Hướng dẫn về Parasite Eve II

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Gervie, 2/10/02.

1. TGTC

TGTC Youtube Master Race

Cho hỏi luôn,có bác nào biết cái cửa sắt bên cạnh máy bán đồ tự động trong khu nghiên cứu đó mở thế nào ko? :?:

2. TGTC

TGTC Youtube Master Race

Cái cầu dao đấy là công tắc mở cái cửa sắt ở ngoài,muốn mỡ dc cần một cái chốt bằng kim loại,cắm vào ô thứ 2 từ trên xuống thi phải?Vao trong bạn sẽ gặp một con ngựa có râu,giết nó xong sẽ có cái chốt thứ 2 để mở cổng vào khu nghiên cứu(cắm vảo ô trên cùng và ô giữa).Sau đó ko có gì khó,lời giải có ở mấy trang trước á!

3. vua-tro-choi

vua-tro-choi C O N T R A

mình chơi được đĩa 2 rồi...mình đang kẹt ở khút mới vô đường rày ấy...vô tuốt trong rồi cửa bị khoá và kế bên là có cửa mình vào có 1 điện thoại nói đúng hơn là chổ save và kế bên đó là cầu dao gì nó....phải chỉnh làm sao để cửa mở đây...nếu được bạn hướng dẫn từ khút này đến khút gặp trùm luôn đi bạn....

4. TGTC

TGTC Youtube Master Race

Nhớ cho đĩa 2 vào nhớ!

5. TGTC

TGTC Youtube Master Race

Lần sau bạn ko cần phải làm như thế đâu,khi chơi hết đĩa 1,nó đòi đĩa 2 thì Esc ra ngoài,chọn File>Change disc>CDrom là tự nó vào tiếp cho mình thôi.

6. aya

aya Youtube Master Race

theo tui đọc trên trang gamefaqs thì bạn phải gặp mặt đầy đủ các nhâ vật trong trò chơi thì phải,vì cái ten viết cái faqs này cũng bí ẩn lắm hắn nói là nếu gặp hết thì bạn sẽ có một điều bất ngờ,mà tui cũng chưa thử nữa mấy U thử coi?

7. aya

aya Youtube Master Race

vũ khí mạnh thì có cây shotgun nhưng chỉ giới hạn tối đa là 20 viênlà cây AS 12 còn mấy cây còn lại là đồ bỏ,tui thì thích chơi MA 41 thôi vì U có tới 800 viên sử dụng hết 3 gắp đạn thì 1 lần tới 90 viên lận.chơi món nào thì tuỳ sự lựa chọn của U,cố gắng phá đảo đi U sẽ mua được cây gunblade hết ý luôn đó..

8. TGTC

TGTC Youtube Master Race

ko ai co kha nang tiep buoc bac "alone for a while" a?

9. vua-tro-choi

vua-tro-choi C O N T R A

này có ai chỉ mình cách lấy chài khoá ở nhiệm vụ 2 không???chìa khoá mà ở cái dưới cái ổ mà giống ổ chuột ấy thấy nó đung đưa qua lại hoài mà lấy nó ko là sao vậy bạn nào chỉ mình cách lấy đi ở nhiệm vụ thứ 2 đấy...

10. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator GVN Veteran

You muốn lấy được chìa khoá này trước tiên you phải có 1 cái nắp Cocacola , nếu có nó thì you hãy sử dụng , you nhích từ từ lên chổ cái lổ hổng you sẽ lụm được nó .

11. aya

aya Youtube Master Race

có U nào biết cách khai thác triệt để sức mạnh của gun blade không vậy?tui đang chơi lại,mua được nhưng sử dụng không được mạnh cho lắm,giúp tui với.....

12. vua-tro-choi

vua-tro-choi C O N T R A

nấp đó lụm ở đâu vậy mình có lại ở cửa hàng quán rượa gì đó lục trong tủ lạnh có cái lon cocacola nhưng ko uống được là sao vậy...còn cái nấp bạn nói lụm ở đâu và chài khoá đó dùng để làm gì vậy??còn con chùm khổng lồ chùng nào xuất hiện

13. Triệu Mẫn

Triệu Mẫn iu con gái của ba nhất... GVN Veteran

lon cocaco bạn không uống được có thể là HP và MP bạn còn đầy, còn cái nắp bạn lấy ở căn phòng nhỏ kế bên, là canh phòng bạn đi từ chỗ tháp nước bạn vào một căn phòng nhỏ đi thẳng đến cuối phòng tìm kiếm, trùm khổng lồ bạn nói phải chiến đấu xong NO9 mới đến trùm khổng lồ, nhưng cũng còn hơi lâu đó bạn

14. taichuot

Nếu You đang chơi DISK 1 thì con Trùm đó là 1 con quái Khổng Lồ , cái mỏ của nó là 1 cái vòi phun lửa khá lợi hại , chắc cái "thùng nước lèo" của nó chứa tòn là xăng với dầu không quá , you sẽ chiến đấu với nó trên ban công phòng số 6 ( trước khi đấu với nó you được xem 1 đoạn CINE khá " nóng " đó ) . Sau khi hạ nó , nó sẽ chảy ra thành nước , nhìn phát ớn .

15. taichuot

To Vua-tro-choi :
    Bạn có thể qua bên Mục Hướng Dẩn , có bài HD về PE 2 này đó , chúc bạn may mắn .

16. TGTC

TGTC Youtube Master Race

cho em hoi cai!
    Thang biet bay,sau khi danh chet con beo o tang b2 giet the nao?
    (no co phep lam minh ko do dc?) :cry:

17. Triệu Mẫn

Triệu Mẫn iu con gái của ba nhất... GVN Veteran

bạn lần sau nhớ ghi dấu vào nhé, cái thằng bạn nói có phải là cái thằng có đôi tay dài không? nó biết tàng hình đó, nếu muốn đánh nó lúc này bạn cần có nòng súng xịt điện kết hợp với khẩu 14a1 đứng sát góc tường chờ nó lao vào bạn, hay hiện ra gần bạn, là xịt vào người nó, cứ làm như vậy khi nào nó chết thì thôi, đó là cách dễ nhất, nó khoảng 800HP

18. vua-tro-choi

vua-tro-choi C O N T R A

mình qua đi chổ đó rồi tới chổ mà đi ngang qua 1 dãy mà có 3 căn nhà mà khi chuôi suống cống tới 1 chổ có 3 căn nhà liên tiếp nhau 2 căn nhà đầu vô được nhưng căn nhà thứ 3 vô ko được nó cần chìa khoá phải ko??nhưng tìm ở đâu vậy các bác....vậy bạn hướng dẫn từ khúc đó đến chổ gặp trùm khổng lồ luôn đi như vậy nhanh hơn..được ko???

19. taichuot

Có phải bạn tới chổ 3 căn nhà mà khi vừa vào trong là bạn gặp 2 con gì nhỉ ? tui tạm gọi là con BÒ nha , phải không ? Bạn vào căn ở giửa tới chổ 1 cái tủ đồ kiểm tra nó thật kỹ nhé , xong rồi thì bạn quay lại chổ ông bán đồ tên gì quên mất hỏi mượn ổng cái mỏ-lết , sau đó quay lại chổ có chiếc xe tải nhẹ tìm xung quanh trong đống đồ nghề của ổng bạn sẽ tìm được cái mỏ-lết . Có nó rồi bạn trở lại căn nhà có cái tủ dùng mỏ-lết vào cái vít của cái tủ , vào trong BỤP thằng NO.9 . Sau đó quay lại xe hơi của bạn , nó đã bị phá huỷ bởi 1 đám quái thú . Điều bạn cần làm bi giờ là 'xin' mượn xe của ông bán đồ để đi sang khu vực khác nhưng trước khi đi bạn phải giết Trùm Khổng lồ mà tui đã nói .

20. aya

aya Youtube Master Race

nhưng trước khi giết con trùm đó thì U phải hỏi mượn Douglas cái chìa khoá lobby vào căn phòng cuối cùng trên lầu lấy cái can ,lấy đầy xăng xong đưa cho Douglas rồi vào nghỉ ở phòng 6 sau đó thì giết con trùm mập xong gặp lại Douglas lấy chìa khoá xe .Vậy là xong disc 1