(PUK) RTK 13

Thảo luận trong 'RTK và others' bắt đầu bởi _TVL_, 24/8/16.

1. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy GVN Veteran

visit rồi quit ra, đừng chọn option talk hay gift nó hay gì cả mà chỉ chọn cái option dưới cùng quit ra, lặp lại thế tới khi thấy con vợ nó nói với cái tiếng kia

đoạn 1:21 ấy, con vợ nói với nghe cái tiếng đó lúc quit là được

2. blind2

blind2 C O N T R A

đúng là koel mới tỷ mỷ như vậy. muốn có con phải canh =)) đó giờ mới thấy có cái game này lun

3. Star-Fire

Star-Fire Mr & Ms Pac-Man

Chào các bác có cách nào chỉnh amination của mình ko? vd khi chơi Điêu Thuyền, cả hình ảnh khi di chuyển lẫn debat đều khác, hay cầm Lữ Bố đi Duel hay debat cũng khá oai. Mình muốn Hero mình tạo ra cũng có cái tướng mạo như vậy khi Duel, debat hay khi move thì làm cách nào vậy? nhìn Điêu Thuyền đứng "chửi nhau" đẹp wá, muốn vài em gái do mình tạo ra cũng có tướng mạo khác với bình thường chút :) Ah mà quên, ở gamsetting đầu game có cho chọn killed "Yes" hoặc "No" có gì khác nhau ko?

Chỉnh sửa cuối: 11/10/17
  4. blind2

blind2 C O N T R A

cái đó là nếu chọn yé. tướng sẽ có khả năng chết sớm. như bệnh tật. chinh chiến. bị tướng địch chém chết. từ khi chơi bản puk thì tui ko dám chọn yé lun:v cái duel của bản puk khó hiểu quá. duel toàn thua nên thôi. chơi ăn chắc giử tướng về sau :v

5. thanhmaia8

thanhmaia8 Youtube Master Race

duel ko khó hiểu đâu.. mình giải thích nhé
    attack là tấn công thường.. khi cả 2 cùng chọn attack thì đều mất máu.. võ lực thấp thì mất máu nhiều hơn
    defence là đỡ.. nếu mình chọn def mà bên kia chọn attack hoặc knoc thì mình không mất máu và còn được tăng 1 điểm đỡ (có tất cả 3 điểm)
    cái phá đỡ.. tiếng anh là gì ko nhớ.. có cái hình khiêng bị nứt.. nếu mình dùng lúc đối phương chọn đỡ thì mình sẽ phá được thế đỡ.. đối phương mất máu mà ko được điểm đỡ.. ngoại trừ trường hợp đó ra tất cả trường hợp còn lại đều thua
    knoc là tuyệt chiêu.. nếu trong quá trình đấu bạn được điểm đỡ nhiều thì sẽ càng mạnh.. nếu không có điểm đỡ nào thì dùng cũng như không.. tuyệt chiêu ăn được attack và phá đỡ.. nếu cả hai đều knoc thì cùng bị mất máu.. ai yếu hơn thì mất máu nhiều hơn.
    duel chọn 1 lúc 5 cái luôn.. tùy võ lực 2 bên mà bạn sẽ được biết trước 1 hay 2 lựa chọn của đối phương.. trong quá trình duel nếu có kết nghĩa anh em vợ chồng thì sẽ được tăng 5 điểm 1 lượt (thường là lượt 3 hoặc 4).

6. blind2

blind2 C O N T R A

thank ông. tui hiểu rùi. tại quen cái kiểu bên bản 11 với bản 13 thường. war cao quyết định. còn giờ nó bắt mình chọn. mà nó toàn ẩn hết các thẻ. làm cứ bị máy nó lừa hoài. chơi triệu vân mà đi war với bandit toàn mém thua :v

7. Star-Fire

Để mình bổ xung 1 ít: khi "phá đỡ" (Break defense) thành công thì đối phương sẽ mất máu + mất lượt ở turn tiếp theo do đó hãy cẩn thận khi sử dụng defense kẻo vỡ mồm. Có 1 vài turn ??? nếu đối phương có STR tương đương hoặc cao hơn sẽ luôn "win" khi mình chọn Defense hoặc Break Defense hoặc thậm trí cả Knoc (cái này do AI tự chọn như kiểu nó cũng thấy mình làm gì ở turn đó) , nếu gặp trường hợp đó thì nên để Attack cho an toàn.

Chỉnh sửa cuối: 16/10/17
  8. e567fdy

e567fdy Mr & Ms Pac-Man

bản tiếng anh nó cắt rồi bác à, từ cái vụ sinh con ra có mấy lời tiên tri bên bảng trung, sang đây nó lược lại thành 1 tin báo có con sinh ra lun, còn vụ ân ái thì bên kia thấy có cảnh báo này nọ, sang này nó cứ im im, nhìu lúc đang đánh trận nó báo có con lun =))

9. e567fdy

e567fdy Mr & Ms Pac-Man

thằng duel nhìu khi nó gian kinh hồn, hồi chơi sát thủ duel miết, mà duel gặp thằng nào bá bá là cứ như cheat biết trc tương lai, load lại chục lần vẫn bị nó bắt bài, với 3 hiệp đầu là lên dĩa rồi :v:2cool_burn_joss_sti

10. thanhmaia8

thanhmaia8 Youtube Master Race

thì nó cao võ lực hơn thì nó cũng biết mình chọn gì trong 1 hoặc 2 turn mà.. giống mình thôi.. vậy mới công bằng chứ

11. Star-Fire

Với kinh nghiệm của mình khi ám sát thì chủ yếu cầu hòa với bọn bảo vệ (mất càng ít máu càng tốt) để giảm thiểu lượng máu bị mất, Còn 1 chọi 1 chênh lệch STR thì ko ngại lắm vì biết trước 2 turn và nó cũng thấy mình pick 2 turn như trên thì nói trung không khó lắm, kể cả mình có kém hơn 1 tí thì cứ chọn attack là xong, AI cũng sẽ chọn attack như mình còn chọn những thứ khác thì dễ toi :P. Hiện tớ đang chơi trò cướp quân của địch cũng vui phết, một tháng cũng được tầm 3 ngàn quân :)

12. ThietThuPTIT

ThietThuPTIT Mr & Ms Pac-Man

Hay thử cầm Tào Tháo đi theo đường thích khách, gỡ gạc lại vụ hành thích hụt Đổng Trác :D

13. banzaiguild

banzaiguild Legend of Zelda

hunghue92 and Hero of chaos like this.
  14. huynhhaitrieu

huynhhaitrieu Youtube Master Race

Bạn cho mình hỏi mình đã cài theo bản này, nhưng khi sau khi cài xong hết bấm vào chơi thì nó báo "Steam must be running to play this game". Nhờ bạn chỉ giúp

RTKfan158 thích bài này.
  15. minh_thang_pham

minh_thang_pham The Warrior of Light GVN Veteran

Về vụ Duel, có lần Duel với Hoàng Trung, 10 lần thua cả 10 luôn, mãi về sau mới tìm đc ra cách đánh để thắng sít sao. 10 lần đều bị nó bắt bài, phá đỡ, thành ra vừa mất turn lại vừa mất máu, thua đau.
    Mấy tướng là có War 9x, cảm giác bất kể thế nào nó cũng phá đc những chiêu ở tầm 2-4 của mình, nên là phải chiếm lợi thế ở những chiêu đầu. Hoặc trừ khi mình cực kỳ mạnh.

16. banzaiguild

bạn chép crack chưa

17. huynhhaitrieu

huynhhaitrieu Youtube Master Race

Cảm ơn bạn, lỗi này đã fix xong do phần mềm diệt virut nó ko cho chép file steam.dpi.
    Giờ mình lại bị 1 lỗi khác là vào game chơi ko có âm thanh mặc dù đã thử hết mọi cách, phần nhạc khi mới vào game thì có mà vào chơi tuyệt nhiên ko có bất cứ âm thanh nào :(

18. banzaiguild

bạn cài bản DirectX 9 mới nhất vào là dc

chaurmit thích bài này.
  19. cui`bap'

cui`bap' Mr & Ms Pac-Man

sao mình chơi mà đến phần dual là nó hiện hình 2 thằng tướng rồi đứng luôn nhỉ

20. luong huy

luong huy Youtube Master Race

ai co ban viet hoa ko cho e xin voi hixx