RTK8 đã ra bảng Tiếng Anh

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi Nguyen Toan, 3/9/03.

1. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Trời ạ,đòi hình 3D như DW cơ đấy,tất nhiên là nó không đẹp bằng DW,vì DW thiên về các tướng,nên mới được đầu tư về phần hình ảnh nhiều như thế,còn cái này,chẳng lẽ phải ngồi mà thiết kế cả trăm nhân vật,lúc đó thì mấy ông họa sĩ phờ râu mà fan cũng dài cổ
    Dù sao thì hình ảnh cũng rất khá,OK

2. Anikisio

Anikisio Mr & Ms Pac-Man

Cha lâu quá ko lên bi giờ lên coi thấy bị Uzi chê quá làm tui quê thiệt, tui nói ko cưới zdợ ở đây là tui làm hoài mà ko lấy được ko biết có phải tại tui chơi tướng chỉnh ko nữa chứ cái vụ zdợ con trong Gamefaqs nó giới thiêu cả đống ai mà hổng biết.Trong RTK 8 hình ko đẹp như DW đâu , nhất là LuBu xấu cực kì ,Lubu trong DW có 2 cái lông nón như Tề Thiên đẹp trai dễ sợ còn Lubu ở đây chỉ có cái nón hà, quá bèo.Và đúng như Sima Yi đại nhân đã nói hình ảnh cũng coi dược .Ko tin vào chỉnh tướng mà coi thằng nào thằng nấy đẹp trai bá cháy , còn nữ thì vừa ngầu vừa đẹp nữa.Tại sao ông Tg trò này ko cho cưới vợ tự do ha, có là tui sẽ cưới cỡ 10 con cho nó đã.À cho hỏi ở đây có ai lấy dược bà Hu Ji con ông vua chưa, tui chơi lại hoài mà ko có lấy đuợc .
    Còn cái chuyện thằng cha Uzi nói ko cần nhấc cái "phao câu" ra khỏi thành mà vẫn có thể thống nhất thiên hạ = chiêu thu phục sao mà tui nghi quá, ngoại trừ ổng chơi tà chọn Cao Cao ,Liu Bei ....... rồi cho dâng thành theo ông phải hông.Còn nếu ko phải thì chia sẻ bí quyết cho anh em nghe với.

3. uzii

uzii Youtube Master Race

Chơi, tự mò ra mới sướng chứ! Cho vài bí kíp nè:
    - Nếu chủ thành làm phản thì mất thành
    - Không phải chủ thành nào cũng trung thành tuyệt đối
    - Dù có trung thành cũng có cách làm cho nó phản

=> Nhịp độ 3 tháng mất 1 thành thì máy có 1 tỷ quân cũng chết.

4. 4eyes

4eyes The Warrior of Light

Region nghĩa la sao vậy bà con
    Còn làm cách nào để cưới vợ vậy, tui dò hoài mà không thấy cái menu nào cho mình đi cua gái hết, nếu có ai biết chỉ gấp để tui đi cua Điêu Thuyền he he.
    Sao tui là Ruler mà tiền túi ít quá vậy, trong khi đó tiền trong thành có tới cả chục ngàn
    Tui có quân nhưng sao nó không cho train, chỉ cho nói chuyện thôi
    Có ai biết cách làm kinh tế giỏi thì chỉ tui luôn nhá
    À quên mấy cái chỉ số của tướng tui cũng không biết hết. War và Int thì tui biết, nhưng Pol và mấy cái khác thì không, chỉ dùm luôn nha.
    Rất rất rất cám ơn các bác

5. Anikisio

Anikisio Mr & Ms Pac-Man

Region : có nghĩa là 1 vùng nào đó trên bảng đồ,1 Region có thể có nhiều thành nếu bạn chọn Control cái vvùng đó thì bạn cũng đồng nghĩa với nổi lọan đó.Vd nhé các thành như Shochun hay Guan Hoai, là cùng 1 vùng(Jing hay cái gì đó tui quên rồi)
    Còn cưới vợ thì ko có MEnu đâu chỉ cần bạn làm đúng các yêu cầu là bạn có thể lấy vợ thôi
    Vd nhé Điêu Thuyền nè:
    1/bạn phải chơi trước năm 191
    2/bắt buộc phải lấy LUBU
    3/LÀm cho LUBU & WANG YUN ở cùng 1 city
    4/LÀm cho LUBU & WANG YUN ở cùng 1 đội (cùng dưới trướng 1 LIEGE nào đó)
    5/LUBU và WANG YUN phải là bạn tốt của nhau, ít nhất là TRUSTED.
    Lúc đó sẽ có họat cảnh là WANG YUN giới thiệu và gả Diao Chan cho LUBU
    (Nếu muốn dễ thì lúc chơi bạn chọn cả LUbu và Wang Yun lúc đó mọi chuyện sẽ dễ ẹc)
    VẤn dề tiếp theo và tiền lương bạn ko cao đúng ko: có nhiều cách:như xin tiền vợ(được có 100 hay 200 hà),nếu có VUA trong thành thì nói chuện với ổng 1 lần ổng cho tới 2000 hay 3000 lận, thâm lạm công quỹ trong thành, làm chiến dịch dẹp cướp (cái này bèo lắm)
    Bạn ko thể TRAIN quân đâu muốn có quân xịn thì bạn phải nâng cấp FACTORY lên thì lúc đó DraftMan sẽ cho bạn quân mới (hoặc là vũ khí công thành mới ),l1inh càng cao cấp thì đánh càng mạnh(Vd ngựa thì đánh mất máu nhiều hơn Infary, Calvary thì mạnh hơn ngựa cấp 1)
    LÀm kinh tế thì lúc bạn họp chiều bạn chọn Dometisc(tui ko nhớ rõ chữ này) lúc chọn làm KT thì cho những tướng có POLICY mạnh đi làm (nếu họ có khả năng Resẻach thì càng tốt.
    CHARM: khả năng chiêu dụ và thu phục của bạn(có Persuade thì càng tốt)
    POL là khả năng làm KT với lại ngoại giao.

6. Wei-SimaYi

Wei-SimaYi Guest

Úi giào,chơi phê chết tía,lúc thì thu phục được cả chục thằng lúc thì được có vài thằng lẻ tẻ,hên là mấy thằng tướng mạnh,nhưng mệt nhất là làm cho nó Loyal với mình hết,dù sao có 3 thằng Lưu-Quan-Trương,Hoàng Trung,Trương Chiêu,Quách Gia,Trương Cáp,Nhan Lương, Văn Sú cũng đỡ đi,đang tìm cách thu phục Chu Du,Triệu Vân,Cam Ning.Tui chơi bằng Viên Thiệu,Viên Thuật,Viên Hy,Viên Thượng,Y Tịch,Nhạc Tiến..quên rồi,toàn mấy thằng dở,chơi mệt chết bà

7. Anikisio

Anikisio Mr & Ms Pac-Man

He he tui đồng ý với Tư Mã quân sư là ngoài lấy Lưu bị và Tào tháo ra thì mấy thằng Ruler khác đều là con cọp giấy (quá xá dỏm vừa yếu Ability,vừa ko có tướng tài)Theo kinh nghiệm tui là mấy vòng đầu là dễ chơi nhất vì năm đó Dong Zhou Đang bị Ally đập thì mình sẽ rất rảnh tay,và quan trọng hơn là thành nhiều dễ chiếm.Còn tướng thì tui hay mua mấy cái báu vật rẻ rẻ như cái Wine Cup cho nó thì nó cũng tăng Loyaty +5 ,hình như cái Fame của mình cũng ảnh hưởng nhiều lắm đó, mình mà Fame cao mình khó bị phản hơn.Ko biết ở đây có ai ngăn được cái tình trạng quân sư nó qua bên mình làm giảm Loyaty của tướng m2inh ko vậy,tui thì tui bó tay, thằng nào mà thấp quá là tui tịch thu đồ chơi rồi tui đuổi cổ

8. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator Quy ẩn giang hồ

Thật thất vọng với cái RTK8 English này quá. >_< KOEI lười biếng, port 100% cái phiên bản tiếng Nhật sang mặc dù phiên bản PS2 này có lỗi. Kết cuộc, như phiên bản tiếng Nhật PS2, cưới vợ nhưng không thể sinh con.

Tưởng KOEI sửa cái lỗi đó hoặc đem PUK port sang English version thì đỡ quá, bây giờ thì.... uổng hết thời gian chờ đợi.

9. kenjin2409

kenjin2409 Youtube Master Race

Trời mọi người nói nhiều quá. Tui đọc gần chết mà vẫn không biết RKT8 có bản tiếng Anh trên PC không và ở đâu có bán. Nói chung ai biết làm ơn chỉ dùm mình.