Lưu ý: Microsoft cập nhật Dashboard 14719

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi ItsmeAj, 23/2/12.

1. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake GVN Veteran

Sau khi Dashboard 14717 vừa được triển khai khoảng 1 tuần trước thì hôm nay Microsoft lại tiếp tục triển khai cập nhật Dashboard mới (thanks beomoney) khi lên Xbox Live (trên trang xbox.com vẫn để Dashboard 14717 là mới nhất).

Bạn nào lên Live cần lưu ý trước khi update. Hiện tại tớ vẫn chưa có thời gian để cập nhật nên chưa có thông tin cụ thể, trên mạng cũng không có thông tin gì nên sẽ thông tin sau.

Ngoài ra, theo một số thông tin tớ đọc trên mạng thì Dashboard 14717 trước đó ngoài việc sửa lỗi Dashboard, update CB và ngăn máy Fat JTAG phương thức RGH ra còn có sự điều chỉnh trong account gold trial 1 tháng. Theo đó thì các account khi muốn tạo gold trial 1 tháng đều yêu cầu phải có thẻ tín dụng và các account trial này đều tự động mở chức năng auto-renewal :-q. Do không có điều kiện kiểm tra nên tớ không rõ về account gold trial, bạn nào định dùng gold trial thì lưu ý nhé.

2. Boy_Just_Married

Boy_Just_Married Moderator GVN Veteran

Thanks men! Đang update mà không phải suy nghĩ gì nhiều :x! Nhờ AJ đã thử trước!

3. yugi261097

yugi261097 C O N T R A GVN Veteran

Vậy là dù cho mình có update cái dashboard thì cũng chiến game bình thường phải ko a AJ

4. taituxdseller

taituxdseller Persian Prince

Hi vọng ko có cái gì xấu xảy ra :-s

5. ZeZoPrO

ZeZoPrO Mario & Luigi

up rồi vẫn bị hiện tượng lên live ko vào được app makẹt mình máy fat jap2 :| hay do acc free :-ss

6. Moody

Moody Mega Man GVN Veteran

MÌnh vừa thử up cái thì ko chơi đc game nào nữa, chơi game cứ bị disk unsupported... giờ mình phải làm gì? cám ơn

MÌnh thử 2 đĩa đúc Warriror orochi 3 + Soul calibur 5 đều k chơi đc, lúc nãy ko up dash board thì vẫn chơi bình thường zzz mất công hôm trước ra hàng up fw 200k... giờ có cách nào khắc phục ko các bro

7. ItsmeAj

Mang máy đi up firmware lên LT+3.0

Và mua lại đĩa burn những game XGD3 bị lỗi unsupported đã patch lại cho 3.0, những game non-AP25 vẫn chạy đc bình thường.

8. ItsmeAj

Tùy phân vùng của account, hầu hết các account có location là US thì không tắt auto-renewal ngay trên web đc.

9. ItsmeAj

1-2 tháng đầu để promote thôi bạn ơi, đừng hi vọng nhiều =)

10. ItsmeAj

Chơi Xbox live chả ai rảnh đâu mà liên tục tạo tài khoản, chỉ có dân casual giống bạn mới tận dụng kiểu đó thôi.

1. Khi tạo tài khoản khác, toàn bộ save game + online progress sẽ dính theo tài khoản cũ và không tiếp tục đc nữa do Xbox 360 kiểm soát save game v.v... theo profile ID, nói vậy cũng đủ hiểu.

2. Trên Xbox live, friend list tối đa là 100 người, vì vậy những người-không-phải-dân-casual không bao giờ muốn add 1 nick mà cứ hàng tháng lại thay đổi gamertag, vừa khó kiểm soát ai ra ai, vừa lại phải thanh lọc list nhiều lần --> những ai luân phiên đổi gamertag liên tục vì bất kỳ lý do gì cũng chỉ có mà chơi 1 mình.

11. tanthien0109

tanthien0109 Youtube Master Race

haizzzzzzzzzzzz đang chơi fifa 13 nó up rùi rrod