[DS] Harvest Moon: The Tale Of Two Towns

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi romrumrira, 11/6/11.

1. lovefc

lovefc Lính mới GVN Veteran

Đang để dành mua 3ds để chơi RF4 và FE 13. Trong thời gian chờ đợi, vừa cày xong radiant historia mất 4 ngày thì cảm giác mệt mỏi, game nặng nề quá nên kiếm cái gì thư giãn thì nhớ ra Harvest moon friends of mineral town, vào đây thì phát hiện bản này, chấm cả cốt truyện và đồ họa, mình ko thích chơi game có biển và đảo nên mấy bản HM trên DS kia chỉ chơi mỗi RF. vừa tải về, đang vào chơi chọn làng :D
    p/s : Chọn bluebell vì "sở thích lười trồng cây" =)) Đùa chứ vì tình yêu với em Lanney :"> mà sao ko lập cái poll xem các bạn chọn sinh sống cố định ở làng nào nhỉ.

Chỉnh sửa cuối: 16/2/12
  2. lieuchiman_lcm

lieuchiman_lcm Mario & Luigi

cho mình hỏi game này bắt đầu chơi mình nên làm gì trước có thể định hướng cho mình không, nhìn vào các bản chỉ dẫn cảm thấy rắc rối quá không biết nên làm gì :3cool_adore:

3. romrumrira

romrumrira A Wonderful Life Moderator GVN Veteran

Nếu bạn là người mới chơi, thì ngày đầu của game bạn cứ thanh thản như nói chuyện với dân làng mỗi ngày, đi lượm đồ để kiếm tiền, trồng cây vậy thôi. Và bạn là một người mới thì lưu ý vài điều sau:

- Bản này khi cưa gái không hiện tim, mà hiện nhánh hoa bên trái hộp hội thoại, hoa màu đỏ = tim đỏ
    - Buồng xe ngựa (horse cart) thì để cất đồ, đứng trước buồng, bấm nút A
    - Khi vào game, bạn không bắt cá liền được, vậy nên hãy đi nhảy xuống nước lượm như sau:

10 Old Boots, 10 Old Balls, 8 Ore Stone, và 10 Snowballs - Tại sao thì bạn chơi sẽ rõ ^^ nói chung là cứ lượm đủ số lượng đó rồi cất

- Game này bạn có ngựa, nhưng không có hệ thống tình cảm với nó, nghĩa là bạn có chải lông hay cho nó ăn đi chăng nữa cũng là số không! Nói chung, nó chỉ là phương tiện di chuyển.

4. minhlong89

minhlong89 Fire in the hole! GVN Veteran

nếu muốn dễ chơi thì nên chơi konohana trước, trồng cây mau thấy tiền hơn :D

5. romrumrira

mình thì thấy hai làng cũng như nhau hihi ^^

6. bbsa123

bbsa123 Mario & Luigi

vừa chơi lại game, nếu đợt cooking festival đầu tiên mà làm Herb Salad + Great Herb cheese thì sẽ thắng cuộc thi về chủ đề salad trong đợt đầu :-?
    còn về việc chọn làng thì nên chọn konohana ban đầu vì nuôi gia súc sẽ bị thêm khoảng tiền mua thuốc chữa bệnh nữa...

Chỉnh sửa cuối: 17/12/12
  7. sorrowdragon

sorrowdragon Legend of Zelda GVN Veteran

Game này cứ phải đi ngủ mới save được, chơi trên DS không có save state thấy bất tiện quá, lúc cần save mà máy sắp hết pin hay phải chạy đi đâu thì :5cool_sweat:

8. thanhthanhcá

thanhthanhcá Youtube Master Race

m.n ơi, cho mình hỏi, mình đã download game về + NDS nhưng sao ko chơi dc, nó cứ ghi là the image has carshed là sao? làm soa để sửa vậy m,n.....tks nhìu

9. bbsa123

bbsa123 Mario & Luigi

vào Download Center -> tải bản No$GBA và bản NO$Zoom về để chơi

- - - Updated - - -

vào Download Center -> tải bản No$GBA và bản NO$Zoom về để chơi

10. romrumrira

ý quên nữa, có thể là bạn thiết lập sai :D

11. maximusel

maximusel Legend of Zelda

Còn ai giữ bản hướn gda64n full game harvest moon: the tale of two towns. CHo mìn hxin với.

12. _MrChym_

_MrChym_ Mr & Ms Pac-Man

có mem nào chỉ hộ mình với. cửa hàng hạt giống của ông gombe ngày trước mình chơi thấy bán 3 loại hàng hóa 1 lúc. giờ chơi lại chỉ bán 2 loại. mng chỉ cho mình xem cách nào để ông ấy bán nhiều đồ hơn trong cửa hàng không?

13. trung_007

trung_007 T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi làm sao mà nối đc mấy ô đất với nhau lại thành 1 luống vậy ???

Cái bình phân bón mua chỗ ông già Gombe thì tới ngày mấy mới bán.... Mình mới chơi tới ngày 5 à nên chưa hiểu j hết @@

14. chocoboXX

chocoboXX C O N T R A GVN Veteran

Nối mấy cái luống bạn Cuốc 1 luống đất thì nhanh tay ấn giữ phím di chuyển về hướng bạn muốn sau đó tiếp tục ấn phím Cuốc đất tiếp (x). Từ từ sẽ quen

15. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Theo như Hân nhớ thì, ngoài làm theo cách mà bạn chocboXX nói bạn cần phải gặp sự kiện trưởng thôn hướng dẫn bạn cuốc đất theo luống rồi mới làm được, nghĩa là trước khi xem sự kiện đó bạn có cố tình cuốc theo luống cũng không được đâu

16. delete06

delete06 Youtube Master Race

mình muốn hỏi về nhiệm vụ mở rộng nhà
    nhiệm vụ này tốn 1 triệu G và mình đã làm xong nhưng tại sao lúc mở rộng nhà xong mình save game
    đến hôm sau lúc load game thì ngôi nhà vẫn nhỏ như cũ? tiền vẫn mất, lịch sử nhiệm vụ cũng ghi đã
    hoàn thành vậy mà nhà vẫn tý tẹo :((

17. Mộng Hân

Bạn thử kiếm tra xem cài nhà bên phía thị trấn còn lại đã dùng được chưa?
    Vì Hân nhớ là bạn sẽ mua được căn nhà ở thị trấn còn lại (cái trị trấn mà lúc đầu game bạn không chọn)

18. delete06

delete06 Youtube Master Race

vẫn không dùng được, không biết nó bị gì nữa.
    nếu cứ ở nhà bé tý thì có mua được giường đôi để kết hôn không bạn?

19. Máy Bắn Đá

Máy Bắn Đá Mr & Ms Pac-Man

Bản này có đòi phải đào mỏ nhiều như new beginning ko? Các mảng khác của beginning hay nhưng khoảng phải lượm đồ xuất hiện random quá xá phiền ghét quá.

20. Mộng Hân

Bản này thì Hân không nhớ là nó có không, nhưng các bản trước thì bạn phải nâng cấp nhà đến một mức độ nhất định thì giường đôi mới được bán

Như mọi bản thường thì lúc mới bắt đầu bạn hơi nghèo nên phải đi hái lượm nhiều, dần về sau thì chăn nuôi + trồng trọt là đủ kiếm tiền rồi bạn, trong các bản Hân đã từng chơi thì phiên bản thuần Harvest Moon (2D và 2.5D) thì Hân thấy bản này hay đó bạn, các bản về sau trên 3DS Hân chưa chơi nên không biết rõ lắm