Các thắc mắc trong FIFA2005

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi red-devil, 14/10/04.

1. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator GVN Veteran

Hiện nay box FIFA đang được sự quan tâm của nhiều người, số lượng topic gần giống nhau vì thế tăng lên rất nhiều vì thế tôi lập topic này để các bạn post tất cả các yêu cầu câu hỏi của mình vào, tránh tình trạng lập những topic có tên nghe rất "kêu" nhưng bên trong ko có gì cả, và đây cũng là để giúp bác TC đỡ mệt nhọc hơn. Xin bác TC pin topic này lên thành chú ý, đồng thời xóa những topic chú ý ko còn phù hợp nữa. Thanx.

2. snow angel

snow angel Dragon Quest

Người ta lập quá trời Topic để bàn luận goài bác lập thêm cái topic này làm gí nữa cho mệt cứ pót bài zô mí cái cũ cho rồi :D

3. k_fantomas&games

k_fantomas&games Donkey Kong

Trích dẫn lời nói: Hiện nay box FIFA đang được sự quan tâm của nhiều người, số lượng topic gần giống nhau vì thế tăng lên rất nhiều vì thế tôi lập topic này để các bạn post tất cả các yêu cầu câu hỏi của mình vào, tránh tình trạng lập những topic có tên nghe rất "kêu" nhưng bên trong ko có gì cả, và đây cũng là để giúp bác TC đỡ mệt nhọc hơn. Xin bác TC pin topic này lên thành chú ý, đồng thời xóa những topic chú ý ko còn phù hợp nữa. Thanx.
    Tôi nghĩ bác nói rất đúng, bác TRẦN CHÂN làm ơn xoá hộ mấy cái topic đã khoá đi, khoá rồi mà còn để đó trông ngứa mắt lắm.

4. phong7102003

phong7102003 Donkey Kong

bác red devil - cho hỏi cách chỉnh nút pad pS2 để chơi fifa2k5

5. hta243

hta243 Youtube Master Race

Thế có ai có bản crack cua fifa 2003 demo không cho tui với hay fìa 2004 demo cũng được . Tui tải về trên mạng xuống ấy mà.HELP ME!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

6. k_fantomas&games

Ủa, nhà bác ở đâu vậy???
    Mà sao lại không ra ngoài mua đĩa được???
    TẠi sao phải down từ mạng xuống vậy???

7. hta243

Tui ở Mỹ , Từ Việt Nam mới qua thế mà quên mua đĩa fifa chơi . Qua bên đây định đi mua thì thấy cái giá tròi ơi đất hỡi. 34.99 USD lận đó ai mà mua
    ở nhà có mạnh thì tải nhung không có bản chính thức mới càn bản crack chứ

8. k_fantomas&games

Thôi mà, cái giá đó ở bên đấy cũng phù hợp thôi, bù lại bác được bản chính gốc 'XỊn" , đĩa ngon lành, giới thiệu đủ hết, lại còn có cả CD Key xịn để online nữa. Thôi , bác cố tí mà mua.

9. hta243

Vậy thì bác gửi tiền qua cho tui mua với . Như vây là không có ai biết cách crack bản demo của fifa hết phải không . HuHUHuhuhuhuhuhu

10. yugioh!

yugioh! L0v3 Quy ẩn giang hồ

à này các bác các bác mua đĩa về có đoạn phim quảng cáo không vậy tui chả thấy đâu cả chỉ thấy cài vô rùi nhấn mấy cái gì đó rù ivô chơi thui à các bác chỉ tui cái

11. chuyengia

chuyengia Donkey Kong

Trời ơi sao có cái topic của tôi hỏi về cách không cho FIFA 2005 tự động chuyển cầu thủ chặn bóng khi cầu thủ đối phương có bóng bị ai xoá thế nhỉ??? đành phải post vào đây vậy, mọi người ai có biết thì giúp nghen :D

12. ahola

ahola Youtube Master Race

Chào các bác chơi fifa đã lâu năm mình là 1 người cũng chơi fifa lâu rồi nhưng chơi nghiệp dư lắm.Tuy có thắng máy thiệt nhưng năm nào đá giải cũng bị loại do ghi không được nhiều bạn thắng cho lắm.Mình chỉ biết điều khiển có 4 nút thôi đó là A,S,D,E còn những nút khác thì mình bó tay do đó mình chơi hổng có được hay.Nay mong các bác gần xa chỉ giúp mình thêm 1 số nút của fifa.Và mình có 1 câu hỏi là làm sao để khi đang chơi bấm nút nào mà hiện lên số của cầu thủ và những số 1,2,3 tương ứng với những nút nào

13. k_fantomas&games

Trong FIFA không có phần hiện số cầu thủ trên đầu khi chơi.
    Còn về các số khi đá phạt góc là:
    -Số 1: nút D
    -Số 2: nút A
    -Số 3: nút W (chọc khe)

14. yugioh!

là nút Z đó bác ạ nếu nhấn Z lần 1 là người số 1 tức là nút 1, ấn 2 lần là nút 2, ấn 3 lần là nút 3 vậy nhé còn chọn phạt góc thì theo bác fantomas là đsung rùi đó vui vẻ nhé

15. honhatminh1989

honhatminh1989 Youtube Master Race

Sao mà tui chơi ff2005 tự nhiên mấy thằng ko bị đốn gì cả, mà vẫn bị dấu chữ thập, nhưng ko fải màu đỏ, coi dsách thì thấy vị trí thằng bị thương có cây cờ trên đầu, vậy là seo?

16. yugioh!

đó là do bác cho nó đá nhiều quá không cho nó nghỉ ngơi thì sẽ có chứung bệnh này thui bác à
    bác cho nó tịnh dưỡng vài ngày thì sẽ hết với lại có khi nó bị đốn giò nữa bác nhé
    coi cái khả năng chơi trong trận của nó rùi hãy cho ra sân
    nếu mún thì cứ cho nó ra sân rùi làm sao bị chấn thương đỏ rùi đr 1 2 trận cũng mới đá được bác nhé

17. jumazzi

jumazzi Youtube Master Race

TO ALOHA
    Tôi tìm được trên mạng cho ông này

A. Cách điều khiển:
    Các phím điều khiển cơ bản: A, D, W, S, Q, E, Z, C, Esc, Shift
    Di chuyển cầu thủ: các phím mũi tên (Arrow keys)
    Chạy nhanh (Sprint): W
    Đi bộ (Walk): C
    Bật Menu lệnh (Pause game): ESC
    Chỉnh chiến thuật trong khi chơi (In-game Management - IGM) : C+Z
    Bấm C và bấm Z cùng một lúc để có thể thay đổi chiến thuật ngay trong trận đấu. Bấm mũi tên lên/xuống để thay đổi kiểu chiến thuật cần đổi và bấm mũi tên tới/lùi để thay đổi cách thực hiện các chiến thuật đó.
    Kiểu chiến thuật Cách thực hiện
    Defensive Pressing/Neutral/Contain
    Formation Attack/Neutral/Defend
    Attacking Wing play/Possesion/Longball

* Ghi chú:

Pressing: cầu thủ di chuyển bám sát đối phương
    Contain: cầu thủ giữ vững vị trí
    Wing play: chơi bóng bổng
    Possesion: chơi phối hợp
    Long ball: chơi bóng dài
    B. Cách tấn công (khi có bóng):
    Chuyền/Đánh đầu chuyền: S
    Đẩy bóng dài : W
    Sút/Đánh đầu/Volley : Bình thường: D Xà : D + C
    Lật cánh/Căng ngang : Bình thường: A Xoáy: A + C
    Kỹ thuật : Bình thường: Shift+phím mũi tên
    Rê dắt: Shift+C+phím mũi tên
    Bật tường : S,Q,S/W/A

Chuyền bóng:- Chuyền bằng phím S có lực và độ chính xác cố định. Muốn thực hiện các đường chuyền có lực và độ chính xác tùy chọn thì hãy dùng phím W.
    - Để thực hiện một đường chuyền sẵn: bấm chuyền (S hay W) trước khi bóng đến chân.
    C. Kỹ thuật tấn công kiểm soát chạy không bóng (Attacking Off the Ball Control Running - OTB): Khi một cầu thủ đang kiểm soát bóng, bấm Z để thực hiện kỹ thuật OTB. Sau khi bấm Z, xuất hiện các con số trên đầu các cầu thủ khác, số nào đang sáng là mục tiêu, nhấn Z để đổi mục tiêu, sử dụng Shift + phím mũi tên để điều khiển cầu thủ mục tiêu, thực hiện câu bóng bổng/căng ngang bằng A hay chuyền bằng W.
    - Thực hiện một pha bật tường: bấm S cho đường chuyền đầu tiên, Q để chạy lên và S, W hay A để nhả bóng lại cho cầu thủ đang chạy.

18. patten

patten Mayor of SimCity GVN Veteran

bình thường ở các bản fifa khác thì bác vào game setting,, chỉnh auto switch thành none là được,, còn ở fifa 2005 theo tôi nhớ là ko có chức năng này thì fải,, bác tìm thử xem... :D

19. k_fantomas&games

Dấu chữ thập nghĩa là bị mệt hoặc chấn thương nhẹ. Còn 1 khi đã màu đỏ thì là bị chấn thương nặng. Còn khi vào danh sách thay đổi đội hình và cầu thủ thì có cây cờ trên đầu cũng với lý do tự.

20. yugioh!

đsung hình như bản này không có đâu các bác ạ tui đã mò nhiều lần mà chưa thấy
    ai thấy post hình lên chri chỗ nhé