PS4 | Tư vấn mua Máy & Phụ kiện - Hỏi đáp Phần cứng & Kỹ thuật

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi monk_da, 19/9/14.

1. duyquang27

duyquang27 Mega Man GVN Veteran

Mình này. Đêm qua mua thẻ psn xong định vô nạp thì ko vô đc, cứ quay đều. Thế là phải lên store trên đt để add. :))

2. ZizkZazk

ZizkZazk Donkey Kong

Ủa vậy kiểu này 1 người mua game ngàn người chơi offline đc hả

3. duyquang27

duyquang27 Mega Man GVN Veteran

Ngàn người thì chưa thử. Nhưng 3-4 ng thì ok.

ZizkZazk thích bài này.
  4. ZizkZazk

ZizkZazk Donkey Kong

Kiểu này chắc vài hôm nữa có dịch vụ chép game offline cho ps4 quá

5. Int.Blackmoon

Int.Blackmoon Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

tại sao uncharted bundle lại rẻ hơn cái ps4 500gb bình thường. Ai thông não mình giùm với Capture.PNG

6. newhouse

newhouse Mr & Ms Pac-Man

Bác phải tới cửa hàng kiểm chứng thôi :| Mà theo e thì chắc là chiến thuật quảng bá cho ps4 ấy mà. Uncharted 4 thì độ hay khỏi phải bàn rồi :(game) Vừa bán hết game vừa bán được máy :d

7. maiduyhoa

maiduyhoa Mr & Ms Pac-Man

acc của mình tự dưng sony báo suspicious activity rồi ban luôn là sao mấy bác :( giờ phải làm sao ?

8. chelseavinh

chelseavinh Youtube Master Race

có bạn nào mua ps4 trên amazon ko. Hãy đên với dịch vụ mua hang my của chúng tôi nhé

9. benreaper

benreaper Mario & Luigi

Qa tháng e tính sắm 1 con Ps4 mới nhưng trước giờ chưa qa sử dụng lần nào nên ko có 1 tí gì kinh nghiệm và hiểu biết gì về nó cả nên mong mấy a tư vấn dùm e với
    Em tính qa Haloshop mua Ps4 Slim 500Gb nhưng nghe nói có hệ us asia và chính hãng vn gì đó thì mình nên mua hệ nào và PSN thì mình tự tạo hay là sao ạ, và e nghe nói là Game Đĩa với Game Digital là sao nó khác nhau gì ko vậy ạ.Và dung lượng 500Gb thì có đủ ko hay là 1Tb mới đủ vậy ak. Em cám ơn

10. newhouse

newhouse Mr & Ms Pac-Man

1. Máy hệ us v asia chỉ khác nhau nút bấm x và o
    2. Psn nếu có thể thì tự tạo không thì lúc mua nhờ nv shop tạo dùm.
    3. Game đĩa thì như tên gọi. Game digital thì mua thẻ psn nạp vào tk rồi down.
    4. Nên mua 1tb nếu tài 9 cho phép.

11. yuriboyy

yuriboyy Mr & Ms Pac-Man

Các bác ở tphcm cho hỏi ở đâu bán hdmi sang av chính hãng vậy, tv lcd nhà hư ko có tài 9 mua tv mới nên có tivi cũ còn dư muốn lấy cái đó xài tạm, em sài ps4 nha

12. ltxquang

ltxquang Youtube Master Race

Cho mình hỏi mua thẻ PSN US trên amazon thì acc amazon cũng phải US ah, có thể thanh toán bằng thẻ master VN được không?
    Ngoài amazon còn trang nào có thể mua thẻ bằng card master của VN không ạ?

13. SLeo

SLeo Donkey Kong

Bác xài amazon Mỹ thì dĩ nhiên acc Mỹ rồi, thanh toán thì amazon khá dễ, tìm đại cái địa chỉ nào đó ở Mỹ là đc.
    Ngoài amazon còn vài trang khác, nhưng nó tính cao hơn so với thẻ PSN.

14. Dinh Thanh Nguyen

Dinh Thanh Nguyen Youtube Master Race

Mình dự định mua PS4 Pro, cho mình hỏi, tạo acc Hong Kong và Singapore thì acc nào có thể thanh toán được thẻ tín dụng do ngân hàng VN phát hành như Visa, Master. Và server chơi online của 2 acc trên là server Asia chung luôn phải ko?, nếu riêng thì acc HK hay SGP có ping tốt hơn vậy? :-?

15. ZizkZazk

ZizkZazk Donkey Kong

Nghe nói muốn chơi acc asia thì nên tạo thái lan hoặc indo để k bị mua nhầm game tiếng TQ với giá rẽ hơn

16. Dinh Thanh Nguyen

Dinh Thanh Nguyen Youtube Master Race

Lúc tối mình đã so sánh thử giá của 1 game trên 2 store US và HK (đều là giá trần, ko có giảm giá) thì thấy US giá cao hơn khoảng 200k, tương tự là gói plus 1 năm cũng vậy. HK và SGP đều mặc định ngôn ngữ EN và có thêm nhiều lựa chọn ngôn ngữ khác nữa. Thái và Indo thì ngôn ngữ mặc định khó nhìn quá, với lại chưa biết có thanh toán bằng thẻ tín dụng VN được ko. Thôi để làm cái acc HK mua game cho rẻ và chủ động vì thanh toán được thẻ tín dụng của mình. Nếu bên US có chương trình sale game ngon mà mình thích thì tạo acc US, mua thẻ nạp vào acc rồi mua game vậy. Mình nghĩ cách này là kinh tế nhất, ko biết còn cách nào khác ko nữa? bạn nào nhiều kinh nghiệm chỉ giáo với :-/
    p/s: Mới xem store SGP thì giá tính theo tỷ giá VN thì giá rẻ hơn store HK 55k và ngôn ngữ ít hơn, chủ yếu là EN và China, chắc chọn SGP vì mặc định ko chọn nó cũng tự đưa về SGP (store gần nhất), ko biết có thanh toán thẻ tín dụng VN được ko, à mà thấy sale nhiều game hơn và sale đến 60-70% lận, cũng nhiều game mới và hot :">

Chỉnh sửa cuối: 25/4/17
  17. RyuK

RyuK Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

SGD quy tỷ giá cũng mắc, sao không làm cái store indo cho rẻ =))

18. newhouse

newhouse Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác thông não e vụ này phát. Đĩa Ps4 hệ all, nhưng ở gáy đĩa có cái là PCAS, CUSA, có cái là dãy số. Nó khác nhau gì vậy?

19. For4v3r

For4v3r The Pride of Hiigara GVN Veteran

Mình chủ yếu xem sau đĩa, và đằng trước nếu có ESRB là US, PEGI là EU, còn ko có là hay chữ tàu là AS. Chứ CUSA ở gáy đĩa có thể là US hoặc EU ko chắc đc.

20. newhouse

newhouse Mr & Ms Pac-Man

Lằng nhằng nhỉ. Mà hệ all thì đâu ảnhưởng gì đến việc phân save game hay dlc theo region nhỉ?