[ExtaliaMS] Một số câu hỏi

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi w_madaki, 9/5/14.

1. w_madaki

w_madaki Donkey Kong

Tình hình là dạo này đang hứng lại với MapleStory, nên lang thang kiếm 1 chú private server để chơi là ExtaliaMS, mà có điều 5-7 năm rồi (hồi đó max level 120 thì phải) mình ko đụng đến MS, nên giờ quay lại nhìn lạ quá...gần như không nhớ gì hết :| Nên có một số thắc mắc mong anh em giải đáp giúp

1. Nhìn chung hiện tại quay lại game thấy giờ nhiều item lạ quá, mong anh em giới thiệu sơ qua hệ thống item hiện tại bên Extalia
    2. Leveling & Item Guide - vừa chơi con Mihile farm lên 27 làm quest chuyển job mà ko giết nổi con boss trong quest 1 do cầm cái vũ khí lv10 đầu game, giờ còn chả biết kiếm đâu ra trang bị, hồi xưa nhớ là farm từ từ rồi kiếm đồ với trade (chả nhớ có auction house ko hay là vào chợ)

Mong anh em giúp đỡ :D

2. cn2c_x

cn2c_x Mr & Ms Pac-Man

1. Hệ thống item hiện tại của extalia: Có đến item lv 140 (chưa có 150-160+)
    2. Đánh quái drop đồ giống GMS (tìm cái gì thì lên hidden-street, basil, maplearchive, v.v. xem con nào drop cái gì). Mua item thì vào FM

3. r4vEn

r4vEn Mr & Ms Pac-Man

1. nếu so với đồ cùa 5 7 năm về trc. đồ mấy năm về trước thì chỉ scroll được thôi, đồ bây giờ còn scroll, %stat ( pot ), cube, nebula, vân vân...
    2. leveling thì bạn có thể google, item thì mình nghĩ 140 đổ về chưa phải lo về item lắm, dùng đồ trắng thôi :(