Hỏi đáp về Quest ( mọi loại quest )

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi NV, 10/8/05.

1. KuTi

KuTi Donkey Kong

Nhờ bác NV vui lòng sửa lại cái Q up clan 4 dùm cái plzzz , trong Q có kêu đi giết con " OI Mahum Shamans (Phía Bắc của Ivory Tower) dể lấy Herb of Mahum." gì đó làm gì có trời , search trong l2dc muồn khủng điên mà chẳn thấy tên tuổi nó đâu , hỏi ra thì ko fải con đó mà là con
    Oel Mahum with doctor , bác sửa lại để mọi người biết dùm

2. MasterDiablo

MasterDiablo Black Knight GVN Veteran

- Xin lỗi, bạn hãy nói đúng tên của Monster để tôi sửa ... còn Monster mà bạn nói cũng không tồn tại .. cám ơn bạn đã nhắc nhở ...

3. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

đó là con oel mahum witch doctor :)) , bản VH gọi là pháo đài biên giới , chạy thẳng từ IVORY lên là gặp ok?

4. silver_dragon12

silver_dragon12 Youtube Master Race

anh admin oi sao q 35 37 39 cua dao human ko co hinh vay anh
    em kiem qua troi ma ko thay no
    di kiem 3 tieng dong ho luon ma ko thay con nao
    anh cho ban do di anh
    de em kiem cho de
    :D :D :D :D :D

5. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Ca'c ba'c ui ,ca'i quest nuoi ro`ng trong C3 sau khi la`m d.c fairy stone roi` no` kieu mi`nh di kie'm ca'i con fairy gi` trong fairy valley la` o? dau the'

6. ter

ter T.E.T.Я.I.S

Có 2 con đường là đi thẳng từ làng thợ săn vào----->vào đó cứ quẹo phải mà chiến còn cách thứ 2 bơi từ oren (có cái con sông đó) bơi 1 đoạn là gặp cửa bắc cua valley---nhảy vào, sau đó làm j` chắc tự bít(nới chung là gặp trái rẽ trái :)) đến 1 ngã tư bác sẽ gặp nó ngay thui mà

7. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Cho`i ,enchanted valley ma` keu fairy valley ,ma` ca'i quét đo' tốn qua' ,10 coal ,10 charcoal O_O (>1kk/cu.c) ::(

8. silver_dragon12

silver_dragon12 Youtube Master Race

Anh Admin ơi Sao Chỉ Có Q Cua Dark Elf La Dược Hướng Dẫn đầy Dủ Vậy
    Có Bản Dổ Chỉ Luôn Con Q Human Em Kiếm Mấy Ngày Trời Luôn Dó

9. Medusa Queen

Medusa Queen Legend of Zelda

Anh chị nào có bản đồ Cave Of Trial cho pé xin link nha pé làm quét Pilgrim mệt wá đi tìm Martankus wài k0 thấy huhuhuhuhuhu.

10. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Hê ,cái quest buff hồi đó làm bên server VH loay hoay cả tiếng mà cũng ko tìm ra ,vì cái miệng hang nhỏ xíu .Bác fải chạy xuống thung lũng bên dưới mấy cái cầu (chạy ngược lên phía trên bằng con đường thung lũng theo bản đồ elmore rồi gặp cái đường dốc nào bên fải là quẹo (hình như nó gần cái ngả ba),rồi theo đường dốc đó chạy ngược lại 1 hồi sẽ thấy ,nên chú ý vì cái miệng hang bé tí xíu .Sau khi chui được vào hang thì cái hang lại có 2 fần ,1 fần nước và 1 fần lửa ,hang toàn undead nên cũng khỏe ,có điều nó chơi lấy thịt đè người ,nên có fighter dẫn đường (nếu ko muốn thực hiện hành trình gian khổ chạy lên lại ).Bạn fải đi xuống fần nằm ở fía dưới ,chừng nào gặp được 1 cái room toàn là ma (nó giống ma chứ tui quên tên òi :D ) thì chạy vào .Markantus là 1 cái đầu cực đại như cái lu :D (nhớ hồi đó cùng 1 thằng buff chạy vào làm quest ,nó dẫn mình vào đến nơi rồi mình thấy nó đứng lại mà ko thấy markantus đâu cả :D ko dè mình đứng ngay dưới nó .

Bác ter hay ai chơi bên kastien làm quest rồng chỉ dùm tui cái tên của con fairy mà nó kêu kiếm vì tui sợ nó ghi sai kiếm hoài ko ra ,cho tui cái tên chính xác tui vô l2dc search thử .Mà nên chọn loại rồng nào thì chiến nhất nhỉ?

11. Tresure Hunter

Tresure Hunter Dragon Quest

wyvern là chiến nhất đóa ;));));));))

12. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Hix ,wyvern của donator mà ,tui hỏi trong 3 con rồng còn lại thui ,star ,gi` gi` đo`

13. ter

ter T.E.T.Я.I.S

Wyvern bạn có thể tự nuôi cũng đc mà :D có thằng nó nói với tui là cho con strider lên 70 rùi bỏ 200m ra để tranform thành wyvern

14. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

hình như con Star chiến ngon nhất ( có nhầm kô nhỉ , lâu kô ngiên cứu rông :)) ), 2 con kia là Twight với Wind . Kô có chuyện bỏ tiền từ Strider lên được rồng bay đâu , chủ thành mới mơ he he , nếu đúng như web nói , còn tuỳ server nào nữa :D , các server private fụ thuộc thằng Admin

15. ThanhQuynh

ThanhQuynh TLong Đệ Nhất Thiện Nhân

Box dài quá đọc hết không được nên mình post lên hỏi nếu đã có trả lời rồi thì cho mình xin link.
    Mình làm quest 37 Dwarf tới gần cuối quest thì làm không được(không phải bị bug mà không biết chỗ).Số làm mình phải vào Cruma tầng 2 tìm Box nhưng mình đi rồi tìm mỏi mắt không ra box nào hết(die hoài,bắt đầu làm quest 35 là lv 41 bây giờ tới quest 37 lv còn 39 và 82%).Ai biết xin chỉ rõ cho mình biết nha(tiếng Việt đi dạo này nhiều người sử dụng tiếng Anh qúa làm mình đọc cũng khó),tốt nhất là cho mình xin mấy cái hình.
    Cám ơn và mong hồi âm.

16. BnoL

BnoL Youtube Master Race

TH nói riêng và dagger nói chung lên C3 yếu hẳn đi. Bản thân TH bị "tịch thu" chiêu Fake Death. Ở C1 hay C2, bạn cầm khiêng thì chống được cungm đối với C3 thì chống được cả dagger ( tin vui cho ai đi dòng tanker )

17. Saclown

Saclown Mario & Luigi

sao tui chơi C3 thì TH vẫn có FD mà lure mob rồi FD vẫn ngon lành.

-__ rồng start là ngon nhất,máu trâu nhất, dù thằng chủ nó class gì mà same lv máu cũng ko bằng

18. banchim99

banchim99 Youtube Master Race

giúp tôi với
    tôi quên xoá mất Item làm Quét Rồng rồi , bây giờ làm sao nhận lại được Item.
    Làm ơn giúp đỡ. thxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

19. dukemorati

dukemorati Mario & Luigi

Co' cha'c ko đó ,để tui nuôi ,chứ ko fí thời gian lắm ,có ai biết vụ này ko vậy .Viết cho đủ để khỏi trừ MP :D

20. TheKaiser

TheKaiser Mario & Luigi

Thì cứ xoá hết Q Items luôn đi rồi xoá luôn cái Q ...Xong thì qua girant nhận lại Q mới làm từ đầu.
    Đừng hỏi là xoá Q ở đâu nha :D Tui xỉu luôn á