Emblem Saga Việt ngữ

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi asm65816, 30/10/14.

1. hoang49

hoang49 Youtube Master Race

acc này rẻ bèo tầm 15k/tháng em mua chủ yếu để tải anime.

2. missfly82

missfly82 Mr & Ms Pac-Man

Mình ước gì phá được font game này theo dang vni times hay utf8. Thấy nản quá. Bỏ hơn nữa năm trời vẫn chưa tìm được cách.

Chỉnh sửa cuối: 25/12/14
  3. asm65816

asm65816 Mega Man GVN Veteran

Đã tải được quần anh hội 7, nhưng mấy nay bận quá chưa rớ tới được. Bác misfly82 đợi thêm ít lâu nhá.

4. missfly82

missfly82 Mr & Ms Pac-Man

Em chỉ chờ câu này thôi. Hơn 1 tháng rùi đấy nhé. Bác tham gia phá font đồng nghĩa em được 80% cơ hội học hỏi. Dù kết quả thế nào? chúc bác vui vẻ điền viên nhật nguyệt

5. Master_Jounouchi

Master_Jounouchi Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn anh đã thắp lại niềm đam mê game, một lần nữa cám ơn anh.

6. Kjn*Ran

Kjn*Ran Donkey Kong

Phiền các bạn 1 chút hiện tại thì mình đang bị lỗi đơ máy (PSP vì mình chơi bản convert) ngay tại map 30 phe Holmes. Vậy bạn nào cũng chơi trên PSP như mình đã qua màn này cho mình xin Five Save của PSP được ko?

7. tryo4vn

tryo4vn Mr & Ms Pac-Man

Sao phải chơi file save của người khác làm gì. Bạn convert lại bản gốc của game, copy vào PSP chơi qua màn 30 sau đó lại copy lại bản tiếng việt này chơi tiếp.

8. Kjn*Ran

Kjn*Ran Donkey Kong

Tớ cũng ko muốn vậy đâu mà lần đầu chơi nên còn gà quá muốn xin file save của A luôn để coi mình còn thiếu gì và cần gì

9. tryo4vn

tryo4vn Mr & Ms Pac-Man

A ha, tốt. Mình thích bạn rồi đấy. Tự mầy mò khám phá là cái tuyệt vời nhất của game này. Ok. Chờ mình sạc pin cho cái psp rồi sẽ đưa file save của mình cho bạn.

Ok, file save đây.

http://www.mediafire.com/download/1s8u0exsc2ba5at/trs.rar

Chỉnh sửa cuối: 8/1/15
  10. Kjn*Ran

Kjn*Ran Donkey Kong

Phải nói cảm ơn A bạn của tôi rất nhiều :1cool_dribble:

11. Let's Smile

Let's Smile Legend of Zelda GVN Veteran

Yuni dùng lôi kiếm vô arena có thể gặp đc bow class, nhưng ko steal đc mấy cây bow hả mn? Giết hoài vẫn ko lấy đc cây bow nào :'(

12. asm65816

asm65816 Mega Man GVN Veteran

Skill cướp của chỉ phát động được khi cận chiến. Yuni cầm kiếm sét đánh với xạ thủ là gián tiếp rồi.

13. Let's Smile

hì... tưởng có đánh là dùng cái gì cũng ăn trộm được hết trơn :D

asm sẵn cho em hỏi là sao Kreiss lúc change class thì các chỉ số bị trừ ạ? o.O
    Em thấy thằng này lúc đầu đi ngựa đẹp, xuống ngựa cũng đẹp nốt, xong change class cái xấu mệt nghỉ, lại còn bị trừ chỉ số :((

Sẵn cho em hỏi luôn, map đánh con nòng nọc giữa map 15-16 có cho 2 lính vào để bán đồ sẽ mất luôn ý, thì cho Estel (nữ) vào được ko ạ? Estel sau này có liên quan đến sự kiện nào không ý?!! Team còn mỗi Es là chưa luyện ^^

14. tryo4vn

tryo4vn Mr & Ms Pac-Man

Bởi vì class của Kreiss lúc đầu là hide horse, class này chỉ số cao hơn commando horse mà Kreiss chuyển thành. Nếu thấy chỉ số xấu hơn, bạn có thể ko cho nhân vật đó change class. Phần đa sau khi chuyển class, nhân vật được tăng chỉ số nhưng có 1 số trường hợp đặc biệt ví dụ như pegasus knight (ngựa bay) khi len dragon knight sẽ bị trừ mag. Trường hợp của Kreiss, vốn dĩ bản gốc nó ko phải là class hide horse mà là rook horse, bản tiếng việt tác giả đã thay đổi. Nếu bạn để ý kĩ thì tóc của kreiss trong avatar là màu tím nhưng ở ngoài map nó lại màu xanh.

Chuyện cho người vào bán đồ thì cho ai tùy bạn. Estel cũng ko phải là 1 nhân vật mạnh và cũng ko có nhiều sự kiện quan trọng liên quan đến cô ta nên bạn cho cô ta vào bán đồ cũng được.

15. xibeo1983

xibeo1983 Waiting to respawn GameOver

Nếu bạn đã thu phục Letina thì cho Letina vào shop bán đồ rồi về sau thu phục lại cô ta vẫn theo dù không có Ezekiel, nếu bạn ko cho Letina vào bán đồ và cũng ko có Ezekiel thì sau này sẽ lưa chọn 1 là mất lun Letina, 2 là mất lun cả Letina lẫn Kreiss

16. ryukbn

ryukbn Mario & Luigi

Sao Norton bản này lại lên đc chỉ số move nhỉ :O Mình search thấy của Norton là 0% mà @ _ @

17. NamĐờiKhổ

NamĐờiKhổ Mr & Ms Pac-Man

Norton có ông anh họ làm quan lớn nên thế :D

18. Wise Blue

Wise Blue Mr & Ms Pac-Man

:::^^::: phải chi ásm cũng có đam mê với dòng super robo war nhỉ, cái đó chơi mà hiểu được thì còn gì bằng

19. Let's Smile

mình đi tới map 30 và phát hiện ra thiếu 1 cái sage proof :(... Ko nâng class được cho thằng fire sage... đọc walkthougth thì thấy từ map này về sau ko còn lụm đc cái này nữa... Quá buồn :((

Hiện đang ở tháp, và thấy tầng 3 tháp có rương mở được món này, nhưng để lên tầng này có được rương cuối chứa items cực kì khó nói gì để lấy món hiếm nữa... Đi hoài đi hoài không được lần nào rương cuối chứa items luôn T_T

Sử dụng thử tổ hợp phím R1+R2+L1+L2+Start+Select để reset game theo hướng dẫn trên mạng thì không được (chắc do chơi = giả lập @@)...

Có bạn nào có cách cứu mình k? híc!

20. tryo4vn

tryo4vn Mr & Ms Pac-Man

Ai bảo ko còn, map 38 gặp lại thằng zeek còn 1cái nữa nhé. Yên tâm đi.
    còn nếu muốn có ngay thì chỉ có đến cái map nào có rương chứa cái proof sage đó rồi save ở đầu trận, vào trận mở rương ra xem có không, nếu ko có thì load lại đến khi Có thì thôi. Tỉ lệ có là 1% chúc may mắn.