Shin Megami Tensei Persona 3 Portable [Ver 2]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuduc2410, 6/8/10.

1. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

thánh kiu, ra là thế, mình tưởng game lỗi vì team lv35 mà con trùm j j đó phang có 4turn là nghẻo hết cả, còn bọn tay vang` lúc mà có cảnh báo thì 100% ko chạy trốn mà sẽ chiến đấu rất nhiệt tình, kiểu này lại chơi tiếp thôi .Thks Bros:)
    à mà cái persona 2 innocen đó coi trailer thấy cùi mà sao rate cao thế nhở?

2. transyphu

transyphu Legend of Zelda GVN Veteran

Nhân tiện là khi gặp Reaper bác cần làm chỉ việc chạy thật nhanh đến chỗ đến tầng tiếp theo hoặc đến cái route để xuống tầng trệt. Trong trường hợp Reaper dí sát ko còn đường chạy hãy sử dụng Trafuri gem (không biết phải ko, ko nhớ rõ tên lắm) công dụng là thoát khỏi tầng đó ngay tức khắc ;;) (cục đó thường có thể lâu lâu bác có lụm đấy, để dành cho những trường hợp như thế ;;) )
    Persona 2 có thể nói là game cũ được port lại trên PSP, có thể bác chơi wa P3P sẽ ko cảm thấy quen với cách chơi của P2. Vì game ko có hệ thống như P3P nên mình cũng chưa thử nữa =.=, nhưng nghe 1 số lão nói cũng có nét đặc trưng riêng và hay lắm thì phải :|

3. kurenai_tsubasa

kurenai_tsubasa Fire in the hole! GVN Veteran

Thay vì chơi cái Persona 2 , nên đợi mốt Persona 4 remake trên PSVita rồi chơi

4. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Nếu lên lv cao rồi thì có dùng Fukka để biến ra khỏi dungeon ngay lập tức =)

Mà hình như gặp Death chạy được cơ mà, không thì dùng items chạy khỏi battle 100%, trừ khi đánh boss thôi :))
    Mình hay đứng ngay cái cầu thang rồi chờ thấy mặt nó, xong chạy lên =)

P4 Golden trên PSV hứa hẹn nhiều trò vui lắm đây. Nói vậy chứ mỗi bản Persona có cái hay của nó chứ, đâu phải cứ giống nhau là hay :-?

5. Iroh

Iroh Oyabun Quy ẩn giang hồ

Persona 2 cốt truyện hay gấp vạn lần per 3 với per 4. Nhân vật nào cũng được xây dựng đủ và quan trọng. Rồi hệ thống battle cũng là ai cũng như nhau, chả có trò 1 thằng đánh, các đứa còn lại làm buffer.

6. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

nhắc đến P4G thấy buồn vãi, chắc chắn là tự mình ko đủ tiền tậu 1 cái rồi, mà nhìn game thì thèm quá

P2 chỉ mỗi tội đồ họa chuối, art cùi thôi, chứ battle, cách thu thập persona hay hơn rất nhiều. story cũng ý nghĩa hơn nữa, đồng thời xoay quanh cả team, chứ ko tập trung quá vào thằng MC như p3, p4. trong mấy thằng boss cuối có Hitler nữa chứ, =))

7. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi

Làm sao để biết Fuuka cảnh báo tối nay tataurus nguy hiểm? Eng mình cũng k khá lắm, các bạn giúp mình với?

8. transyphu

Lâu lâu bác cứ vào gặp con Fuuka nói chuyện thì nó sẽ cảnh báo là Tataurus sẽ bất ổn, ko nên đi thì đi ngay hôm đó sẽ dễ gặp Jackpot nhiều hơn :)

9. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

hồi đó tối nào tớ cũng lượn vào Tartarus 1 vòng hết, sau này khám phá ra mấy cái slink vào buổi tối mới bỏ Tataurus, đi mở rộng quen biết =))

10. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

P4G công bố vậy chứ vẫn chưa ra đâu, Atlus. chăm chút kĩ lắm :">

Không ngờ có ngày ước mơ port nguyên dòng SMT: Persona lên handheld lại được, giờ thì là PSV =)

Chưa chắc đến khi PSV ra bên US tháng 2 mà P4G đã ra ... Ngoài ra còn phải trans Eng nữa, kì này thì chắc chắn là có, vì 3 bản trước đã làm rồi, tội gì bản này không thử. Chưa kể sẽ là một trong những game RPG đỉnh debut trên PSV \m/
    '
    Do đó mọi người cứ bình tĩnh mà hóng chuyện :-"

11. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi

Mình fuse 6 con đc thanatos mà thấy nó cũng bt nhỉ? k có skill gì trội lắm...hix có skill 64 mana đánh cũng chỉ đc tầm 250dmg =.=~

12. Plymouth

Plymouth Youtube Master Race

Skill trội hay không thì dựa vào skill mấy con Persona bạn lấy làm nguyên liệu có ngon hay k chứ skill gốc của thanatos thì cùng bt

13. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi

Hết tháng 1 là hết game hả các bạn? qua tháng 1 có thể tiếp tục chơi để khám phá bí mật và các đánh các boss phụ của game k? hay phải chơi new game +?

14. transyphu

Uh tình hình là hết tháng 1 lên đập trùm cuối xong là hết games, bác sẽ đi đến 1 phần end games xong rồi => new games +

15. xxhoanghaixx

xxhoanghaixx Mr & Ms Pac-Man

mình cứ đến tối ngày 15/6 là bị đứng hình các bạn giúp mình với huhu !!!

16. xxhoanghaixx

mình đã dùng mọi cách nhưng không có hiệu quả mọi người giúp mình với , cứ đến evening 15/6 là đứng hình bó tay .

17. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi

Tải bản khác xem :|
    Bài gửi của bạn quá ngắn. Ít nhất phải có 30 kí tự

18. xxhoanghaixx

cứ đến evening 15/6 là đứng hình , mình chơi bản eng voice của karjn , có ai bị như mình không giúp mình với !

19. yallylife

yallylife Mr & Ms Pac-Man

Bạn có xài cái plugin Cheat hay Save gì đó thì tắt đi thử xem

20. __[\]ew_Start__

__[\]ew_Start__ Youtube Master Race

Bạn có thể tìm hộ mình bản Undub được không?