[genk] Langrisser Mobile

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi s3mk, 23/1/19.

1. N.Emblem

N.Emblem One-winged Angel GVN Veteran

Ares và Lana sẽ có skin free kỷ niệm game 2 tuổi

2. saillormoon

saillormoon C O N T R A GVN Veteran

3. Sa†an

Sa†an Legend of Zelda

Con Yulia thấy bọn nó cầm trong arena bá vl, định quay banner này thì ra mẹ lan công nhân nghành, gặp mình đang chơi team ánh sáng nữa, ae xem có nên dồn ticket vào quay tiếp ko? Vì team giờ cũng đang thiếu Ledin, định dồn vé cho Ledin nữa, khó nghĩ vãi :8cool_cry:.

4. Kronpas

Kronpas Baldur's Gate

Tùy team đang ở giai đoạn nào, nếu đã sweep được temple 6p, 65 thì skip ledin đổi landius luôn. Ledin tank như landius thôi, ko hơn được.

Sa†an thích bài này.
  5. Sa†an

Sa†an Legend of Zelda

Team mới level 58 thôi bác, đang chơi team ánh sáng nhưng nhét Vargas vào tank, thằng Landius nhét vào team AS ko có fb thì có ổn ko? Giờ cho nó thay Vargas được ko nhỉ? Bác xem dùm cái team bên dưới giờ build thế nào hợp lý :5cool_sweat:

6. Kronpas

Kronpas Baldur's Gate

Landius có F buff, nếu là tớ sẽ cầm Landius Luna Lana Cherie Tiaris, chứ không cầm glory. Con Elwin chỉ đem vào lúc nào cần dmg to thôi.

Còn nếu ko đủ lúa để build sang princess thì Landius F, Elwin Leon Cherie Tiaris.

Sa†an thích bài này.
  7. ryan2714

ryan2714 Idol dzú bơm Silicon ớ ớ GVN Veteran

Cái Meteror/Shooting star nó ghi là “when atking unit with more than 60% hp” thì tăng dmg 20%.
    Cái dòng kia hiểu là
    1) khi đánh nó, mình trên 60% hp mình đc tăng dmg
    2) khi đánh nó, nó trên 60%hp mình đc tăng dmg
    Mình thì hiểu theo nghĩa dưới mà sáng nay có người nói nghĩa trên mới đúng nên meteror dmg cao hơn rough sea, trình cùi tiếng Anh nên hơi mông lung. Mặc dù cuối cùng dù sao mình vẫn nghĩ rough sea ngon hơn cho mấy char cận chiến như leon chứ nhỉ ?

8. SyIvian

SyIvian C O N T R A GVN Veteran

Blue Star có con Dảk Knight Ashram mới sài cũng ngon sếp ơi, kiểu gì nó cũng phải chạy mới lên dmg mà :5cool_big_smile:

2) đúng nha bác; Meteor hơn dmg Rough Sea đúng luôn, hợp cho Rangers/Luna; Rough Sea có thêm opt attaking def nên hợp cho Melee

Chỉnh sửa cuối: 30/5/20
    ryan2714 thích bài này.
  9. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title GVN Veteran

Ý 2 đúng nhé, nếu hero thiên về atk thường, ko có hiệu ứng nào cần crit thì dùng rough sea, base stats cao luon ưu tiên.

ryan2714 thích bài này.
  10. Kronpas

Kronpas Baldur's Gate

Leon move về được 3 ô sau khi ATK, nên max được chạy 3 ô trước khi ATK. Bọn khác ko được 100%.

11. hunken45

hunken45 Nghiện (xem) NTR GVN Veteran

Bữa nay 3 lượt Rồng thay nhau rớt 3 món là Chief's Helmet , Giant's Resolve và Fury of Tyr.

Trừ cái áo ko nói nhưng phân vẫn giữa 2 cái nón kia nên chia cho tanker nào , 3 con tanker mạnh nhất giờ có 3 đứa Freya , Ledin và Landius mà Freya có nón riêng nên bỏ qua . Giờ còn 2 con kia chia nhau món nào tối ưu nhất đây mọi người , em bối rối vl

12. N.Emblem

N.Emblem One-winged Angel GVN Veteran

Tyr cho Landius, Ledin đội đc nón Charon sp đánh boss ngon
    Cái Chief thì bỏ đi pve chả mấy khi cần tank sp cái buff của nó cho con khác

hunken45 thích bài này.
  13. Kronpas

Kronpas Baldur's Gate

Ledin đội đc tyr vì nó nặng về dmg counter, landius cầm cái đó mất hp bonus cũng ko hay lắm.

hunken45 thích bài này.
  14. ryan2714

ryan2714 Idol dzú bơm Silicon ớ ớ GVN Veteran

Cho mình hỏi là yulia có thật sự cần thiết ko :(
    Vừa đánh rồng lụm đc cây Astaroth, nếu cố gắng đánh twisted of fate thì sẽ đủ điểm đổi cái áo cho lana, sắp tới có thể là banner zerida liana lana, đã có liana và zerida rồi nên nếu cố sẽ ra đc lana, với cái áo shop và cây Astaroth xem như bis luôn set đồ cho lana.
    còn yulia thì chung omega, nếu cố chưa chắc đã ra đúng ( yulia đã có cây gift of life với cái áo goddess nên cũng xem như là có đồ ), gia tài còn mỗi 10k ngọc với 10 vé, ko thể khô máu hết tháng này vì khả năng cao tháng sau ra tiaris, còn cả event lotto tháng sau nữa :(
    Ban đầu tính quay yulia vì rất thích em ấy mà h lụm đc cây Astaroth này làm h phải suy nghĩ kỹ lại :(
    Còn nếu bỏ lana thì dù sao cũng có rachel rồi

15. baby_fatcat

baby_fatcat Space Marine Doomguy GVN Veteran

Ta ko pvp up lên 6 sao xong trùm mền cmnl
    Vì khi đó đã clear xong content-s rank acient hết rồi.
    Có đợt ssss 1 đám dưới nước mới có dịp lôi ra xài

16. alucard92

alucard92 Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

Cho hỏi, mấy con như Varna, Gerold, Emerick nhiều người mang đánh Ancient Beckoning. Vậy có nên build mấy đứa này ko?

17. baby_fatcat

baby_fatcat Space Marine Doomguy GVN Veteran

Muốn đua top thì phải nuôi con phù hợp nhất.
    Còn S rank thôi thì nuôi con phù hợp là được :)).
    Nên ko cần cầm đèn chạy trước.Đợi nó ra xem mình có gì -muốn gì rồi tính tiếp.

18. SyIvian

SyIvian C O N T R A GVN Veteran

Varna thì đa dụng, nuôi support team AoE ko phí đâu, 2 con kia tùy team, chỉ AC thôi thì ko bắt buộc nuôi

19. saillormoon

saillormoon C O N T R A GVN Veteran

Yulia xài nhiều trong pvp, nhưng sau này cũng bị out meta. Còn pve thì có Omega sẽ dễ thở hơn nhiều. Giai đoạn này chưa đi xong pve thì ko cần đú pvp, nên Yulia sau này lấy cũng được. Tuy nhiên cũng nên roll thử nhưng ko cần khô máu

20. Kronpas

Kronpas Baldur's Gate

Yulia giống hệt Elwin, nên hai con này thực tế trong pve như nhau. Tớ up 6* max đồ yulia cuối cùng cũng vứt xó, biết thế hồi đó up Omega.