Cốt Truyện Hunter X Hunter

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi y.r.p, 21/10/05.

1. y.r.p

y.r.p Youtube Master Race

Tác giả:Yoshihiro Togashi

Nội dung: Nói chung ND truyện quay quanh đời sống của 4 nhân vật:

Gon : lên đường đi tìm người cha đã bỏ đi 14 năm về trước

Kurapika : truy tìm băng Genei Ryodan để trả thù cho bộ tộc của mình,sau khi khóa được Niệm của bang chủ băng Ryodan đã tiếp tục công việc của mình để kiếm sống với tư cách là 1 Hunter

Leorio : không biết thành viên cha này có mục đích gì,mới đầu thi Hunter để có tiền vì một sự việc khá là đau buồn cho người bạn của mình vì tiền.Sau này,thi Hunter xong đã đi học y

Killua : xuất thân trong gia đình sát thủ,sau này đã cảm thấy cái tình người trong mình nhờ Gon,sau đó đi theo Gon

HXH là 1 bộ truyện nổi tiếng của Togashi sensei,tuy khá bạo lực nhưng nó đã nói lên được sự cao đẹp của tình cảm bạn bè,đồng đội,điều đó được làm rõ hơn qua băng Ryodan. Một băng giết người ko gớm tay lại có thể nhỏ được những giọt nước mắt cho bạn của mình.

Thế giới trong HXH dường như nó thực mà không thực.Không thực là những năng lực mà các nhân vật có ở trong truyện,còn thực là về những lí tưởng,cách sống và "tình yêu" "tình bạn" "tình đồng đội" và cả "lòng hận thù".Những điều đó được thể hiện khá rõ qua 4 nhân vật Kurapika,Gon,Leorio,Killua và qua băng Genei Ryodan.Nói thật mình thích Kurapika nhưng thật sự mình cảm nhận qua băng Genei Ryodan nhiều hơn.Tự nhiên tui cảm thấy nếu mình là Ryodan khi được hỏi :

"Tại sao các người lại quá ác độc như vậy?Tại sao có thể giết người không gớm tay như vậy?" Tui như muốn hét lên(trong hoàn cảnh là GR)

"Các người có đủ tư cách để hỏi chúng tôi vậy sao?Vậy chúng tôi hỏi mọi người nhé!Tại sao mọi ngừơi lại vứt bỏ chúng tôi vào 1 nơi ko có 1 cái gì gọi là tình người như vậy?Xung quanh chỉ có rác rưởi,xác chết và những gì các người vứt bỏ ko cần đến.
    Sống trong 1 môi trường như vậy thử hỏi có ai nói cho chúng tôi biết cái gì là tình người không?Có ai nói cho chúng tôi biết giá trị của mạng sống không?"

Và tớ thật sự xúc động(gồm nỉ lạc ái nộ đó)khi nghe Feitan nói:

"Gia đình ư?Là cái gì?"

Đúng họ bị vứt bỏ,ko gia đình,vì thế nào biết gia đình là cái gì,nào biết hơi ấm của tình người là cái gì.Vậy nên ko thể tùy tiện nói rằng họ quá độc ác,ko có tình người bởi họ có biết những cái đó là gì đâu!

Tớ nghĩ ban đâu GR chẳng muốn làm cái điều như bây giờ,họ có thể đã nhường bước cho thế giới bên ngoài nhưng hình như bọn người đó được thể làm tới và ép GR vào đường cùng.Con chuột khi bị ép vào đường cùng thì hóa thành hổ,đúng,và GR đã trả thù thế giới bên ngoài bằng cách hiện giờ.
    Có thể sẽ có nhiều người cảm nhận được rằng GR như 1 gia đình đầm ấm,và Kuroro như 1 người bố(hé hé,fan của Kuroro dừng oánh tui)để hòa giải các xích mích của từng thành viên.

Nhiều người nói tình cảm bạn bè của Gon và Killua đẹp quá,và chắc ko có tình bạn nào bằng Gon và Killua.Chắc tớ sẽ nhảy vào và nói ,lầm rùi nhé.Thật sự,tình bạncura GR mới là đẹp thật sự,một băng ko có tình người,giết người ko gớm tay như vậy mà có thể khóc,nổi giận khi bạn mình chết thì đó mới là 1 tình bạn khá lớn và đẹp.

Nói về Kurapika,có nhiều người nói ghét cậu ấy.mỗi lần đến cảnh của cậu ấy lại có 1 không khí buồn bã nặng nề,ghét.Thật sự tui rất giận với nhưng suy nghĩ như vậy.Cả bộ tộc bị tàn sát diễn ra trước mắt thử hỏi sao ko buồn bã,thử hỏi sao không căm thù bọn người đã giết bộ tộc của mình.Thật sự hoàn cảnh của Kurapika,và sự thù hận đối với GR tớ thấy mới là 1 tình tiết hay và hấp dẫn,chính nó mới tạo ra sự lôi cuốn của truyện.Sh*t it,thật sự giận bọn nào có suy nghĩ trên .

2. deadwinds

deadwinds Youtube Master Race

người ta đọc truyện phần đầu ai mới học TA cũng hiểu cần gì ông phải post bài lên thế này làm gì đẻ câu bài và mp à nếu có thì nên post cốt truyện phần sau ấy

3. hunter2999

hunter2999 Mr & Ms Pac-Man

Cốt truyện phần sau nói về cuộ chiên với mấy con kiên chúa thì phải kiến vua đã dc sinh ra rồi nhìn xấu quắc à

4. girl'srules

girl'srules Donkey Kong

Trong chapt mới nhứt, The King đang đánh cờ với con nhỏ kia. Cũng có biến thành hơi mềm lòng 1 chút. Hi vọng là con nhỏ kia không bị mấy thằng guards giết.

5. Ruthless

Ruthless Mr & Ms Pac-Man

Đoạn đầu thì rất hay , rất lôi cuốn , không thể chê vào đâu đựơc . Nhưng từ cái đoạn kiến chúa gì đó thì nhìn vẽ xấu kinh khủng , lại không hay bằng .