RTK 11 Chinese và SAN11 SIRE việt hoá

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi vaan_2410, 2/2/16.

1. hachuta

hachuta Youtube Master Race

cam on
    em làm như hướng dẫn rồi :2onion58:cơ mà vẫn ko chơi đc, của e win 10 pro build 10240 vào chạy file VIET San11PK.exe mà chả thấy động tĩnh j :2onion44:

leonheart20 thích bài này.
  2. leonheart20

leonheart20 Mr & Ms Pac-Man

Sau khi làm như hướng dẫn bác run "cmd" run as administrator nhá. Rồi gõ lệnh “sc start secdrv” xem có kích hoạt dc ko? Cái này mình test trên các bản build đều thấy okie cả. Cơ bản là win 10 nó khóa cai service secdrv, mà mấy game cũ crack hoặc chạy bằng cơ chế safedisc như san11 nó lại cần service này. Nên cần vào chế độ testmode của win 10 để bypass khóa service của nó, sau đó kích hoạt bằng phương pháp manual.

hachuta thích bài này.
  3. hachuta

e chạy cmd rồi nó báo dư lày bác ợ Untitled.png Untitled.png

4. hung6767

hung6767 Mayor of SimCity

block ?! Sặc, win nó blocked cái gì thế @@!

5. leonheart20

Hình như bác chưa vào testmode. Ở góc dưới phải co hiện testmodebwin 10 chưa? Phải có dòng chữ như hình đính kèm mới được!

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 16/2/16
    hachuta thích bài này.
  6. hachuta

đây là e cho full man hình cái cmd nên bị che mất mấy dòng chữ ây thôi chứ của e có mấy dòng ấy mà chỉ khác build thôi

7. leonheart20

Vậy h ở testmode win 10 bác copy hẳn cái "secdrv.sys" vào "C:\Windows\System32\drivers" trước, sau đó chạy "dseo13b.exe" để sign cái secdrv.sys vào nhé. Restart máy rồi chạy lại lệnh “sc start secdrv” để kiểm tra xem driver đã dc load hay chưa nhé.

hachuta thích bài này.
  8. hachuta

hiếm có người nhiệt tình như bác :2onion18: thank bác nhiều nhé :7onion::cuteonion41: e chơi đc rồi :8onion38::cuteonion13:

9. leonheart20

ko có gì, tại bữa cũng tường là ko chơi lại san11 dc, ức chế tìm hiểu thì có cách này, nên ai đồng cảnh ngộ thì cũng hiểu mà =))

hachuta thích bài này.
  10. huynh6688

huynh6688 Youtube Master Race

Cho mình hỏi sao mình làm theo hướng dẫn phần menu vẫn bị dính tiếng Trung vậy

11. tienduchdv

tienduchdv Youtube Master Race

Mình hỏi chút hiện tại mình đã add tất cả các chỉ số đúng rồi mà cái san sire vẫn không dùng được bac nào chỉ mình được không (mình down cả bản tích hợp sẵn và bản tiếng trung sau đó copy file việt hoá mà vẫn khong được
    Mình dùng win 8.1

12. KidoNhân

KidoNhân Mario & Luigi

Chào bác
    Hiện mình đang chơi bản RTK11PUK của bác Haithan, nó việt hóa có dấu cũng gần hết rồi. Chỉ còn cái lịch sử của danh tướng là chưa dịch :D
    Không biết bác nào có cách hoặc chỉ cho mình vào file để edit ko ạ
    Mình đang trong thgian rảnh nên cũng muốn tìm tòi chút ạ mà không biết nên bắt đầu từ đâu :(

13. hung6767

:2cool_sad: dùng San Editor dịch, mở MSG ra xong dịch trong đó. Nhưng MSG bản Việt Hóa do đã code tùm lum nên khi mở ra sẽ nhảy mấy ký tự lạ, không thể nào dịch được, muốn ổn thì tải bản China ( hay Japan) về rồi dùng San Editor mở tới chỗ Lịch sử ra mà dịch.

:5cool_ops: Ơ , mà bản Haithan dịch hết ráo lịch sử còn gì, chỉ là có dấu ? thôi,

14. tienduchdv

tienduchdv Youtube Master Race

Các file đính kèm:

15. hung6767

:3onion24: chỉnh thông số nào nó lố quá cũng nên. Xóa đi làm lại từ đầu đi bác, nhớ coi cái khoảng của nó nữa.

16. anhduyqn

anhduyqn Youtube Master Race

Ai có trainer bản VIET San11PK không, lỡ chọn khó đánh không nổi. tìm thì toàn trainer bản english ko à. H em dow bản english về cũng đc, nhưng bác nào có file việt hóa cho bản english ko

17. rôngchiêntranh

rôngchiêntranh Dragon Quest GVN Veteran

bản PK thì nó có edit luôn trong game mà.Lên đâu ai rảnh làm trainer gì cho mệt.:)
    Ngoài ra,nếu ko biết thì có thể xài 1 số tools hack như Cheat Engine,art money,... để hack cũng hack được game này mà.

18. anhduyqn

anhduyqn Youtube Master Race

Edit chỉnh sửa tướng hả, mình muốn xài tướng nguyên gốc hơn. Ý là cheat lương hay Yin các kiểu ấy, chứ thằng Tào Tháo nó đẻ quân nhiều quá mình đánh ko lại. Edit ở phần nào bác chỉ giúp với

19. hung6767

:2cool_sad: bản Ỏri tính năng ít, chơi PUK đi, vừa có edit trong game luôn, khỏi trainer gì cho mắc công. Chứ nhấp vào cái thành muốn chỉnh, thấy nút Edit là click vào. Dĩ nhiên phải chọn cái option là điều chỉnh trong game mới được, không thì không edit được đâu.

20. rôngchiêntranh

rôngchiêntranh Dragon Quest GVN Veteran

thì bản PUK nó cho chỉnh hết mà.Lính,food,thiết bị công thành,hp thành,...
    Còn nếu không biết chỉnh cái đó thì xài mấy cái tools mình vừa nói ở trên cũng hack được food,jin,.... đủ thứ.Cách sử dụng mấy tools đó cũng đơn giản.