

9. ktxkg

ktxkg Youtube Master Race

Mình cài game và gặp lỗi: Fatal error: couldn't initialize graphics engine là sao vậy mọi người

10. hoibideptrai

hoibideptrai The Chosen Undead GVN Veteran

chắc do máy yếu
    mà mình import đc con oracle lv 55 vô chơi luôn, bán hành cho bọn quái cũng vui

11. Tijinh

Tijinh Youtube Master Race

Hic, bản này không dùng kèm với bản mod soulvizier được.

12. dopperlanger

dopperlanger T.E.T.Я.I.S

Tình hình là xài Ring of Flame tốn mana kinh khủng các bác ạ :(
    Em phải đăng nhập vào để comment câu này :(

13. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Ring of Flame sửa lại rồi, giờ không nên max nữa, mà cũng không nên dùng nữa. Bản trước max thì chỉ tốn 3 mana 1 giây, giờ nó scale theo dame.

14. chewwy

chewwy Youtube Master Race

cho mình hỏi hình như bản crack PLAZA ko chơi đc multi phải ko định chơi LAN với thằng bạn mà vào multi báo là invalid

15. dopperlanger

dopperlanger T.E.T.Я.I.S

Ban đầu mình cũng định bỏ, nhưng nghĩ lại thì dùng skill này farm đường vẫn rất ok, nên mình giữ lại, nhưng chỉ lên 7 thôi chứ ko lên max nữa. Đến lúc có cái Trance of Convalescence hồi mana trên giây rồi thì ko còn lăn tăn gì nữa.

Bảng skill Evoker Melee Caster của mình ở Level 23, có gì ko ổn mong các bác góp ý. Dự định của mình là hoàn tất Earth trước để lấy Volativity và Eruption, rồi mới quay lại Dream.

http://www.titancalc.com/TitanCalc....m2=16-0-1-0-0-1-1-0-0-2-8-0-1-0-0-1-0-0-0-0-0

16. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Tớ chưa build Evoker, đang đánh Druid mà buồn ngủ quá, do có mỗi trò bật Squall xong kiếm góc xả Ice Shard. Vẫn thích hiệu ứng của Earth hơn nên chắc sẽ build thử 1 em Evoker xem sao. Ring of Flame thì nên lên cái Soften Metal để lấy debuff. Tớ đánh Juggenault lên Epic thì Ring of Flame gần như chả xi nhê gì sau khi được làm lại, có lẽ phải max mới ngon mà max thì ko đào ra mana cho nó đốt @@
    Để build kiểu caster :D

dopperlanger thích bài này.
  17. Realife

Realife Dragon Quest GVN Veteran

Giảm lv Brimstone xuống mà lấy điểm tăng vào RoF hoặc skill khác, đánh chính bằng RoF thì cái Brimstone này không tác dụng mấy. Tác dụng chính hữu dụng của Brimetone là+%Physical Damge thì bạn lại đánh chính bằng RoF full Fire Dmg => phí điểm.
    Nếu muốn giữ Brimstone như cũ thì giảm điểm RoF xuống, Brimstone cũng hạ xuống lv1 luôn, tăng max Distoration Wave, rồi lên lv thì tăng max Brimtone. Max DW thì đánh ở Normal thoải mái, và giết quái lợi hơn khoản không phải gí sát vào người quái mới giết được như RoF.

dopperlanger thích bài này.
  18. Fenrjr

Fenrjr Youtube Master Race

mấy bác cho mình hỏi là làm sao để thay đổi mastery đang chơi vậy. Xin cám ơn trước.

19. dopperlanger

dopperlanger T.E.T.Я.I.S

Mình chưa lên Epic bao giờ nên cũng ko biết lên Epic sẽ thế nào :D Btw, trong bản mới này Dream bị nerf ghê quá :(
    Cảm ơn bạn đã góp ý :D
    Nếu bạn đã cộng skill vào rồi thì ko thể thay đổi được đâu. Nếu muốn đổi chỉ có cách tạo lại char mới & chơi lại từ đầu.

20. Béo Fuco

Béo Fuco Youtube Master Race

Chỉ có cách là cài bản mod TQ Defiler vào để sửa mastery thôi bạn nhé , còn chỉ reset đc skill đã cộng trong bảng mastery đó thôi