The Coma : Recut Việt hóa

Thảo luận trong 'Tin Tức - Giới Thiệu - Bình Luận' bắt đầu bởi nhadaik, 16/11/17.

1. nhadaik

nhadaik Youtube Master Race

The Coma : Recut việt hóa (100%)

Chắc các bạn cũng không xa lạ gì với tựa game này tên gốc của nó là The Coma Cutting Class game được phát hành vào năm 2015 và đến năm 2017 nhà sản xuất họ phát hành phiên bản Recut, phiên bản có nhiều chức năng và đơn giản hơn phiên bản trước giúp người chơi có thể tương tác nhiều hơn với game. Game được rất nhiều streamer chơi thể loại game này đại loại như Dũng CT (Trực tiếp game) Vì rất thích những thể loại game 2D trên nền tảng UNITY này nên mình đã cất công hơn 1 tháng trời để việt hóa nó. [​IMG]

Vắn tắt 1 chút về nội dung con game này : Bạn là một học sinh bình thường ở Hàn Quốc và sắp có 1 kì thi cuối cấp và phải thức trắng đêm để ôn thi nên đã ngu gật trong giờ làm bài thi sau khi. Sau khi thức dậy, bạn thấy chỉ còn mình bạn ở trong lớp học – không ai thèm đánh thức bạn dậy khi tiết học đã kết thúc. Trời đã bắt đầu tối dần, và bạn quyết định ra khỏi trường để về nhà . Nếu bạn có thể.

Đây là một cuộc phiêu lưu kinh dị sống còn 2D. Đưa bạn qua một ngôi trường trung học bị bỏ hoang, cùng rất nhiều những khu vực bị ma ám và những cái bẫy nguy hiểm. Hành lang kinh khủng của nhà trường không phải là thứ duy nhất mà bạn phải đối mặt. Các bạn cùng lớp và giáo viên của bạn đã bị biến dạng thành những con ma đáng sợ, những người sẽ không dừng lại cho đến khi bắt được bạn. Trong tình huống không thể tưởng tượng này, lựa chọn duy nhất của bạn là: tìm ra cái gì đã mang bạn tới đây và thoát khỏi cơn ác mộng này.

Game khá là lâu nhưng đến bây giờ mới được việt hóa lại do mình Nhã Trần + Ngọc Thắng và nhóm việt hóa game trong 4rum viethoagame.com đã hổ trợ mình về phần kỹ thuật.

Thêm 1 tí thông tin cho bác nào chơi con game này, nó có thêm 2 chức năng mới đó là:
    1- Nít thở để không bị mụ giáo viên phát hiện
    2- Né đòn chém của mụ giáo viên bằng cách lăng người

Và Trong game sẽ có 5 cái end: 1 true và 4 bad, nếu bạn muốn true ending phải giải quyết hết 3 môn có điểm kém của Youngho là : Khoa học xã hội, Mỹ Thuật và Toán . Nếu thiếu 1 trong 3 môn sẽ gây ra cái kết bad hoặc tệ hơn nếu không môn nào được cải thiện điểm số. Nói chung các bác hãy trải nghiệm nó nhé [​IMG]

Link tải game The Coma recut phiên bản 2.51B : https://drive.google.com/uc?id=0ByfV...ndFTTJVM2hFTFU

Link file việt hóa : https://www.mediafire.com/file/3h7mjjba8zocp48/The Coma Recut VH by Nha Tran.rar

Hướng dẫn: tải bản The Coma : Recut ( nhớ là recut phiên bản 2.51b và nhất thiết phải là bản 2.51b này vì nếu bản khác sẽ xảy ra lỗi hiển thị ảnh) sau đó tải file việt hóa về , sau đó các bác copy 2 file resources.assets và sharedassets0.assets dán đè vào trong thư mục TheComaRecut_Data . Vậy là xong

Cấu hình con game này khá là nhẹ nên máy nào cũng chiến được khỏi phải lo.Hãy cho mình ý kiến về bản việt hóa này nhé .Vì đây là con game đầu tiên mà mình việt hóa nên về vấn đề dịch thuật mình đã cố hết sức dịch sát nghĩa và hiểu nghĩa nhất có thể nên vẫn có sai sót , mong các bác thông cảm!! Hy vọng các bác thích nó.

P/s: Nhân vật game có thể thay đổi được skin nôn na là hình ảnh nhân vật trong game , đây là chủ ý của nhà sản xuất không phải do mình mod hay thay đổi. Đại loại là có thể thay đổi skin Youngho bằng 1 skin mới tên là vigilante skin. Cách làm : vào trong thư mục bạn tải về tên là : The.Coma.Recut.v2.51b , giải nén file zipthe_coma_recut_youngho_vigilante_skin.zip rồi vào thư mục cũng cái tên như vầy the_coma_recut_youngho_vigilante_skin , rồi vào tiếp thư mục vigilante, copy hết tất cả ảnh trỏng đó , dán vào C:/GOD games/The coma-recut/Thecomarecut_data/StreamingAssets/ZomTexture/Char/Youngho. Xong

Dưới đây là video review 1 đoạn đầu về game :>.

Chỉnh sửa cuối: 28/11/17
  2. darklynx

darklynx Persian Prince GVN Veteran

Xem qua đoạn video preview thì thấy có vài lỗi chính tả như "vài phúc -> vài phút", "có lẻ->có lẽ".... Nên chú ý kiểm tra lại cho chính xác

3. nhadaik

Vì đây là con game việt hóa đầu tiên của mình nên có nhiều sai sót mình sẽ , tiếp thu và sửa lại những cái lỗi như vầy !

4. heocon0504

heocon0504 The Warrior of Light GVN Veteran

còn vài lỗi chính tả nhưng rất ủng hộ bác chủ thread

5. athanh8807 .

athanh8807 . Già Làng GVN GVN Veteran

Ủng hộ các bợn Việt hóa, nhất là mấy game kinh dị châu Á :>
    Hy vọng mấy game dạng như Home Sweet Home, White Day...sau này cũng sẽ đc dịch :">
    ---
    Có pm về ý kiến rồi nhé ;)

6. nhadaik

Ok bác ! sau này những con game kinh dị tựa như thế này mình sẽ cố gắng dịch . Mong bác thích con game này :v vì bản dịch của mình

athanh8807 . thích bài này.
  7. Kronpas

Kronpas Baldur's Gate

8. Hoursea

Hoursea Mayor of SimCity GVN Veteran

Kronpas thích bài này.
  9. Kronpas

Kronpas Baldur's Gate

Chắc nãy check ko thấy. Thanks.

10. gladii

gladii Mr & Ms Pac-Man

link down game hư rồi bạn ơi

11. nhadaik

Link vẫn bình thường mà bác !

ZizkZazk thích bài này.
  12. Evil Spirits

Evil Spirits Nam Vương Thư Giãn GVN CHAMPION

Game nhiều lỗi linh tinh bác ơi , đôi lúc ngồi xuống xong không đứng lên dc , hoặc không nhặt dc đồ phải load game lại mới nhặt dc ...

13. gladii

gladii Mr & Ms Pac-Man