[ Comic ] Hotboy vs Tomboy - Julenfor

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Julenfor, 8/11/09.

1. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

Hotboy vs Tomboy​

Author - người nắm quyền "sinh sát" đối với tất cả các nhân vật :">: tớ - Julenfor

Summary : rất rõ ràng ngay từ cái tựa ;)):"What is the diference between a girly boy and a tomboy"

Đây ko phải lần đầu Ju làm truyện tranh the sims nhưng là lần đầu ju post lên. Cũng như đây ko phải lần đầu ju vào gamevn nhưng là lần đầu Ju reg nick và trực tiếp post bài, vì vậy đừng thấy ju mem mới mà ăn hiếp :">

Chap đầu còn vài pic nữa chưa viết lời thoại xong, vì thế nên phải đến ngày mai Ju mới up truyện lên dc, giờ cũng 11 giờ khuya nên chắc ko ai còn thức, munố gì cũng phải đợi đến mai thôi ;)) Thế nên ju post tấm into lên trước cái đã :">

.
    ___________Auto Merge________________

.

2. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

xin lỗi, ju ko có ý định post nhiều bài liên tiếp như vậy đâu, nhưng ko hiểu sao ko thể tự edit bài của mình dc TT^TT Có một điều ju quên ko nói:

Nội dung của truyện này, ju lấy ý tưởng từ một fanfic Harry Potter. Tuy nhiên, ju ko làm theo hoàn toàn nội dung của fic ấy (vì hiện tại fic ấy đang tạm dừng vô thời hạn _ _!). Cả bối cảnh, tính cách, hoàn cảnh, tên và nhiều cái khác cũng dã dc thay đổi cho phù hợp. Ju chỉ mượn một số chi tiết cảm thấy hay hay và có thể đưa vào truyện dc từ fic ấy thôi. Vì vậy, có thể vô tình bạn sẽ thấy có vài chi tiết khá quen thuộc (với trường hợp bạn đã đọc qua fic ấy :-j). Và những điều này Ju đã xin phép qua tác giả của fic ấy và đã nhận dc sự đồng ý. Hy xong mọi người sẽ thích truyện này :D

3. Tehmango

Tehmango .:♫♥ GVN Veteran

Okie ,ủng hộ 1 vé ;))
    Chủ đề của truyện nghe khá ấn tượng đó bạn :D
    Chờ chap 1 \:d/
    p/s : ko ai dám ăn hiếp bạn đâu :>

4. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi vì đã nói "mai" nhưng đến tận hôm nay mới post lên :". Vì là chap đầu tiên nên munố làm kỹ chút. Hy vọng nó sẽ ko quá khó hiểu hay là khiến mọi người thất vọng ;)) Enjoy it :D

Khúc này có một lỗi kỹ thuật nho nhỏ :"> Ju đag làm thì tự nhiên "nắng lên", theo đúng cả nghĩa bóng lẫn đen =)) Cho nên ánh sáng trong mấy pic sau hơi bị thay đổi, sáng lên 1 chút

.
    ___________Auto Merge________________

.
    P/S: hình như ảnh lúc post lên 4rum ko giữ nguyên chất lượng như lúc đầu nhỉ. Đây là link ảnh gốc: http://i1013.photobucket.com/albums/af256/Millefiore110/1copy-1.jpg?t=1257870904, mọi người xem thử và so sánh thì thấy ảnh post trực tiếp lên nó hơi nhoè và mờ đi đúng ko :-? Có ai biết cách khắc phục lỗi này ko, giúp Ju với :-?

5. alixinhzai

alixinhzai Mr & Ms Pac-Man

chất lượng ảnh vẫn thế mà bạn....

6. ShyOnline

ShyOnline Youtube Master Race

Nội dung....
    Mình e là....hơi bị hay đó pạn ơi :D
    Mà mình thấy nên choa Han Shen đổi kỉu tóc của girl đi bạn...kỉu tóc ngắn í >.<...Như thế mới đúng chất Tomboy chứ :-*
    Anyway mình ung hộ truyện của bạn :x

7. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

Ơ. Cái sự tình là mình ko thể tạo một con sim nữ y chang con trai dc. Nhưng mình lại có thể tạo một con sim nam y chang con gái =)) Thế nên ... :'> Anyway, thanks đã ủng hộ :'>

=====================

Hjx. Sau khi up chap 1 lên, nửa năm sau up tiếp chap 2 =)) Cái tốc độ làm truyện của mình thật là =)) Dù sao cũng mong dc ủng hộ :'>

CHAP 2:

8. Kaiou

Kaiou Mr & Ms Pac-Man

Chủ đề hấp dẫn ;;). Mình có cảm giác là cái cô bé bạn "thanh mai trúc mã" có phải là Han Shen không =))? (Đoán thử thôi, ko chắc :)) )

9. crystal_baby

crystal_baby Youtube Master Race

Truyện của bạn làm rất hay. Nội dung thú vị, bạn mà chăm chút hình ảnh nhân vật thêm chút nữa. Ông bố của Kiel xem ra nhí nhảnh ra trò:D:D:P

10. tieuthuRose

tieuthuRose Youtube Master Race

woa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! It's really cool! I think Han Shen is his .....right?

11. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

Mừng quá. Cứ tưởng ko có khách chứ :'>

Ôi. Hai cái câu này :'> Bí mật ko thể tiết lộ dc =)) Các cậu chịu khó theo dõi chút nữa vậy :'>

Thanks bạn :) Tớ đang cố tim một chương trình print ảnh cho chất lượng cao đây =.= Nếu cậu biết có chương trình nào thì giúp tớ :)

12. RapGirl

RapGirl GVN Veteran

:o bất ngờ thật,chap 1 cách đây nửa năm
    Dù sao cũng ủng hộ tác giả come back ;)) lâu lắm mới có truyện coi
    Chap 3 có ra liền không hay đợi năm 2011 ra lun 1 thể vậy nè ;))

13. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

Đừng làm tình làm tội tớ thế mà :'> Dù sao cũng trở lại rồi chứ bộ :'> Sẽ cố gắng up chap 3 sớm nhất có thể =)) Thanks bạn rap đã ủng hộ ;))

14. Kaiou

Kaiou Mr & Ms Pac-Man

:"> Cậu làm típ đi. Mình cũng muốn xem có phải như mình đoán ko :">. Lôi cuốn đấy =))

15. ♥Jam♥

♥Jam♥ Youtube Master Race

Truyện của bạn làm hay quá :x Cả hài hước nữa. Thật sự mình rất thích truyện của bạn đấy :d
    Buồn cười nhất là cái đoạn ông bố đánh đàn hát =))
    Chờ chap 3 ^^

16. autumn_wind

autumn_wind Donkey Kong

Hèn chi trông cái vòng 1 nó ngồ ngộ nhỉ :)):)):))
    Truyện bạn làm hay lắm! Nội dung chặt chẽ mà lời đối thoại cũng rất hay nữa! Mau ra chap 3 sớm nha bạn ^^

17. _Muzik_

_Muzik_ Mr & Ms Pac-Man

Đang chờ chap 3 nè ♥ ~~~~~~~~~~~~~~~

18. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

Hjx. Cảm động quá TT^TT Thanks mọi người đã ủng hộ TT^TT Chap 3 đang làm, chắc cỡ ngày mai hoặc ngyà mốt là có :)) Ko cần chờ đến năm 2011 đâu =))

Ờ. Đại loại là trong truyện này tớ thích nhất ông bố của Kiel =))

Thật ra ban đầu tớ cũng cố gắng lắm rồi, tìm đủ mọi trang phục, đủ loại mod vẫn ko thể tạo dc 1 bạn nữ có vòng 1 "ngồ ngộ" thế =)) Cho nên mới đành dùng hạ sách này =))

19. crystal_baby

crystal_baby Youtube Master Race

Mình từng thử tạo một con sims nữ kiểu tomboy khá chuẩn. Minh dùng 1 bộ đồ du lịch trong bản Bon Voyage, vài cái tóc tóc convert nam sang nữ. Mình nghĩ bạn cứ nên thử, Han Shen rất dễ thương, con gái vẫn là hay nhất.:D:P

20. Julenfor

Julenfor Mr & Ms Pac-Man

Thật ra cái tóc thì tớ ko lo. chỉ lo kiếm trang phục thôi. Mấy bộ trong Bon Voyage thì đúng là có thể tạo cái body "chuẩn" dc, mỗi tội nó lại ko phù hợp với truyện :"> Mà thôi, dù sao tớ cũng đã làm con sim nam rồi, có muốn đổi lại cũng ko dc nữa =)) Thanks đã ủng hộ :)

======================

Y như đã nói, hôm nay up chap mới :"> Đúng ra là đã có thể up hôm qua rồi, có điều là bị lãng phí mất 5 tiếng cúp điện quý báu nên ko làm dc TT^TT Nói sơ qua chút về chap này :"> Đúng ra trong truyện gốc chap này nó ngắn lắm. Vậy mà chẳng hiểu mình "chế" làm sao mà nó dài ơi là dài (gần 70 tranh =))). Thế nên buộc lòng phải cắt làm 2 chap. Do đó nên chap này diễn biến của Kiel và Han Shen vẫn chưa có tiến triển gì (nói trước mọi người đỡ phải chờ =))), vì cái phần diễn biến đó lại nằm ở phần sau (đã bị tách đi) =)) nhưng bù lại chap 4 sẽ dc up nhanh thôi (vì chụp xong hết rồi :D), với lại "câu chuyện ấu thơ" của Aaron và Ken thật ra cũng khá thú vị lắm mà =))

P/S: Nhấn coi ở kích thước thật giùm tớ nha ;)) Chụp bằng cái FRAPS, mọi người xem thử ảnh nó có rõ đẹp hơn 2 chap kia ko ;))

Chap 3:

=================

Hình như hành động của con sim trong chap này ko dc liền mạch lắm đúng ko :( Làm xong hết đọc lại mới để ý :( Mọi người thông cảm =.=' Hy vọng chap này ko nhàm quá ;)) Chap 4 sẽ sớm có thôi :))