Thông báo - Phản ánh - Thắc mắc - Đề nghị

Thảo luận trong 'Heroes of Newerth' bắt đầu bởi nhuphuong, 11/2/10.

1. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator GVN Veteran

Cập nhật lại, đinh làm cái list mod hay dùng rồi cho nó vào, chứ lúc đó có 2 topic chỉ nói về 2 cái pack mod thì để hơi rối...

2. arron2

arron2 Legend of Zelda GVN Veteran

ai chỉ tui chỗ đăng ký acc đc. không, vào trang chủ của nó mà chỉ có chỗ login, ko có register
    chán vkl

3. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

tui rất bức xúc vấn đề tên GlassMask:
    - Đầu tiên là GlassMask vu khống tui lừa đảo hắn, hắn bán acc HoN cho người có nick yahoo là boykhanh20 xong lên diễn đàn nói tui lừa đảo hắn ,và tui cũng nói rõ là nick GVN tui là boykhanh20 chứ ko phải nick yahoo là boykhanh20, chỉ vì 1 thằng nào đó mạo danh lập nick yahoo giống với nick GVN của tui mà hắn vu khống tui lừa đảo hắn.

- Tiếp theo GlassMask ko hề xin lỗi tui vì đã vu oan cho tui mà còn tiếp tục chửi bới, kêu réo, xĩ nhục tui. Đây là những lời của GlassMask:
    - Tui nghĩ dù sao GlassMask cũng bị người khác lừa nên cũng nhẫn nhịn nói chuyện minh oan cho chính mình, tui còn cho nó địa chỉ nhà, và cũng ko ít người trên forum này biết tui là chủ 1 dịch vụ internnet Titan ở Vĩnh Long, và tui đã 26t rồi, nếu cần tui sẵn sàng up giấy phép kinh doanh dịch vụ internet lên và tui sẽ edit bài này ngay khi tui up xong, để chứng minh tui ko nghèo hèn mạc kiếp đến nỗi phải lừa gạt 1 thằng nhóc vì 1 cái acc giá 100K.

- Mong mod giải quyết vụ này triệt để, tui ko thể chịu đc sự xỉ nhục này. Yêu cầu block nick GlassMask.

Đây là hình scan giấy phép kinh doanh và CMND của tui :
    nhà tui đang ở địa chỉ số 46h Đinh Tiên Hoàng TXVL, TPVL, dịch vụ internet Titan, tui tên Khánh, mod có thể nhờ bất cứ ai ở gần khu vực Vĩnh Long kiểm chứng.
    Còn đây là bài viết tui minh oan với GlassMask và có nói rõ địa chỉ nhà của tui :

Chỉnh sửa cuối: 23/5/10
  4. Funnnny

Hôm trước đã thấy 2 bên đối chứng, tưởng đã xử lí ok rồi, đề nghị GlassMask vào đối chứng xem nào

5. GlassMask

GlassMask Legend of Zelda

Nói chung là do mình hiểu nhầm !
    Ok mình sai !
    Xin lỗi bạn có nick chat là khanhcf
    còn cái thằng có yahoo : boykhanh20
    nó lợi dụng ng` trên gvn có tên trùng như vậy nên nó lừa !
    Mình cả tin ! Nhưng mất 1 acc ko sao !
    Không cần phải rùm beng !
    Thanks and Sorry all

6. Funnnny

Vụ này thì từ đầu mình cũng có biết, việc GlassMask bị lừa nên sử xự có hơi quá cũng dễ hiểu.
    boykhanh20 từ lúc đối chất ban đầu đã thể hiện rõ là nick yahoo là ko đúng, đáng nhẽ ra GlassMask nên nhìn nhận cho kĩ trước khi lại đưa ra những lời như vậy
    Dù sao thì GlassMask cũng bị thiệt thòi + vụ việc chưa nghiêm trọng lắm, nên Fu4ny xử GlassMask 5point-dùng từ ngữ ko phù hợp như là hình thức cảnh cáo

7. GlassMask

Đề Nghị MOD box HON làm ơn xoá bài viết

HON chính thức thương mại hoá

GlassMask

của mình giùm !

Hiện tại nó gây khá nhiều phiền phức khi người ta vào hỏi mua account HON từ mình nhưng lại cứ xoắn hoài

Cảm ơn MOD rất nhiều !
    Thanks

8. Funnnny

Đã giải quyết, xin ít tiền mãi lộ ;;)

9. vinhcodoc

vinhcodoc C O N T R A GVN Veteran

Lần sau mình nghĩ nếu anh em mua bán thì nên có xác minh mọi người trong GVN rõ ràng và thông báo rõ ràng để có thể giúp newbie xác định đc đâu đúng. Đời lắm kẻ lừa lọc lắm :) .

10. GlassMask

Cảm ơn 2 cậu ! hôm nào lên thị xã thủ dầu 1 ở bình dương !
    Mình mời chầu coffee nha :D

11. -[^_^]-

-[^_^]- Mr & Ms Pac-Man

tình hình là vào đây kiếm mãi cái hướng dẫn cài đặt để chơi mà kiếm mãi ko thấy thật là chán >.< mình chơi dota thấy bên đây khá hay định qua chơi thử và cũng đang dl game về nhưng kiếm mãi cái cách hướng dẫn + cài đặt phiên bản + các server để chơi theo thường thức thì chả thấy đâu cả . Điều này cho thấy là HON bên đây làm ăn dường như dỡ hơn bên war3 thì phải vì bên đó muốn chơi ở đâu đều có sẵn cách hướng dẫn dù là B.net hay gg hay các server khác đều có hướng dẫn cụ thể ít nhất là có ip của server để vào còn bên đây mình kiếm mãi thậm chí là cách đăng ký acc cũng chả thấy đâu cả ( vì mình topic ít cập nhật nên mình chỉ nắm được thông tin là acc hình như phải có key active ) .. Đọc kỹ thì thấy rõ ràng HON đã ra cách đây khá lâu rồi 4-5 tháng mà tới giờ này vẫn chỉ là chat chit và mua đồ , giải quyết thắc mắc này nọ thôi chưa có phần nào hướng dẫn cụ thể về việc chơi game cả ( trừ cái thư viện ra thôi mà cái đó là đặc điểm chơi hero .. mà thử nghĩ game chưa chơi được hero có giới thiệu cũng như ko ) . Nay viết bài này xin mod và BQL giải quyết dùm ( vấn đề này hình như cũng khá nghiêm trọng trong việc thu hút gamer mới đây ).
    Theo mình thì HON cần phải có hệ thống ít nhất phải có những hướng dẫn cho newbie như những bước sau :
    1. Download game cái này nếu chỉ có 1 chổ hay 1 phiên bản thì có thể đưa đường link và gộp vào những topic khác về hướng dẫn .
    2. Cài đặt ở đây ko chỉ là hướng dẫn cài đặt là xong mà còn có những phần mềm phụ trợ để chơi game tốt hơn hoặc là những cài đặt khác đẻ chơi game trên những server khác nhau và cũng bao gồm luôn việc đăng ký acc .
    3. Hướng dẫn chơi game các khái niệm các skill cũng như item trong game ứng dụng cho các loại tướng như thế nào . Cái này là cả 1 công trình to lớn nhưng theo mình nghĩ thời gian sẽ bù đắp cho tất cả thôi chỉ cần mỗi lần 1 chút là được mà điều cần thiết nhất là đưa ra 1 khái niệm cụ thể cho game như hero nào mạnh về gì hero tank , late , support ..v..v..

Chỉnh sửa cuối: 27/6/11
  12. Funnnny

Hon thì có 2 bản, 1 là Inter, 2 là GG, chơi Inter thì chắc là bạn phải biết về nó rồi. Còn chơi gg thì hoàn toàn là tải về và chơi, có cần bất cứ vấn đề gì khác đâu mà cần 1 hướng dẫn nữa ? Ngoài ra thì có 1 vài private server nhưng ko ai chơi cả. Bạn mang tư tưởng của war3 (rất nhiều server private) sang thì sao chơi được.

13. Yeahooo

Yeahooo The Warrior of Light

Mình ko biết sao chứ rất nhiều newbie đã cài thành công và chơi ngon lành, chỉ có duy nhất bạn than là thiếu dữ liệu.
    Quả thật, phân biệt sever S2(IS) và GG là hơi mơ hồ, nhưng vấn đề ở đây là bạn từng chơi DotA trên GG và chắc chắn 1 điều là bạn biết đến HoN qua GG, thế sao bạn ko vào đọc hứong dẫn trong GG? Nếu ở đây may mắn có hứong dẫn thì cũng là ngừoi ta khá rãnh, hoặc tình hình HoN trở nên quá phức tạp và rắc rối. Ví dụ
    -Quá nhiều server
    -Quá nhiều thứ phải cài thêm
    -Quá nhiều patch hoặc crack
    Tiếc là các điều kể trên đều ko có.

1. Khá thừa thãi, bạn chơi trên GG thì lên GG down về. http://hon.garena.com/
    2.
    -Để chơi tốt hơn thì bạn vào đây.
    -Còn chơi trên IS thì bỏ 30$ vào trang http://www.heroesofnewerth.com/ rồi chơi, nếu ko thể mua trực tiếp thì vào topic này mà hỏi mua.
    3. Mình chả làm đc j` nên cũng chả dám ý kiến. Nhưng hero mới ra liên tục, muốn update skill của hero đó liên tục thì bạn có thể lên GG và xem video :)

Tóm gọn là, có sẵn hết rồi nhưng bạn ko chịu xem, mong bạn hãy dành thời gian ngồi xem giống như bạn đã làm với các hứong dẫn bnet hay gg kia

14. Funnnny

Thôi để tối ta làm cái Những điều cần biết .

15. manhhoa

manhhoa Legend of Zelda

nói thật chứ những người chỉ biết ăn sẵn, tôi chẳng thèm mở miệng làm gì cho mệt, cái gì cũng có rồi, thiếu thông tin thì google, có phải trẻ lên ba đâu mà cái gì cũng phải bày ra hết, thiếu mỗi phải đến nhà cài hộ cho chơi thôi.

Thụ động đến thiểu năng...

16. NobleSick

NobleSick Mr & Ms Pac-Man

Không bik cài nữa thì sao mà bik down ở đâu :))

17. 11110

11110 Sonic the Hedgehog

Khổ quá, người có cái nick GVN từ năm 2003 mà đến người bạn google cũng ko biết sử dụng :))

retard

18. NobleSick

NobleSick Mr & Ms Pac-Man

19. Leader_T

Leader_T Youtube Master Race

Cho mình hỏi ngồi ở phòng net được all pick vào cửa hàng chỉ mua đc alt avatar thôi thì về nhà mình có xài được con hero đó k :(

20. IGI2

IGI2 T.E.T.Я.I.S

Tất nhiên là không :D :D [câu trả lời từ GM Rikaki nên khỏi phải lo lắng nhé]