[PC] The Witcher 3: Wild Hunt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi death_evil_91, 11/5/15.

1. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Mềnh pre-order Steam từ trước nhưng bữa giờ vẫn chờ bản GoG lên pirate để kéo về chất vô con HDD, mai mốt vác qua máy khác chơi khỏi mất công bật steam, như vậy có bị xếp vào loại ăn cắp vô sỉ hèn hạ không nhỉ :2onion58: Hay là phải qua GoG mua thêm bản nữa để lương tâm được thanh thản mà bản thân cũng không bị coi là đồ ăn cắp :cuteonion58:

ghostkiller07 thích bài này.
  2. biboo3

biboo3 シェンムー Ryo Hazuki GVN Veteran

CDPR tha thứ nhưng mình không thể tha thứ. Nhà không có gì để bán, lương thì vừa đủ trả nợ, giờ chỉ còn vốn tự có thôi, chắc bán luôn mua game quá. :cuteonion58:

3. silver magician

silver magician Mario & Luigi

Hãy crack đi đừng ngại ngùng
    Con trym sung sướng không thể nào đừng được
    Sao lại để tiền bạc cản tiếng gọi con...
    Mai sau nhớ đi làm

... có tiền đíu mua giả bố chửi chết :-w.

@gtacitycrazy06 Nó sai không dính gì đến cậu sai, hai lần sai không thành một lần đúng. Nói đúng và đủ, không nói vung vãi, cái box này từ đứa trẻ 13 bố nó ngồi cạnh đến mấy ông 35 ăn nói kiểu đấy xem được không.

Chỉnh sửa cuối: 13/5/15
  4. hitman_8182

hitman_8182 Legend of Zelda

cái topic bên kia bị lock rồi, chưa kịp comment cái cuối cùng bên đó nữa=))
    anh em quăng bom qua đây cho vui, còn cả tuần nữa mới rờ được em Tris với Yen cơ:))
    bạn đứng ở đường nào, có gì mình nói mấy bà qua ủng hộ cho, tội thật, để có tiền mua game mà thế này=))

5. Kronpas

Kronpas Baldur's Gate

Đù, hai hnay dở việc ko vào đc forum mà chửi nhau chí choé thế này ah. Chúc các đồng chí zui zẻ, tớ ol bằng fone ko dư hơi xoá bài giúp đâu.

Btw, gêm này nếu chơi pc tớ down torrent, chơi console thì mua tử tế. Thế xếp vào loại nnà :-s

6. gtacitycrazy06

gtacitycrazy06 Sonic the Hedgehog GVN Veteran

chơi crack thì ko nói, nhưng nói như cậu thì chắc tôi mua sản phẩm bị sai tôi ko có quyền lên tiếng nhỉ? nếu nghĩ như bạn thì thế giới tốt đẹp quá do cái sai của người khác ko dính gì đến mình. còn nói vung vãi thì mình ko biết vung vãi ra sao, nếu bạn đọc lại comment trước mà chỉ ra dc chỗ nào vung vãi, chỗ nào sai thì mình công nhận mình nói vớ vẩn.
    ko biết bạn có hiểu nhầm ý bài mình ko nhỉ? vì mình ko hiểu bạn đang ám chỉ cái gì :-?. chắc tại mình dùng ngôn ngữ hơi thô, có động chạm gì thì sorry nhé. chứ tính mình sống thẳng thắn, ko thích đạo đức giả, bàn luận trên diễn đàn thì chỉ có thế thôi :))

7. dread_nought

dread_nought In memory of Desmond Miles GVN Veteran

Bác này nói chuẩn nhất này, nếu đã thích chơi crack ko thích mua thì có dùng bố của Denuvo ng ta cũng ko thèm mua =))) còn nếu muốn mua ủng hộ thì sẽ tùy vào khả năng của mình để mua.

Nhiều người bây giờ mua game hình như ko để ủng hộ nsx mà theo kiểu để khoe hàng, acc ta đây mấy ngàn game, xong coi thường người chơi crack, theo mình như vậy chả ra cái gì cả =))

8. gtacitycrazy06

thì đa số nói "ủng hộ nsx"cho vui là chính thôi :)) (đương nhiên sẽ có người điều kiện tốt thì người ta sẽ ủng hộ thật tình). chứ mình kinh tế kém, mua game cũng chỉ canh sale mới dám mua, mua full price thì cỡ 20$ là max. mà game thì ko dám mua trên uplay, GOG,... chỉ mua game trên Steam cho đẹp profile, có achievement các thứ,... :))
    còn TW3 muốn ủng hộ CDPR thì phải mua trên GOG, trên Steam thì CDP chỉ nhận dc 70% sale.

hitman_8182 thích bài này.
  9. Đăng Serie

Đăng Serie A Promise Can Change Your

Steam cho key để redeem bên gog mà X_X

Cũng phải cho newbie thời gian đi từ crack lên bản quyền chứ, kiểu như xài lậu win rồi sau này mua key. Nhưng mà các chiến sĩ cứ chửi nhau đi, coi cho đã trong lúc chờ game $-)

10. meteora1194

meteora1194 Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Giờ mua sale bảo " ủng hộ NSX "cũng bị chửi à ? :-s
    Ngày xưa bán đĩa còn tốn chi phí in ấn sản xuất này nọ, bán không nhanh thì lỗ ( không biết có đúng không ? ), chứ giờ generate key roẹt cái là được, nội dung số quản lý dễ dàng, chi phí giảm đi rất nhiều, thì mua trước hay sau nsx vẫn được lợi mà ?

11. gtacitycrazy06

bác ủng hộ thật tình thì ai nói gì đâu :-". nói ra vậy nhưng cũng tùy theo suy nghĩ mỗi người thôi, còn cãi nhau vui là chính

12. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Tại thấy bọn trên reddit nó bảo GoG ra cái Galaxy rồi nên chưa chắc cho redeem nên mới tính vậy đó chứ :2onion58:

13. Đăng Serie

Đăng Serie A Promise Can Change Your

Chắc là 0 vì tiền đĩa rẻ thúi ra, nói phí vận chuyển, kho bãi này nọ còn hợp lý chút. Chủ yếu tốn chi phí vận hành công ty, lương nhân viên, cơ sở vật chất kỹ thuật và bản quyền này nọ thôi, cái này thì digital vẫn tốn. Tự chém, 0 dựa trên nguồn xác thực nào hết.

Vả lại ý ông patten là cớ gì phải chơi trước rồi đợi sale mua, đợi sale mua rồi chơi 0 được sao. Kiểu như 0 lẽ vô nhà hàng ăn thứ 2, đợi thứ 7 nó giảm giá rồi mới vô trả tiền theo giá khuyến mãi sao. Dĩ nhiên so sánh vẫn là khập khiễng vì dịch vụ số nó khác với thức ăn nhai nuốt được.

P/S: 1 đồng ngày mai nhiều khả năng giá trị thấp hơn 1 đồng hôm nay nhé. Chơi cái game 1 năm trước thiên hạ phá đảo bét nhè thì cảm xúc và cảm nhận (đồ họa blah blah blah) nó cũng khác chứ nhỉ 8->

14. paranoid1996

paranoid1996 Waiting to respawn GameOver

15. s3mk

s3mk The Warrior of Light

đừng lên 4rum đọc vậy thôi, đâu phải ai cũng có time mà dành 4h 1 ngày chơi game đâu, 1h đã thấy là nhiều rồi, hôm nào off may ra đc 5h còn lại phải đi làm việc khác, đâu phải như cái thời học thêm thì ko học mà chạy ra net ngồi chơi đâu=))

16. [R]ainy™

[R]ainy™ Shop Game Bản Quyền GVN Veteran

^x2 Thằng review nói chơi hoàn thành story + tất cả side quest có 60 giờ thôi kìa :v. Mà xem cái vid review của gamespot trên PS4 frame rate thảm vãi, chắc ~ 15-20 fps =)

17. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Thằng Kotaku nó chơi main và đống side có 60h, cd hơi chém về thời lượng game rồi.

18. Scuderia_Ferrari

Scuderia_Ferrari Tears of the Kingdom GVN CHAMPION

review của thằng kotaku thì đọc cho vui thôi, còn bash vụ Ciri nữa, nhưng ai đọc sách thì biết CD làm đúng rồi =))
    chứ như cha Kevin fan cuồng của rpg thì chơi hơn 100h đấy \m/

mà có cái chuyện bản quyền hay không, game nào ra cũng war là sao nhỉ, ai thích chơi bản quyền thì trước sau gì cũng mua, còn ai đã không thích rồi có nói thế nào cũng vậy

19. ALTAIR_1102

ALTAIR_1102 Dragon Quest GVN Veteran

fps trên x1 với ps4 thảm thật =)) có đoạn chắc 20fps, thế là hi vọng chiến med dc rồi mặc dù vga ko đủ nổi minimum

20. gtacitycrazy06

console còn lết vậy thì chắc máy mình éo có cửa chơi low solid :3cool_nosebleed:.mong patch cải thiện dc

cỡ 100 tiếng thì khả năng là do tùy theo cách chơi của mỗi người. chơi mà ko fast travel, đi bộ, immersive,... chắc cũng dc gần 100 tiếng. cơ mà mấy ngày trước có mấy thằng báo chém đến tận 200 giờ, gió bay tung cả nóc =))