Hướng dẫn cách chơi PES5 - Người biết chỉ cho người chưa biết

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi mobi_man, 28/11/05.

1. buonnguqua

buonnguqua Bị anh Tày dộng chày vào họng GameOver GVN Veteran

Mua con Ati ngon ngon ,chỉ config driver về chế độ performen ,
    bảo đảm nhanh khủng khiếp ,hậu vệ đối phương lao như trâu húc

2. manhlongwagiang

manhlongwagiang Youtube Master Race

PES5 có dung lượng rất lớn, đúng ra là dành cho thế hệ máy PS III nhưng mấy ông nhà sản xuất vớt vát cú chót , vả lại nhu cầu các gamer đang khát game mới nên cho ra đời sớm.ai có người thân ở USA thì bảo mua về cho 1 con PS III thì chơi cực, nhưng đĩa gốc cực đắt (115 USD), còn nếu xài PC thì cần cấu hình :
    *main intel PT4-3.0 Ghz
    *D-ram 512 M
    *VGA card >128 M (256 TV out thì cực)
    máy bạn P III thì toi rồi......chúc may mắn!!!!

3. buonnguqua

Không hiểu cậu này đang nói về cái gì ::(
    Game cho hệ PSIII là WE10 đang trong quá trình phát triển
    PSIII cũng còn tới tận tháng 10 năm nay mới bán ra. :-/

Còn cấu hình PC lởm nhất để chạy ngon nè : PIII 1G ; RAM 256MB ; VGA Geforce Ti 4200 64MB 4X :x ; không ngon chết liền :cool:

4. ithichyou

ithichyou Youtube Master Race

í , máy em dư mấy cái này , chỉ có cái card màn hình là onboard thôi (ram 512) . Vậy có chơi dc kô mấy anh ?

5. manhlongwagiang

PC mà dùng cấu hình ấy thì chỉ dùng đc 70% công suất của game thôi thưa bác, nhất là Double Speed match và Efect screen thì xem như bó tay. Còn máy PS III hiện nay thị trường Canada và Mỹ đã có và em đã đc sở hữu 01 con đây này. :p nhưng hắn chỉ đọc được CD-General giá 115 USD thui và PES 5 là nền cho WN9-10-11 của EA game đấy bác, giống như PES 4 vậy...ac ac

6. Ghost_Danang

Ghost_Danang Donkey Kong

Ủa, PS3 đã ra roài à, có thấy nói giè đâu!
    EA làm WN hồi nào dậy cà, chéc bác nì nhầm roài!

7. kingofpc*avenge

kingofpc*avenge Donkey Kong

máy em P3 1.13GHZ Ram 256 VGA 128 ATI Radeon 9550 chay như bay ko gặp gì cả PS3 ra hồi nào vậy giá nhiu tiền vậy mấy bác

8. manhlongwagiang

À mình nhầm EA game là Need for Speed. Còn về PSIII thì bác nào có người quen ở Mỹ, Canada hoặc Singapore thì nhờ mua về dùm. Giá khoảng 1100 ~ 1200 USD. Chơi được đĩa PSII đấy.... :wink:

9. buonnguqua

Đề nghị Mod chém thằng này khẩn trương, đến Bill Gate và Henry còn chưa sờ vào cái PSIII nữa là chú mày X(

10. manhlongwagiang

Ơ sao lại chém em?????? nếu bác náo muốn sờ vào con PSIII xin đến tư gia em ở địa chỉ : 215/5 Nguyễn Văn Luông P11Q6 nhé. còn thằng chả biết gì thì ..... DCM..... #>:) #>:) #>:) #>:)
    Máy người ta xuất xưởng 300 con vào 24/12/2005 (Noel đấy) để thử nghiệm và nhận đựơc dấu hiệu tích cực. Đến tháng 01/01/2006 người ta còn tổ chức showbiz ở DisneyLand Ohio để triển lãm hàng mẫu.
    Bác Mod chém thằng ko biết mà lắm lời đê!!!!! :D

11. buonnguqua

Hơ hơ ,sorry ,thế thì bán lại cho tớ con PSIII đi ,tớ ở HN, giá mua lại thỏa thuận qua mobile sau (mua để testing cho Cty nên tiền là no prob)
    Bạn chụp hình rồi post lên đi , up hình lên imageshack.us

12. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Nếu ý bác đúng là PSIII (Play Station 3) đã có ở Mỹ và Canada thì bác đừng có lỡm người quá đáng :cool: Tui ở Mỹ đây, máy này làm gì đã ra, giá cả còn chưa có nữa là. Bác nói gì nó chỉ đọc đựơc CD-general, PES5 là nền cho WN9-10-11 của EA, vv... thật ra là bác có biết bác đang nói cái gì không. Không nói, không ai nói mình không biết đâu.
    @buonnguqua: cẩn thật kẻo tiền mất, còn có mang tật gì không thì .... :>

13. tratida

tratida Legend of Zelda

PSIII mà chỉ đọc đĩa CD, lại còn PES5 là nền cho WN9-10-11, lại còn của EA nữa, không hiểu bác đi lừa người ta hay bị người ta lừa vậy ?

14. manhlongwagiang

Tôi tức mấy bác wá X( tớ chả phải láo để lừa ai cả.tôi đâu có mua bán thì lừa làm quái gì??? ::(
    còn CD-General là đĩa chống hack của Toshiba sản xuất riêng cho PSIII nhưng giá rất đắt. :-s Tôi lừa các bác thì được gì nào.còn vấn đề bác nào chưa mua được con PSIII là có thể vì chưa được bán đại trà mà chỉ qua đơn đặt hàng.chúng ta chơi các đĩa mua ở VN cho máy PSII giá khoảng 19~26 nghìn tuềyn là đĩa hack đấy các bác, nên không có phần Effect Screen dùng cho dòng tín hiệu S-Video(hình ảnh cực đẹp) vì thế em chơi là cố xin tiền bố mẹ gửi người anh ở US mua cho cái CD-General để chơi cho sướng.giá CD cho PSII là khoảng 85 USD, còn cho PSIII là khoảng 110~115 USD.các bác bị thiếu thông tin rồi.Cứ nghiên cứu, nếu em nói sai bảo Mod chém em..... :hug:

15. kekhongtim

kekhongtim Dragon Quest

Có link dẫn chứng ko bạn, nói suống thì e là ko ai tin đâu, lại chỉ gây chuyện cãi nhau thôi

16. ciditin

ciditin Mario & Luigi

Để tui nói cho bác hay, tui ở "US" đây, và đã chơi game trên 10 năm nay, máy gì cũng đã mua, thử qua cả!
    - Bác nói giá CD cho PS2 là $85: bác vô đây tham khảo xem www.gamestop.com, www.ebworld.com. Nói thiệt tui đã mua game chính gốc cũng đã hơn 10 năm nay, giá cho DVD PS2 thường chỉ là $49,99 bản đặc biệt thì $59,99 hay $69.99 tùy theo. Mà PS2 chủ yếu là dùng DVD, CD là cho PS1.
    - PS3 còn ít ra vài tháng nữa mới ra (www.ign.com, www.gamespot.com, vv...): nghe đâu có thể giá mỗi game sẽ lên $59,99 thay vì $49,99 (chỉ là đồn đại thôi). Và có thể sẽ dùng loại đĩa mới Blue-ray hay là HD-DVD hay là đĩa tổng hợp của 2 loại trên. Còn CD thì ra xó từ lâu rồi! :cool:
    - Về vấn đề đĩa chính gốc có phần Effect Screen gì đó mà bác nói thì không biết bác đọc ở đâu, chớ như đã nói ở trên, tui không phải là chưa chơi qua đĩa chính gốc, mà có thấy khác gì đĩa "hack" mà bác nói đâu. Đĩa bên VN, có chăng là "cọp bi" lại mà thôi. Mà s-video là super video nhưng thực ra chẳng có gì là super cả. Bác coi đàng sau mấy đầu DVD sẽ thấy có một chấu hình tròn màu đen bên cạnh mấy chấu vàng, đen, trắng đó. Hình ảnh cũng khá hơn bình thường chút đỉnh, chớ có "cực đẹp" gì đâu.
    Nói chung, đọc qua các thông tin của bác thì thấy bác cần nghiên cứu thêm đi nhé. CD mà tốt hơn DVD thì không ổn rồi! Anh bác ở "US" làm gì mà có thể mua máy đó. Hiện tại ngay cả tổng giám đốc Sony cũng không dám mua cho bà con mình PS3 nữa chứ đừng nói gì.... Mấy giá cho CD và máy mà bác nêu trên cũng chả biết bác lôi từ đâu ra nữa. Có thể bác không lừa ai cả :> , nhưng ......Effect screen (hiệu ứng màn hình), CD-general (CD thông thường)....mấy từ này chả có nói lên gì về vấn đề làm cho hình ảnh đẹp, rõ hơn, hay là bất cứ cái gì cao siêu cả...
    Tui viết hơi nhiều rồi, cổ bác để coi các mod nói sao đi nhé....lần sau thì đừng đưa cổ mình ra vô tội vạ như vầy nữa nhé :>

17. tratida

tratida Legend of Zelda

Cho xin chút thông tin đi, giá gì cũng bị đội lên thế, tôi nói thật có khi ông bị lừa rồi đó