Sacred: Underworld-Địa Ngục Hồi Sinh

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi quanbeodh, 13/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Raizer

Raizer Donkey Kong

Saraphin mà íu ... ôi chúa ơi !!! nó có chiu bắn như súng có phisical damage mạnh nhứt trong game đóa ba

2. slientkid

slientkid Thành viên cấp 69 GVN Veteran

Chả con nào yếu đâu mấy bồ ơi !!! Yếu về mặt này nhưng mạnh về mặt kia !!!

3. blackWay

blackWay Youtube Master Race

Mấy bạn làm ơn hỏi hay trả lời một cách rõ ràng nhé. Đừng Spam làm cho các mem mới không biết đâu mà tìm hiểu. Chỉ có nước down hết Forum về đẻ mà đọc thui.

Các bạn khác có các tài liệu của SACRED bằng tiếng Anh thì chịu khó dịch và TEST thử nhé. Mình đang dịch thử cách build con Vampire nhưng nghe chừng cũng khó có thể build theo cách của họ vì đòi hỏi nhiều thứ khó kiếm.

Đồng ý là mỗi con một cách buil khá mạnh song khi dựa vào các điều kiện về môi trường chơi (mạng hay offline) và cách đánh chuyên biệt(Spell hay Slash) mà các Char có những cách buil khác nhau và cách sử dụng đồ hỗ trợ cũng khác nhau. Nhiều khi cách build không quan trọng bằng cách sử dụng đồ hỗ trợ đúng với phong cách đánh của mình. BM cộng vào máu hay sword lore cũng có sao đâu nếu như cách đánh đó người chơi cho là hợp lý nhất với mình.
    Tất cả những ý trên chỉ là nhấn mạnh rằng dù sao thì Game cũng do chính mình thưởng thức, tìm hiểu mới hay. Và cho dù cách Build của ai có tốt mấy ddi chăng nữa thì họ đâu phải là mình, họ đâu phải là người điều khiển nhân vật của mình trong game. Nhiều khi chúng ta tự làm cho nhân vật yếu đi một chút nhằm mục đích nào đó trong game, một trong những lý do đó là KHÔNG MUỐN NHÂN VẬT MẠNH QUÁ LÀM GAME MẤT HAY!

4. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

thì đã nói là build của người này chưa chắc đúng ý người khác , tốt nhất là tự build .
    Mà cái cây babylon sword là gì vậy , tìm ở đâu ????

5. xander99

xander99 Mr & Ms Pac-Man

tui đang chơi bản underworld, lúc đầu ko bít chọn chế độ bronze, ai bít cách nào chuyển lên silver mà ko cần chơi lại thì chỉ cho tui với
    chơi lại hoài quải quá

6. rongthien06

rongthien06 Mr & Ms Pac-Man

Em đang chơi bản Sacred bình thường (version 1.0).Các anh cho em xin link download bản update lên UnderWorld đi :D

7. coldboy159

coldboy159 Mr & Ms Pac-Man

Cái save của vtthanhmf đã quá mà bạn có file save DE nào mạnh không share cho mình để mình tham khảo đi.:D

8. boy1987

boy1987 Youtube Master Race

tụi mình hiện giờ đã bỏ game này nên những cái save của tụi mình kô còn bạn có thể thấy mình pót con WE và hình con DE , DE wa mạnh đúng không? con WE của mình cũng mạnh lém nhưng chỉ đánh lại nếu mấy con kia kô buf chống cung thôi , sarafin cùi lắm đó khi đánhnh mạng LAN thì nó hầu như kô đánh lại ai vì dam wa1 thấp mà thời gian xuất chiêu thấp ( kô fa3i thời gian delay của chiêu ) nhưng bù lại nó có buf chống cung tới 98% móa bó tay trong khi DE và MG chỉ có 70->75% thôi mà , buf chống cung 70% là bắn còn lâu mới chết đàng này chống 98% anh bó tay , nếu bạn chơi cam thì đi sao cũng tới còn đánh multi thì sẽ thấy con nào mạnh liền ah

9. boy1987

boy1987 Youtube Master Race

thứ 2 nữa là mấy bãn đừng có nhầm lẫn là khi đanh nhau trong LAN nó sẽ tính dam theo chỉ số nó không tính dame khủng khiếp nhu đánh wai vật đâu nó chỉ tính dame căn bản dù b5n có xài chieu gì đi nữa , nó tính buff nhưng kô tính dame cộng theo cấp của chiêu keke

10. slientkid

Nói chung thế này đi !!! Mọi người post cách Built của mỗi người lên rồi toàn thể anh em sẽ nhận xét điểm mạnh và yếu => Sẽ rút ra cách Built tốt nhất .OK

11. [Ultralisk]

[Ultralisk] Mr & Ms Pac-Man

co' ai co' link down hon cho em voi,em dang o nuoc ngoai nen hok the mua di~a duoc (IE bi lam sao y go tieng viet khong duoc ^^ )

12. rongthien06

Cho em hỏi lại câu hỏi của xander99 là làm sao khi chơi chuyển từ chế độ bronze sang chế độ silver để dễ up LV hơn mà không cần chơi lại ?.Mong các anh trả lời nhanh :D

13. slientkid

Mình ko biết !!! Nhưng mà bạn cứ chơi ở chế độ Bronze cho mạnh mạnh 1 tí đi đã + mở mấy cái cổng Teleport hết đi .

Sau đó Export lại chơi ở chế độ Gold luôn cho nó sướng .Làm quest thì cứ theo cái Teleport thì làm nhanh lắm .Khó quá thì chơi ở Silver !!!!

Chơi ở Gold mới ra khỏi làng ,1 con quỷ chạy tới sờ vào đầu tớ 1 cái mất 300 máu :D:D:D:D

14. MrBlackStar

MrBlackStar Mario & Luigi

Cho hỏi mình chơi bản Sacred đầu tiên ! Giờ đến cái Nv đi đên thành tuyết fia trên cùng bản đồ mà không biết đường ! Ai biết chỉ tui với

15. rongthien06

Mất có 300 máu mà bõ bèn gì.Tớ đi đến chỗ hang sa mạc nó rờ đầu tớ mất 5000 máu(hên là tớ có bộ set của WE nên máu là 20000:D) còn DE thì bạn + đều cho các chỉ số,nếu cộng như cách bạn hỏi thì DE yếu xìu :p
    Cho hỏi thêm mình chơi đến lâu đài tuyết (phía trên cái broven cattle) sau khi đưa thằng Prince đến đó mình xuống cái hang gần đó sau đó xuống 1 cái hang nữa thì thấy màng hình đên thui(vẫn thấy nhân vật + con phù thủy đi theo mình đang chạy maratong:devil:) đến đây rùi seo ??:o

16. JinLeonhart

JinLeonhart C O N T R A GVN Veteran

Ở đây có ai xài bản Gold Edition chưa :|. Tớ down về mà chơi màn hình cứ tối thui mới đau chứ. Ai có kinh nghiệm chuyện này ko ::)

17. Raizer

Raizer Donkey Kong

Iu cầu Share link cho anh em :cool:

18. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

yêu cầu bạn chỉ cách tìm bộ x-mas .......... ;;)

19. MrBlackStar

MrBlackStar Mario & Luigi

Cho hỏi mình chơi bản Sacred đầu tiên ! Giờ đến cái Nv đi đên thành tuyết fia trên cùng bản đồ mà không biết đường ! Ai biết chỉ tui với! Làm ơn giúp cái đi các pro game

20. Cloud88

Cloud88 Legend of Zelda

Bản đầu lỗi tùm lum+đánh rất khó chịu.Tốt nhất là kiếm Underworld xong up lên gold mà chơi.Đánh đỡ ức chế hơn nhiều
    Mà nv ấy là đoạn nào Act mấy.Tớ bỏ chơi lâu quá quên rồi.Phải tra cheatbook :-"
    Gold Edition là bản nào ạ.Em có xài cái sacred gold 2.28 nhưng mà hông sao hết :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.