[PS Vita] Dragon's Crown

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi transyphu, 31/7/13.

?

Bạn sẽ chọn class nào?

1. Warrior : For the boobs, we shall stand m/

17.3%
  2. Drawf : I can grab anything, expect ...

1.3%
  3. Wizzard : Only man can bring happiness to each other

13.3%
  4. Elf : Loli rule the world

25.3%
  5. Amazon : I got kick-ass. What could you ask for more?

6.7%
  6. Sorcerers : Boobs, and we all love that m/

36.0%
  1. leanhhaodeptrai

leanhhaodeptrai The Warrior of Light

Muramasa là bất ngờ nhất vì cũng chỉ port nguyên si từ Wii qua (phần mới phải qua DLC) mà cũng đc 600k.
    Dragon's Crown giờ mình mới lv98, equipment cũng toàn đồ lởm nên sợ co-op với ông ko nỗi
    Lại đang chạy đồ án cuối kì nên e ko có thời gian chơi, sr ông nhé :(

2. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

Mình cũng mới chỉ hơn 100 thôi , đang đi tower giã stat, đồ thì cũng ko biết có lởm ko nhưng có mấy cái active skill riêng đã phết, hôm nào anh em vào chiến PvP phát nhỉ , ngứa tay quá mà ko có ai chơi cùng :)) . Cái Muramasa 600k là tính doanh số cho Vanillaware nghĩa là đã bao gồm cả wii rồi , bản vita đc 15k thôi :"> .Bắt đầu hâm mộ hãng này rồi , ko biết dự án sắp tới của anh ý là cái gì , giá mà nó update thêm tính năng chat trực tiếp trong trận đấu hoặc gián tiếp qua id in game cho Dragon Crown thì tuyệt nhỉ :-D

Chỉnh sửa cuối: 22/1/14
  3. ldminh95

ldminh95 Youtube Master Race

tham gia mới GVNID ldminh95 / PSN ID starkiller121314

Chỉnh sửa cuối: 10/2/14
  4. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

Game chơi quá ...... cốt truyện siêu ngắn, lên level quá xá chậm, mới làm xong athena còn 2 con còn lại, mà làm biếng đi lên level quá, nên nói chung là bỏ qua lun.....ko chơi nổi nữa

5. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

chắc tại bạn ko hợp thể loại ARPG kiểu Diablo, cốt truyện nó chỉ có 1 thôi khi nào bạn beat đc 99 tầng tháp và giết đc con Acient Dragon ở cấp cuối bạn sẽ lấy đc món đồ mà ai cũng muốn lấy , tiếc là ko có aution house để giao dịch thôi. Muốn lên level nhanh bạn phải tuân theo 3 nguyên tắc sau
    1.Chuẩn bị cho 1 cuộc chiến dài hơi liên tục với nhiều pack (balo dự phòng đem theo để tránh hỏng đồ), bạn beat liên tục khoang 6-7 map sẽ đc cộng dồn rất nhiều EXP.Nâng cấp chuẩn đổi coin ra exp , học thuộc 3 rune magic chính giúp nâng cấp level nhanh là coin , score và phoenix và trước khi đi nhớ pray ở đền thờ cái mà làm tăng coin (nếu bạn có skill chuyển coin sang exp) hoặc tăng score (tăng trực tiếp exp) . Trung bình ở cấp độ hard nếu bạn làm theo như trên thì 1 lần càn quét có thể lên đc 20-30 level

- - - Updated - - -

add mình nè , DuyCFA , level 120 Wizard cast Meteor dưới 3s bá đạo nhất game đây!

Chỉnh sửa cuối: 11/2/14
  6. stup

stup The Warrior of Light GVN Veteran

mình thì lại rất thích game này ,đồ họa 2D giống muramasa nhưng rất đẹp ,nhìn cứ như artwork vậy ,tạo hình nhân vật, quest....các thứ đều ok cả. Mình mới lv 30 nên chắc chơi 1 mình thôi ,online chắc đi theo làm cảnh quá:5cool_big_smile:

7. LeO natBOO

LeO natBOO Legend of Zelda

đùa chứ cái mạng fpt siêu cùi, onl ko bao giờ vào được game:6cool_ah:

8. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

Mình đang có book art Dragon Crown in màu cực đẹp đồng thời giới thiệu lịch sử và hoàn cảnh ra đời đầy cam go của game Dragon Crown , đọc xong chắc các bạn sẽ yêu game này hơn rất nhiều.Bạn nào quan tâm mình để lại 300k nhé!

- - - Updated - - -

Level 30 chơi với mình độ 1 tiếng mình kéo lên cấp ultimate luôn , add nhé DuyCFA

- - - Updated - - -

Nói chung combo mạnh nhất game là phải có Amazon và Fighter trong team để làm tanker , có Wizard làm Arsenal với Meteor dam mạnh nhất game (tùy element cái này change đc nhờ item) và Socceres (hỗ trợ làm FrostWall với hồi máu cho cả nhóm) . Mình thấy Elf khó chơi và khá yếu nếu level thấp đc cái rất nhanh nhẹn nên với mấy boss chậm thì micro giết dần dần cũng phê

- - - Updated - - -

Đề nghị anh em tập trung làm vài ván PvP cho vui cửa vui nhà nhé!

9. DarkSoulDoThien

DarkSoulDoThien Donkey Kong

Chơi tới lvl 35 sao đánh ko lên cấp đc nữa vậy bà kon, mình kiếm đủ 9 talisma rồi giờ tìm con rồng cuối ở chỗ nào vậy? Còn Ilussion land ở đâu, anh em giúp mình với :(

10. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

Mỗi phần có 1 cap đại loại gọi là trần level giới hạn riêng , phần normal 35 , hard 65, inferno 99 , ultimate 255 . Tìm đủ 9 talisman rồi thì đến chỗ thằng Luican xin cái black ruin rồi vào gate , ngay trước khi vào gate trên tường có 1 vòng tròn Ruin thì kết hợp 2 cái black ruin thằng Luican đưa + 1 cái hình chữ Z ở trên tường là mở đc phong ấn đi vào vùng đất ảo mộng của những con rồng cổ xưa.Sau khi đánh bại nó xong thì bức tượng Athena ở chỗ nhà thờ sẽ liền lại và tiếp tục phải cứu 2 bức tượng nữa đồng thời bạn sẽ đc chuyển qua phần hard. Nếu mà muốn lên level nhanh thì bạn làm theo cách mình dạy ở trên + kiếm partner tốt (như mình chẳng hạn) đi cùng . Có gì add PSN mình DuyCFA mình chơi 24/24

11. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest GVN Veteran

^ Bạn chơi bằng vita hay ps3 vậy ?

12. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

Mình chơi Vita nhưng cái này Cross play nên người chơi PS3 hay Vita đều join đc với nhau

13. DarkSoulDoThien

DarkSoulDoThien Donkey Kong

Thank bạn nhé, phá đảo mức Normal rồi ^^

14. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

nick bạn là gì ?

15. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Các bác cho e hỏi mấy đứa allies đi chung vs mình sao e dắt nó đi đánh chung hoài mà nó đết có lên lv và e có vài món đồ xịn cho tụi nó xài mà ko bjk đưa cho nó làm sao ?? Tóm lại câu hỏi e mún hỏi là mấy đứa allies có lên lv dc ko ??? Mấy món đồ mình ko dùng đưa cho tụi nó dùng dc ko ?? Các bác giúp e tks.

16. seshjn

seshjn Legend of Zelda

Ko nhé, Đồ tụi nó hỏng cũng ko sửa đc nhé. đuổi nó đi rồi save mầy thằng khác là đc

17. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Tks bác, à còn cái nhiệm vụ này e mún hỏi bác giúp. E chơi đến lv 10 rùi đang làm cái nhiệm vụ mà phải mở Treasure mà ko dc đánh thức bọn quái vật ở cái chỗ gì đó e quên mất tên rùi mà e nhớ con boss tên là Minotaur. Cứ mỗi lần e đi đến chưa kịp đụng vào Treasure là quái vật nó tự ra. Bác bjk làm sao để mở ko ?? Giúp e vs

18. hoangvietok2

hoangvietok2 C O N T R A

lv 10 chịu khó cày đê , chừng nào đánh qua hard rồi lên 99 cháo flood party kiếm đồ là xong

19. †Ray

†Ray Legend of Zelda

Bác có thể cho e bjk đồ rank nào là xịn nhất ko ?? Cho e biết thứ tự rank từ cao đến thấp luôn. Đó giờ e cứ nghĩ là rank xếp theo thứ tự chữ cái => A là xịn nhất :)) Mới chơi hơi ngu

20. masterhell

masterhell The Warrior of Light GVN Veteran

Rank S là ok nhất nhưng phải tùy op ko phải cứ S là xịn nhất đâu. Mới chơi lần đầu thì cứ chọn mấy op tăng damage hoặc giảm damage là được