Hỏi đáp về Quest ( mọi loại quest )

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi NV, 10/8/05.

1. anhchoem

anhchoem Donkey Kong

Vùa lên tầng 2 quẹo trái chay vô fòng dầu tiên ---> hành lang---> fòng thứ 2 ---> hành lang ( nhìn xuống dưới được ) bi giờ đền fòng thứ 3 nếu cứ chạy thằng d0ường cụt nên bạn chạy chéo qua phía tay phải cũng có 1 hành lang qua rôm khác ( Bõ nằm ở rôm này )
    Bạn coi hình minh hoạ ! Cái Bõ được chấm màu đỏ đó !
    Tại bên X1 có bảo kê cho vài pé lùn đi làm Q nên nhớ :D

2. anhchoem

anhchoem Donkey Kong

Àh quên cái hình mình xoay ngược nó theo thực tế để bạn nhìn cho rõ
    Để làm lại cái khác vậy :D

3. anhchoem

anhchoem Donkey Kong

Mà trên này mạnh lắm ! 1 lùn lv 40+ mặc Composit ko chịu nổi đâu ! bạn nên kêu ai giúp ! Tốt nhất là TH và SH vì TH lủe hết mấy con active rồi đến chỗ nào xa xa fake death còn SH thì sleep :D ! Còn ko thì rủ 2 hay 3 tanker đi bảo kê :D Good luck

4. banchim99

banchim99 Youtube Master Race

Thì cứ xoá hết Q Items luôn đi rồi xoá luôn cái Q ...Xong thì qua girant nhận lại Q mới làm từ đầu.

thì tôi xoá rồi mà vẫn không nhận lại được quest

5. Honeymoon

Honeymoon Youtube Master Race

Xin cho mình hỏi về Q35 của DA kêu mình đi đánh skeleton trong wasteland> Skeleton đó là những con mod hay là skeletal. Vì ở trong wasteland có 2 con skeletal là wái vật nhiệm vụ. Thnk

6. xxDarkAngelxx

xxDarkAngelxx Youtube Master Race

Q 35 của DA kêu đánh mấy con Skeleton là mấy con mod đó.
    Còn mấy con Skeletal là quái vật làm nhiệm vụ là để làm Q 39.

7. Langel

Langel Legend of Zelda GVN Veteran

Cho mình hỏi mấy cái quest để lấy mấy adena đặc biệt và sroll đặc biệt gì đó để mua đồ của thằng mập bán hàng rong bên giran ( bản c3 ). adena mình tìm được rồi nhưng seal stones để đổi sroll thì không thấy đâu cả . Cái thằng NPC đổi seal stones cũng không biết ở đâu nữa ai biết giúp cái nhen ! cám ơn .

8. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Seal stone thì tùy server set sao thôi ,các server đều set khác nhau .L2NCsoft thì đánh trong necropolis và catacomb mới có ,extreme thì đổi bằng material hoặc đánh mấy con mobs máu trâu (tui chỉ biết 1 chỗ là Giant Cave) ,còn các server khác thì ko bít :D

9. con gà

con gà Mr & Ms Pac-Man

Chào mọi người....thấy mọi người nói về Q thợ săn nên tôi cũng muốn góp ý vài lời.
    Tôi đang chơi con Treasure Hunter lev 61. Tôi đã làm Q thợ săn từ lv 52 và hiện giờ tôi có 38 cái lá (chứng nhận sau khi làm xong 1 Q). Tôi thấy Q thợ săn ngoài việc chúng ta nhận được tiền sau khi làm Q, nhận được Exp trong khi làm Q thì tôi còn thấy Q thợ săn cũng phần nào làm tăng tỉ lệ rớt đồ từ quái vật. Đơn giản là như thế này, với 38 cái lá thì tôi đã có được 1 vài thứ khi đánh quái vật:
    3 cái khiên C
    1 chân Zubi
    1 áo Zubi nặng
    1 kiếm Sturigi
    1 kiếm Revolution
    1 giáo lance
    1 tay Paradia
    1 vòng cổ B (Adamatit)
    1 khuyên tai B (Adamatit)
    Nguyên liệu thì cũng khá nhiều, đánh trên tháp Cruma tiền đã nhiều, NL có thể rơi 5 cái Bone Powder, animal Bone...
    có thể tôi gặp may mắn, nhưng tôi nói ra vậy cũng là để mọi người tham khảo xem có nên làm Q thợ săn hay ko?

10. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

Ai có kinh nghiệm tìm được rồng Star xin chỉ giúp với , tui làm 6,7 Q rùi mà gặp toàn rồng wind không hà , mệt wá :(( .mặc dù tui đã làm làm viên Deluxe fairy stone nó vẫn cho mỗi con rồng wind à hix

11. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Rồng thì random thôi ,tui vừa làm cũng được con wind :D .Làm viên delux stone cũng vậy thôi ,vì ko ảnh hưởng mà ,nhưng con nào mà chẳng thành strider ?Ko có cách chi để làm tăng tỉ lệ kiếm rồng đâu :))

12. Angel_of_light

Angel_of_light Legend of Zelda

Tui nói thiệt tui chán cái Q đồng xu lắm rồi hix đánh cả tiếng rớt có 10 đồng đó là hên lắm mới rớt còn bình thường 1 tiếng 4 5 đồng là nhiều :p xì khói thuốc lá mà cũng hên là tui member 1 roài nên đỡ phê :D kiếm dễ hơn member cấp 2 hehe cấp 3 càng tệ hơn mặc dù hơi điên tiết khi bị ks nhưng cầm cây inferno trông xung hơn cây sage hehe hổn phải ai cũng coá ^^ tự hào ghê hehe ( tip nè để thành member lv 3 siêu nhanh bạn đánh 1 lúc 2 con mob ( shaman tui nghĩ là dzậy á ) tui đánh có 3 lần một ra khoẻ re ^^ mọi người cố lên cố lên ^^

13. matxac

matxac Youtube Master Race

Hix ! Công nhận Quest Đồng Tiền là 1 Quest rất khó nhằn
    Hiện tại Tui là member cấp 2 của Hội Nhửng người sưu tập tiền vàng
    Tôi Muốn đổi tiền vàng lấy Knight Shield và tôi dã vấp phải 1 chướng ngại........Tìm chổ đổi đông xu Blood Succubus
    Tôi đả thử move qua rất nhiều nơi nhg ko tài nào tìm đc T.T
    AI Biết chỉ dùm tôi chỗ có thể đổi đồng Blôd Succubú đc ko huhuhuh T.T

14. xxDarkAngelxx

ông đánh ở đâu vậy??? tui cũng mới nhận Q thợ săn vì nghe nói nhận Q đó thì tỉ lệ rớt đồ cao hơn, nhưng kô ngờ lại cao đến như thế. nếu ông biết gì thì chia sẽ kinh nghiêm lại với anh em với.

15. HandsomeVN

HandsomeVN Donkey Kong

Làm Q Thợ Săn có uy lực đến thế cơ à,có thể nêu trình tự làm cái Q này dc không nhỉ?Làm thử xem có phải thế không :)

16. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Nên đọc kỹ lại bài của con gà (hay HolyKing ,fa3i ko ,2 người là 1 ???) ,làm được tới 38 cái lá ,tui làm 10 cái lá là nản rồi .Vì có nhiều lá wa1 nên trời :D thương chăng .Đúng là hình như tăng tỉ lệ drop items xịn nhưng có thể 7 hay 10 cái lá chưa đủ để pytan rớt peril mà chỉ đủ để nó drop mold hay animal bone gì đó chăng :))

17. [SAD]_but_[TRUE]

[SAD]_but_[TRUE] Youtube Master Race

cho em hỏi tí:
    1) chỗ Sir Aron Tanpod ở đâu? (trong quest lv39 để lên phantom ranger, em tìm mãi mà kô thấy)
    2) trong quest rồng chỗ con Drake Kalibran ở đâu? (trong hướng dẫn quest ghi nó ở trên núi mà em kô biết trèo lên thế nào cả!)
    mong các anh trả lời hộ em

18. denhatsatthu

denhatsatthu Youtube Master Race

giúp em với các bạn ơi ?!!! sao em làm Q lùn spoil hông được vậy nè ???
    Sao mình vào làng lùn gặp Mion mà sao mình hông nhận được cái letter của bà ấy vậy ???

19. xxDarkAngelxx

trời! phải vô gặp mion nhiều lần để đi giao hàng rồi mới có được thư giới thiệu. sau khi nhận được thư giới thiệu thì đi găp toma ở trong khu mỏ bỏ hoang (toma xuất hiên ở 3 chổ nhưng mà chổ này vừa dể kiếm mà toma cung đứng ở đó nhiều)
    minh đang chơi lun spoil thì phải spoil ở đâu mới ra đồ và nguyên liệu nhiều??
    sao bà con kô ai hướng dẩn làm Q thợ săn hết vậy?

20. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Về các loại quest thì nên chịu khó vào lineage warcry để coi .Rất cụ thể ,có cả tọa độ của NPC .Drake Kalibran nằm ở phía đông Oren Town ,cứ đi theo đường chính từ trong thành ra cửa phía đông vừa đi vừa đánh lệnh /target kalibran (hoặc /muctieu kalibran nếu chơi server VH ) .Khi đã target rồi thì ấm nút tấn công (nhớ đừng đè control ko chết oan mạng :))) và phải giữ cho đừng rơi xuống vực .Kalibran là NPC dễ tìm nhất trong quest hatchling .

Quest thợ săn thì gặp union member grey ở làng thợ săn rồi ổng hướng dẫn cho mà làm .Quest thợ săn gồm rất nhiều quest nhỏ và ko có website lineage nào hướng dẫn cái quest này hết .Còn vị trí của NPC thì vào l2dc.onlinewelten.com mà tìm ,cái gì cũng hỏi hết chơi mất cả hay