Dragon Age: Origins | Dragon Age: Origins - Awakening

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi *Dinh_Bang*, 2/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Ser Cauthrien thì lúc bạn chạy ra, bạn cứ xin đầu hàng, chịu chui vô tù, rồi để Companions cứu. Sau đó sẽ gặp lại cô ấy Ở Landsmeet :D Đoạn này thì cứ persuade cô ấy stand down. CHẳng phải giết ai cả :))

2. Hắc Ma

Hắc Ma HIV Ma GVN Veteran

trung thành cái quái gì con đấy, nó cũng đứng vào hàng phản phé á :| có mỗi cây kiếm là đỡ chút, tại hạ kiến nghị nên luộc nó để loot và lấy thêm chút exp :))

3. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Ây dà, tìm ra cách rồi. Thịt em nó, nhưng không messy kill, rồi sau đó để thua bọn lâu la của em, bị nhốt vô ngục, thế là em nó lại xuất hiện. Để thử xem sao :D

4. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Sau khi cố gắng mọi cách để nâng quan hệ và luộc em Morrigan thì chợt nhận ra mình...chơi char nữ :((

5. Stormtrooper

Stormtrooper Dragon Quest

Cài mod vào hoặc chuyển qua em Leliana đi :))

6. Lanford

Lanford Clair De Lune GVN Veteran

Mình đang chơi bản Awakening và đụng phải cái bug mất sạch đồ của main char ở silverite, mình lỡ save đè lên rồi và đống autosave của mình thì toàn sau khi main char tỉnh dậy trần như nhộng. Có cách nào fix cái bug này khi save sau khi bị dính bug ko ?

7. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator GVN Veteran

Không có cách nào khác cả bạn à, bạn phải load cái save trước, các cách fix đến nay chỉ là ngắn ngừa bạn bị mất đồ trước khi bạn đến lúc bị mất đồ.

8. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Hiện mình đang dùng pt gồm 2 warrior (mình chơi 2-H và Alistar S-S), leliana, morrigan. Nhưng thầy pt kiểu này khá là hao máu và khó đánh mấy trận lớn. Mọi người có thể góp ý về cách tạo pt tốt, tactic và cộng điểm skill giúp mình được không ? Tình hình này chắc phải chơi lại con khác >"<

9. Binh04101988

Binh04101988 Mr & Ms Pac-Man

Bạn ơi giúp giùm mình đi,mình down bản Dragon Origin Ultimate Edition link cuối cùng cài xong rồi thì nó hiện thông báo này nè. [​IMG]
    chỉ giùm mình nha
    mình xài Hd4850

10. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Bạn cài thiếu cái PhysX, trong bộ cài hình như có đấy, bạn cài vào là xong.
    P/s: main char nên chơi rougue hay war thì hay hơn các bác nhỉ @.@, đang chơi con 2_H đánh chậm như con rùa nhìn nản qué @.@

11. M-M

M-M Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

Nếu thích nhanh thì hãy chơi rogue, tốc độ cao (nhờ dùng Momentum) và dồn dập hơn (do máu yếu nên luôn bị nguy hiểm rình rập ;))), sát thương cũng cao hơn (Backstab và Critical hit), lại được bonus thêm nhiệm vụ Crime Wave ở Denerim
    Nếu muốn bạn có thể cài mod này vào http://www.dragonagenexus.com/downloads/file.php?id=1131 sẽ giúp bạn kích hoạt lệnh add item. Bạn muốn lấy lại món nào thì đánh code của món đó vào (xem chi tiết ở trong link)

Btw, ở đây có ai đọc novel không nhỉ, đang đọc cái The Calling, thấy thời Trung Cổ sao mà... nhộn quá, King Maric có xu hướng khoái elf và để con rơi tùm lum thì phải :)) Anh Duncan cũng mới chớm tuổi mà đã gây xì-căng-đan trong Circle rùi :">

Chỉnh sửa cuối: 25/4/11
  12. Mozzila†hunder

Mozzila†hunder Dragon Quest GVN Veteran

Đọc truyện ở đâu vậy bác, chỉ mình với. Thấy trên wiki có nhắc đến 1 bộ prelogue của Origins mà không biết xem ở đâu, tưởng chỉ xuất bản thành sách bán thôi

13. M-M

14. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Có một rắc rối nho nhỏ thế này: Đã cài 2 bản DLC Warden's Keep và Stone Prisoner, nhưng khi vào game thì không biết làm sao để chơi 2 cái DLC này cả. Đến chỗ anh chàng Levi Dryden trong camp nói chuyện, thì có lựa chọn "let's go to soldier's peak", nhưng rồi chẳng thấy gì nữa, bật map lên cũng không thấy xuất hiện địa điểm mới. Thế này là sao? Hiện tại đã chơi tới Landsmeet rồi :(

15. M-M

Chưa bao giờ gặp lỗi này, có chắc bạn đã update lên 1.04 chưa?
    Btw, kích hoạt console lên rồi đánh runscript zz_gwb_debug - bạn sẽ được đưa đến Warden Keep

16. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Đã cài 1.04, nhưng làm cách nào để bật console??? :(

17. M-M

Mở Properties của shortcut daorigin.exe, thêm vào mục Target -enabledeveloperconsole (sẽ thành "C:\Program Files\Dragon Age\bin_ship\daorigins.exe" -enabledeveloperconsole), vào game nhấn phím ` rồi đánh mã

Lưu ý, console sẽ không hiện hình (giống DA2) bạn đánh xong ấn Enter thì mới biết có hiệu quả hay không, muốn hiện hình thì làm theo http://www.dragonagenexus.com/downloads/file.php?id=1110)

Tyro thích bài này.
  18. Tyro

Tyro Legend of Zelda

Thanks cậu, đã Rep :D

19. hieumapdau

hieumapdau Dragon Quest

Morrigan theo đường chiến thì xài chiêu nào các bác ? Thích cái clone of cold nhưng nó bất tiện quá, tanker chạy lên nó làm phát đóng băng luôn với enemy bựa quá :|

20. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator GVN Veteran

Đó là skill disable tốt nhất rồi mà, bạn chỉ cần pause rồi cho cận chiến chạy chỗ khác là được. Cao cấp hơn là dùng skill Fireball nữa.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.