Post clip tự sướng - khoe hàng các kiểu - cách quay lưu replay !

Thảo luận trong 'League of Legends' bắt đầu bởi amentruong, 9/11/14.

1. amentruong

amentruong Mr & Ms Pac-Man

Đầu tiên đây là lần thứ 2 mình viết cái topic này, nãy đang viết gần xong thì cái GC tự tắt làm mất nên Mod cho mình viết tạm 1 nữa rồi Edit sau nhé .
    Mấy hôm ko vào được Thư Giãn chả biết lý do gì, lăng quăng chán quá nên mò vô đây xem chơi. Phát hiện ra trong đây nhân tài dặt dẹo tham gia khá đông mà ko thấy ai post clip tự sướng gì. :4cool_baffle: Hnay mình mạo muội làm cái Topic này. Vừa để hướng dẫn quay clip cũng như là nơi tự sướng post video kỉ niệm của riêng mình lưu truyền cho hậu nhân .

+ Chương trình BaronReplays : đây là chương trình cho phép các bạn quay lại trận đấu của mình và phát lại trên chế độ replay, nó cũng cho phép quay lại các trận đấu của bạn bè mà mình xem trên chế độ khán giả và xem các game thủ trên toàn thế giới đang chiến game có dùng chương trình này :1cool_dribble: Nghe ngon nhỉ, nó khá nhỏ gọn tự tin chạy ẩn luôn trừ khi bạn lôi nó ra . Cứ vô game đánh Normal (thường) hay Rank ( xếp hạng ) xong trận em nó tự động lưu lại replay và sẽ hiện chi tiết trận đó ở bảng kế bên.
    Đặc biêt : có thể coi lại Replays lưu mà ko cần mạng mủng gì :9cool_sweet_kiss:
    https://ahri.tw/en/Download/ <<< Link down . các bạn down về và cài đặt đơn giản như ăn cơm :4cool_hungry: Hy vọng các bạn ko cần hỏi lại là e phải nàm thao hay cái ni toàn tiếng English hỉ :6cool_ah:
    cài xong . các bạn vào Functions > Settings để chỉnh lại các thông số cơ bản như : lưu tự sướng chỗ nào, các chế độ chạy ẩn bắt đầu khi nào blablabla..
    Functions > Featured Games : Trong này , bất kể nó núp chỗ nào trên trái đất, nó cứ đang đánh liên minh mà cũng cài cái Baronreplays là mình soi được nó tuốt với chế độ khán giả . Thích thì ghi lại trận của nó luôn cũng được .:5cool_still_dreamin:5cool_still_dreamin Bữa trước khi vòng loại GPL mình có coi 1 trận của đám BobaSida đang train team với bọn vàng, Bk các kiểu thì mình nhận ra thằng Navi nó còn cùi hơn mình tưởng >>> mình đoán nó bị loại luôn từ lúc đó.

(ae nào biết chỗ nào up ảnh lên web mà nhẹ đơn giản thì cho mình xin nha, @@ ít post bài nên ko rành lắm mấy cái này :3cool_adore: Thks)
    Vừa mới Edit lại bị tắt GC nữa, bực @@ ko hiểu máy bị chóa gì .

+ Chương trình Bandicam 2.x.x : Đây nôm na có thể hiểu là nó giúp bạn quay lại wc,màn hình máy tính khi chat ếch với e út nào đó,nhớ inbox nếu có nha :3cool_adore: , quạy lại màn hình khi chơi game, cũng như đơn giản nhất là nó chụp lại cái màn hình :9cool_pudency:
    Giờ có nhiều chỗ down lắm nếu search, mình cũng ko còn file gốc nữa, mới cài lại máy T-T. ae có thể lên thẵng trang chủ của Bandicam mà down bản Bandicam 2.1.0.707
    http://www.mediafire.com/download/s0q4ak35g85hl45/Bandicam+2.X+Crack+is+Here+!+(1).exe <<< Đây là bản crack cho phiên bản này . ae down bandicam về cài xong, thảy cái crack vô trong cài đặt bandicam, tắt bandicam khỏi khay, rồi chạy cái crack patch dưới dạng Admin nha, cũng đơn giản hy vọng ae làm được .
    Cài đặt xong,crack xong mở ctrinh lên nó sẽ hiện dòng registered ngay kế chữ Bandicam ( ko crack chỉ quay đc 10p lại phải bấm quay tiếp )
    Cài đặt thông số theo cấu hình máy của mình . Máy của tui yếu, mắc cỡ ko dám quay chất lượng cao :3cool_nosebleed:

+ Cuối cùng là : quay được cái video rồi, mấy Gb cũng được, các bác down http://www.freemake.com/vi/free_video_converter/ thằng e đó về để chuyển đổi đuôi, nó cũng đơn giản thôi, ae ko rõ chỗ nào thì hỏi thêm mình nói rõ nhé. Nó giúp chuyển đổi nhiều định dạng và khá nhẹ cũng như độ mượt cần thiết cho Video, đồng thời cũng giúp ghép các video lại với nhau .
    có cái video ae tham khảo thử, lúc quay đang trong phòng tụi nó đánh bài nên ko để ý âm thanh toàn là Tiếng ĐANMACH, ae tắt âm thanh mà coi nhé T-T :5cool_beat_plaster:
    [video=youtube;NEfg7K6nkEs]https://www.youtube.com/watch?v=NEfg7K6nkEs&list=UUXWsXTbPfl1Bwjc2j8wekfA[/video]

Có bác nào chỉ e chỗ để Upload ảnh đơn giản lẹ làng giùm đc ko?? Cảm ơn trước nha .

XONG RỒI, TỰ SƯỚNG THÔI ! AE VUI NHÉ, CHÚC AE GGWP !

Chỉnh sửa cuối: 9/11/14
    em_la_ga thích bài này.
  2. em_la_ga

em_la_ga Legend of Zelda

Vừa cài xong,có vẻ ngon :D Nhưng mà chọn sv Việt Nam nó chỉ cho xem 1 số trận ngẫu nhiên,làm sao xem được trận của 1 thằng nào đó,mà mình biết tên đang đánh?

Mà vừa vào sv Việt Nam đập vào mắt 1 trận 10 ông cả 10 xài tên Tiếng Anh,tưởng hỏng cmnr,hóa ra dân mình thật.Các bố sính ngoại quá.

3. amentruong

đúng rồi bạn, chỉ thằng nào nó có cài cái Baronreplays mà nó đang chơi thì mình mới xem được ah . xem khắp các khu vực thế giới luôn đó .:3cool_adore: lâu lâu bạn sẽ thấy mình lun

cơ mà đủ 10 ông thì chắc có ông trong đó cũng sính ngoại :))

4. em_la_ga

em_la_ga Legend of Zelda

Quác! Ko được rồi bác ơi. Lúc ấn vào watch this game nó bắt phải tìm đường dẫn đến file League of legends.exe. Tui đổi tên file Lienminhhuyenthoai.exe =>League of legends.exe mà hem có xem được

Trận fizz ghê quá nhỉ @@

5. amentruong

D:\LienMinhHuyenThoai\LienMinhHuyenThoai\GameData\Apps\lolVN\Game\League of Legends.exe <<< mình cài ổ D nó là như vầy .

6. em_la_ga

em_la_ga Legend of Zelda

Ngon rồi bác :D Đỡ mất công xài client nước ngoài để coi pờ rồ đánh

7. pt2skra

pt2skra Youtube Master Race

vào topic tưởng có gì để coi cơ :9cool_canny:

8. plzforgiveme1998

plzforgiveme1998 Persian Prince

Chỗ này để quăng vid tự sướng luôn phải không . Ta tiên phong nhé , vid này quay lúc đang game luôn :)) . Chương trình quay thì t dùng action! :6cool_boss:
    btw , mấy game quay toàn normal không nhá =))

[video=youtube;9IKNgXVuZps]https://www.youtube.com/watch?v=9IKNgXVuZps#start=0:00;end=4:30;cycles=-1;autoreplay=true[/video]​

9. amentruong

^ Season 4 chứ :9cool_pudency: Máy mình giờ nó cùi quá, nên vừa chơi vừa quay thì góc hình đẹp hơn nhưng đành chịu T-T, đánh ad tốt quá :3
    [video=youtube;syVqwo35wXI]https://www.youtube.com/watch?v=syVqwo35wXI&list=UUXWsXTbPfl1Bwjc2j8wekfA&index=5[/video]
    1 pha play kata của mình :D
    Mới vô game mình bắt đầu với cái chân để né skill Q TF cho tiện .

10. glouds

glouds Mayor of SimCity GVN Veteran

Up ảnh thì lên Imgur đi. Đăng ký một cái acc rồi up.

11. namchum2006

namchum2006 Mayor of SimCity GVN Veteran

Thằng em cũng nhanh tay nhỉ :6cool_boss:

12. plzforgiveme1998

plzforgiveme1998 Persian Prince

^ Thanks bác :D

Btw , cái baron replays tốt , chả biết mua kế update độ họa còn dùng được không . Btw vid mới , game 3 có sử dụng đến baron replays , xem như vai trò khán giả . Khá lợi vì có thể quay được đủ góc + tua tới lui nhanh chậm . Đỡ nhìn cho gọn + đẹp mắt thì bấm A để chuyển HUD sang dạng combat HUD :)) .

[video=youtube;bAvc6FlcgvU]https://www.youtube.com/watch?v=bAvc6FlcgvU&feature=youtu.be[/video]​

13. cronaldo9999

cronaldo9999 Donkey Kong

Mấy thím up video 60fps lên youtube luôn cho máu :D, vậy xem mới đã

14. amentruong

=.= mình toàn dùng 3g, máy thì Core i3 sida nên chỉ up được cái clip 720 quay lại là còn khả dĩ. Như cái clip Fizz mình đánh có 23p, ngồi quay hết 30p, chuyển đuôi Avi cũng hết tầm 1h hơn, còn lại up 3g lên Youtube cũng 2,3h với cái Dcom 3G . cũng muốn làm cái clip quay trong game như bác TeeSin lắm,nhưng máy móc hạn hẹp quá đành bó tay chịu trận.

15. amentruong

[video=youtube;7n-ZgHc2ivA]https://www.youtube.com/watch?v=7n-ZgHc2ivA[/video]
    Normal gặp ngay team nhìn mà phát sợ :4cool_baffle:

16. marche

marche Donkey Kong

Có file Baron replays mà ko biết up sao :v

17. amentruong

dùng cái Bandicam quay lại thôi bác. Mấy bác kia máy ngon quá, stream Obs nên nó ra sẵn file game play luôn đỡ phải đắn đo.

18. marche

marche Donkey Kong

lười :v tưởng có thể up thẳng file lên đây mọi ng coi nhanh dc :(

19. SBTC

SBTC Dragon Quest GVN Veteran

Có chỉnh tốc độ nhanh lên không ? sao thấy bấm chuột lẹ quá vậy @@, nhiều đoạn ko nhìn kịp thao tác chuột.

20. marche

marche Donkey Kong

^ có thì phải , 1.5x hay 2x gì đó, nói chung chắc chắn ko phải 1x

Nôm na là đánh bật BReplay, xong ra tự Watch lại + Bandicam ?