[dantri] có đi có lại

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi troll, 17/4/19.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. wwweeewww

wwweeewww Shemale Tam Thánh GVN Veteran

đưa mấy cái google này ra làm đéo gì nhai mãi thế!??thằng hồ bách thảo chưa biết tôn giáo là gì như mày chỉ tha xong vứt đó!??

2. wwweeewww

lại chẳng cay cú đi tìm clip tiếp??mày tốn công đi đào đặc sản tao quote chửi cho mày hiểu là loại như mày có biết đéo gì về đạo mà cứ phải google rồi ném lên!??

3. TTrCorp

TTrCorp The Warrior of Light GVN Veteran

Đã từng có những topic về linh hồn hay ma quỷ thì các thanh niên thi nhau kể đã từng gặp ma và rất nhiều thanh niên khác ngồi hóng hớt, nhưng topic về Chúa là thi nhau nhảy vào chửi đổng. Thế rốt cuộc tin vào ma quỷ tồn tại nhưng đéo tin vào 1 đấng tạo ra thế giới này?

Riêng thằng Obsidian Gaylord thì nó đéo khác gì 1 con chó ghẻ, vì nó chính là đứa khơi mào war cho topic này. Đừng có nói là tranh luận lành mạnh ở đây để lấp liếm. Một thằng khác thì chuyên gia đi đá lao động đường phố thì vào tỏ vẻ thanh cao như mình là người hiểu đạo lý và từng "1 thời gian dài" tìm hiểu về tôn giáo. Nếu tốn 1 thời gian dài như vậy mà ko hiểu dc ý nghĩa sâu xa của nó thì tốt nhất đừmg mở mồm ra để người ta biết trong lòng mình nó thối.

Giờ tao sẽ giải thích cái câu này:
    Đạo Chúa ko cho phép li dị, "điều gì Thiên Chúa kết hợp con người ko dc phân li" => ko dc quan hệ trước hôn nhân, khi đã lấy nhau rồi thì sống bên nhau trọn đời, chỉ khi 1 người đã mất thì người kia mới được lấy người khác. Với cái thời xưa ăn lông ở lỗ và dân số còn ít thì điều này rất đúng. Việc kiềm hãm con người vào sự chung thủy để tránh những hệ lụy như con rơi con rớt, việc sinh sản nhiều vào thời đó được khuyến khích để gia tăng dân số. Nhất là với người Do Thái khi ấy chỉ là dân du mục sống nay đây mai đó và dân số ko đông.

Giờ tao hỏi tụi bây khi tụi bây lấy vợ tụi bây có muốn sống trọn đời bên người mình yêu ko? Hay lấy vợ nhưng vẫn nghĩ sẽ có ngày đi đá lao động đường phố hay ngoại tình với e đồng nghiệp body ngon? Tụi bây có dám khẳng định quan hệ trước hôn nhân là đúng ko? Vì tao biết ở VN tỉ lệ phá thai trong top cao nhất thế giới với cái tư tưởng thoáng cho vấn đề này. Và khi bọn bây phá thai thì nó đéo khác gì giết con của mình cả.

Chúa cho con người tự do ý chí làm bất kì điều gì họ thích, miễn là họ ko vi phạm vào 10 điều răng, những gì họ làm ở đời này sẽ là nhân quả của họ ở đời sau (lên thiên đàng hay xuống hỏa ngục). Nghĩa là đời này họ có thể làm bất kì điều gian ác nào Chúa sẽ ko can thiệp, nhưng một khi chết họ sẽ trả giá cho điều họ làm.

Và tao rất mệt khi nghe những thằng hồ bách thảo nào bên ngoài mở mồm ra là nói bên đạo Chúa đi xưng tội là dc tha hết. Khi đến xưng tội những lòng vẫn muốn phạm tội, vd thích đi chơi công nhân nghành, thích ngoại tình, nghĩ rằng đó là 1 thói quen ko thể bỏ dc thì ngay cả khi xưng tội cũng ko dc tha. Vì một khi đã phạm tội thì phải ăn năn dốc lòng chừa và khắc phục dc tội lỗi mình đã gây ra. Nếu lỡ có con rơi con rớt thì phải nuôi chứ ko dc vứt bỏ nó, nếu đã gây hại cho ai thì phải gặp họ và offer đền bù lại cho họ xứng đáng. Tội chỉ dc tha hoàn toàn khi trong tâm 1 người thực sự cắn rứt và coi thường bản thân mình và dốc lòng muốn hướng thiện.

Ở xã hội hiện đại này thì con người nghĩ rằng họ là Chúa, họ tạo ra dc tất cả mọi thứ nên những điều răng ngày xưa là thứ nhảm nhí. Nhưng tao khẳng định đéo có đạo nào mà nó chặt chẽ và tạo thành 1 hệ thống chuẩn mực như công giáo La Mã. Rất nhiều con sâu làm rầu nồi canh lợi dụng đạo để làm điều xấu, nhưng biết bao nhiêu trại trẻ mồ côi, nuôi người phong cùi khuyết tật và rất nhiều tổ chức từ thiện giúp ích cho xã hội được tạo ra, nhưng bọn bây đéo nhìn vào điều đó mà chỉ nhìn vào cái xấu mà phán xét. Và 1 lần nữa tao nhắc lại đạo ko hề xấu, nhưng xấu chính là xuất phát từ bản chất con người tham lam, độc ác và thích tranh giành quyền lực.

Nếu bọn bây phủ nhận sự tồn tại của Chúa thì có dám phủ nhận rằng ma quỷ và linh hồn đéo tồn tại trên đời này ko? Bọn bây có nghĩ rằng mình thông minh hơn những giáo sư bác sĩ, tiến sĩ, tỷ phú cũng đang theo đạo Chúa ko? Tất cả những gì tụi bây có là google và bàn phím.

CloneClonee thích bài này.
  4. Osbian Gaylord

Osbian Gaylord Legend of Zelda

rồi sao:4cool_doubt: có thay đổi được sự thật là thằng cha giám mục này đang giảng về cách diễn giải genesis không? :3cool_shame: Hay là giám mục của trung cộng? :4cool_confuse:

5. wwweeewww

lại lải nhải con dương cụ gì vậy!??tao đã nói là tao đéo biết tiếng anh cơ mà diễn giải đéo gì??loại như mày chỉ google xong xạo hồ bách thảo trong khi tao dân việt nam nói tiếng việt nam!??

6. wwweeewww

ôi tao lại sợ mày đi google clip cha xứ việt nam quá,giao hoan đất trời mẹ thứ chó má chỉ biết google tôn giáo xong chửi

7. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm GVN CHAMPION

Nhảm rồi đấy. Lock
    Forum là chuyện forum, trẻ trâu moi info ra dọa ai? Mày cắn đc nó chắc nó ko cắn được mày? Xong đi tù cả 2. Sau nghĩ lại vì chuyện cãi nhau trên forum?? Đm thiên hạ nó cười cho đéo ai nghĩ mày là anh hùng đâu.
    Thằng nào ko tin Chúa cứ ko tin, thằng nào tin cứ tin.

8. Sis

Sis Đê tiện nhất xóm GVN CHAMPION

Vừa phải thôi. 1 hit

Odisey thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.