Mua hàng 2nd - nên hay không ?

Thảo luận trong 'Mobile' bắt đầu bởi ATiệp, 15/3/10.

1. đạo ù ù

đạo ù ù Guest

Ko fai bé. Cầm 2con N82 với W580 nghe thử đi. W580 nghe hay hơn :((. Từ giờ Đeo tai nghe và chơi game thôi :">. Đeo tai nghe ta thấy con nào cũng như nhau =))

2. ATiệp

ATiệp C O N T R A GVN Veteran

mình chơi game toàn tắt tiếng :| đỡ tốn pin
    mà cái game tàu của Thầy Thích ko có chỗ tắt tiếng kìa :-w ( chính xác là toàn tiếng Tàu nên ko biết tắt volume ở đâu 8-} )

3. battle3

battle3 C O N T R A

up...........................................................
    đang muốn kiếm 1 em SE thấy đọc cũng bổ ích , cái chính nếu cầm hàng thật rồi dễ coi thôi , chứ chưa chơi thì cũng hơi khoai :D:D:D:D

4. >Zapme<

>Zapme< Dragon Quest GVN Veteran

loa ngoai của đt để người ta gọi tới đổ chuông thôi chứ tớ thấy nghe có hay ho gì đâu =.=' con nào cũng thế nghe thua cát sờ sét nữa là =)) cứ chụp tai nghe vào là xong :))

5. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Các bác nên phân biệt hàng FAKE và hàng DỰNG (DOLLY)

Hàng FAKE cầm vào biết ngay
    Hàng DỰNG thì căng hơn :-s

iPhone gen 1 và gen 2 là đã có hàng DỰNG nhá, chưa có hàng DỰNG iPhone gen 3 thôi

Hàng dựng đa phần lấy từ main bị lỗi khi sản xuất hoặc lấy tư máy đã bị hư

6. battle3

battle3 C O N T R A

2 cái đóa có biết hàng dựng may ra tinh lắm mới biết vì có main giống thật lên hơi khoai :D , vẫn đang nhắm mấy em SE xách tay , cũng hơi khoai , ai biết HN có chỗ nào bán hàng SE xách tay ok . Loạn giang hồ , hàng vitinh còn ko loạo bằng :D
    - ai biết ông này làm ăn thế nào ko KING_ADRIANO_1989 tìm trên google thấy ổng bán nhiều thứ thật , wan tâm mấy con xách tay , ông ấy bán từ năm 2006 cũng ở nhiều diễn đàn ai biết cho ít thông tin coi sao thank , chuyên bán SE thì phải , cả cũ lẫn mới , vỏ pin .... ông ấy mà dựng máy chắc ko ai biết
    http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=8659&page=13
    http://se-cafe.net/forum/showthread.php?t=16899
    ...........................................
    chả chỗ nayf nữa thấy giá có vẻ trùng với trên
    http://huongmobile.com/
    nhưng cũng có nhiều dư luận trái triều dc cái BH 12t ( cái này cũng chiiuj mất $ rồi thì BH ko ăn thua :D )

Chỉnh sửa cuối: 22/4/10
  7. Huy_it'sme

Huy_it'sme Dragon Quest GVN Veteran

^ Main thật luôn chứ giống thật gì ,chủ yếu hàng lỗi nó đổ qua TQ ,rồi bọn nó ghép lại từng phần ,sài mà đụng chạm mạnh 1 tí là hư chức năng ngay

8. battle3

battle3 C O N T R A

thế chưa bro nào mua hàng ở mấy chỗ này à .................... lản thật thế giới ko đủ :D

9. Thiên Nhi

Thiên Nhi Youtube Master Race

cho em hỏi ! giờ em mún mua iphone 2g 2nd tầm 4m thì có ko mấy anh ? và ở đâu bán thì uy tính ?
    ai biết thì chĩ em với ạ ! thks all

10. ATiệp

tại thời điểm này thì mua tại Vn 1 chiếc iphone 2nd 2G là không khó, nhưng rất nát. vì hàng cũng cổ quá rồi
    bạn mình mới mua 1 chiếc iphone 2nd 2G ( rạn màn hình do va chạm ) trên Ebay về xong, test chạy ầm ầm, mua với giá 50$ - Free Shiping :|
    nó bảo thà mua đồ cũ của ng` Us còn hơn mua đồ cũ của ng` Vn :|, giờ đi thay cái màn tầm 1tr2-1tr5 ( chỗ người quen )

bạn đam mê IP thì cố gắng thêm thắt 1 chút mua chiếc 3G - 8Gb về mà dùng, đảm bảo phần cứng hơn hẳn 2G... giờ mua 2G mà ko quen biết tỉ lệ rủi ro cao lắm

11. Huy_it'sme

^ 50$ là tổng chi phí mua máy luôn hả bạn ,ko tính thay màn hình nha ,nếu đúng như thế thì quá rẻ rồi

12. ATiệp

đúng là nguồn hàng trên ebay thì rất rẻ, luộc đồ ko phải là ko có nhưng mình đảm bảo là nguy cơ ít hơn ở Vn
    có điều thủ tục mua online khá là lằng nhằng... bạn cần có 1 tk paypal đã verify, sau đó còn phải có 1 chút trình độ ngoại ngữ để có thể chọn đúng mặt hàng free shipping, dĩ nhiên phải đảm bảo có tên Vn trong list ship.
    hơn nữa bưu điện 1 số địa phương ở Vn cũng khá bựa. Họ có " thói quen " bóc quà của khách ra kiểm tra - với lý do là xem có boom mìn chất nổ gì ko. Việc này nghe tưởng chừng như có lý nhưng thực chất chỉ là cái tính tò mò thọc mạch của mấy bà thím. Vốn dĩ trước khi hàng đc up lên máy bay thì phía bên kia cũng dùng máy hồng ngoại quét kỹ càng cả rồi, chả ai để boom lên máy bay cả. Hơn nữa về đến nội bài thì nhân viên hải quan lại quét thêm 1 lần nữa. Cú nhất là cái mác gift - với cái mác này sản phẩm bạn nhận mua online sẽ đc miễn phí hoàn toàn thuế ( gift có nghĩa là quà tặng ) nhưng mấy mẹ già kia rảnh tay toàn bóc ra ... cho vui ... thằng bạn mình bốc thăm trúng thưởng con ipod nano, đc ship free và dán mác gift nhưng về đến bưu điện thì chả thấy mác đâu và phải chịu thuế 1tr2... Nếu ai là dân shipper chắc chẳng còn lạ gì mấy chuyện này nữa. Vì vậy ko phải cứ rẻ là ham hố mua :-? Ngày xưa internet và điện thoại chưa phát triển, người ta dùng thư tay nhiều. Giờ thời hoàng kim của bưu tá viên đã đi qua, nên mấy bà thím đó biến tướng bựa vô đối. Cái này tuyệt nhiên ko phải số ít đâu...

hơn nữa khó mà kiên nhẫn đợi mấy tháng hàng mới về đc, tốt nhất các bạn ko có kinh nghiệm thì nên mua trực tiếp tại Vn

13. bướmđêm

bướmđêm T.E.T.Я.I.S

Nói hóng và tí nhé, anh em cứ chuyển qua xài blackberry đi là kinh nghiệm xem hàng tàu sẽ lên vùn vụt cho xem;))
    Nói chứ không cái hãng nào mà bị THAH " luộc" như BB, thượng vàng hạ cám, đục lỗ câu dây, renew dolly có hết\m/

14. ATiệp

^
    Linh kiện lấy từ :

Block Berry ...

15. tuanhttk

tuanhttk Youtube Master Race

cái giao diện hình trên là touch flo của wm mà , mấy anh tàu ghê gớm thật 8-}

16. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman GVN Veteran

Vãi quá quảng cáo như thật =))

17. ATiệp

^ ai edited thế kia 8-}

@ all : bất ngờ nhất vẫn là cái tên Block và Black.

18. Huy_it'sme

^ Chữ kí mà ,dù sao còn chữ block là hay ,bb mua 1 lần sợ tớ già ,mua mà nom nóp sợ ,tại ko có thợ bunng ra coi ,mà bung thì vẫn sợ dolly

19. Loops

Loops Youtube Master Race

^ còn tùy bạn mua máy mới hay cũ chứ ^^ mua mới thì ra mấy bác thương gia uy tín bên tinh tế, được anh em đề cử mà mua, tớ vừa làm con 8830, up rom loạn xạ cũng chả lỗi lầm gì cả, cảm giác đáng với đồng tiền mà mình bỏ ra ;)) còn mua hàng cũ thì cứ xác định mặc nhiều đồ may mắn trước khi đi mua thôi :))

20. bướmđêm

bướmđêm T.E.T.Я.I.S

nói chứ nếu mua BB 2nd thì qua mấy bác thương gia được đề cử bên tinh tế là cũng ổn thôi.Nhưgn mà đúng là mua BB cũng là vừa mua vừa run, không có kinh nghiệm không nên 1 mình đi mua:D