Các host tốt và rẻ!

Thảo luận trong 'Lập Trình Web' bắt đầu bởi MasterMindSeries, 14/11/06.

1. Tào_Tung

Tào_Tung Mr & Ms Pac-Man

Tớ korangar đây =))
    Có điều host Việt Nam nó nhát gan lắm , nó sợ vbb kiện nên dễ die lắm á =))

2. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator GVN Veteran

The lời bác korangar dùng forum open sources là chắc ăn hoặc mua bản quyền.
    Mà sẵn tiện hỏi mấy bác em cần mau 1 host khảong 150mb,5gb band thì mua ở đâu ạh. Em cần cái ổn định, gái cả phù hợp túi tiền sinh viên.THanks

3. hikaru_anh

hikaru_anh Legend of Zelda GVN Veteran

sặc ,theo em biết thì chưa thấy ai mà bị thằng host lock nick bao giờ, nếu ko thì cả đám forum die hết --> mất khách

4. Tào_Tung

Tào_Tung Mr & Ms Pac-Man

Nó ko del host mà nó chỉ gửi mail yêu cầu mình del forum , nếu mình ko đáp ứng thì nó mới del luôn cả host .

@ yphanh : thử cái àny đi .

5. hikaru_anh

thì phải gửi mail chứ, chơi sảng một cái là mất khách chắc luôn
    @yphanh: ông cứ xài đỡ Kcc đi, nâng cấp lên rùi đó mà Dung lượng với Bandwith thì quá prefect

6. Nguyen_Kain

Nguyen_Kain Quậy hết mình Moderator GVN Veteran

Có , xúc pham thành viên khác :o ở box thư giãn :D

Muốn xài VBB thì tốt nhất đừng xài qua host free , bọn host free nó đâu có muốn dính đến kiện tụng chứ :p , tốt nhất là xài forum VBB trên những host mình bỏ tiền ra mua , như vậy bọn host nó ko dám làm gì mình ::)

7. backstaber

backstaber Mario & Luigi

trời 8-} tưởng bác Korangar nhà ta chỉ bị bắt lạt, ai dè cũng đốp lại, mà đốp lại cũng ko "pro" nên .. :'> 1 phút mặc niệm bác Kor
    mà sao ko mấy ai sài 4rum free nhỉ :D đâm đầu vào cái VBB có ngày mất mạng như chơi 8-}

8. Tào_Tung

Tào_Tung Mr & Ms Pac-Man

Không phải là xúc phạm mà là giáo dục .
    Nó chế bài hát như thế này " lòng mẹ bao la như vũng nước sình " , làm gì thì làm , đụng đến mẹ thì có làm gì cũng phải chửi .
    Tớ đốp pro lắm đấy chứ , ko tin cứ vào box thư giãn mà coi =))

9. TRUONG QUANG VU

TRUONG QUANG VU Donkey Kong

Em cũng từng xài rùi , nhưng đến lúc forum bị lỗi thì muốn fix cũng chẳng biết đường đâu mà fix +_+ . Với lại đừong truyền ko ổn định bằng lúc mình mua host rùi up diễn đàn lên :D:D
    Vậy giờ mua host elife lun , dùng VBB null lun chứ tiền đâu mà mua :D:D . Hi vọng nó ko bít forum mình là null ^^!

10. backstaber

backstaber Mario & Luigi

khổ bác Korangar ghê ^^ tính hay bị kích động thế chết có ngày :-"
    btw nếu hôm nay mà em ko đi học, gặp bài đó chắc giờ này bác cũng thấy chữ GOV to bằng cái mẹt dưới nik em (cũng là 1 ng` hay bị kích động =)) )
    cứ sài bình thường thôi, vì /me nghĩ là e-life cũng ko có thừa thời gian để kiểm tra, vì thực tế chưa chắc họ đã biết kiểm tra nulled, còn nếu biết chắc cũng bỏ qua thôi, ng` Việt cả mà ^^

11. hikaru_anh

theo tớ biết trước kia có vbb4vn hay vietvbb cũng xài elife khá lâu, nhưng cho đến lúc bị hack và hết hạn hạn mới die, chứ có bị lock đâu

12. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator GVN Veteran

MUốn kiểm tra có phải null hay không thì các nhà cấp host VN ta pó tay chắc chắc. Chỉ có mấy dector bên vbulletin nó đi kiểm rồi gửi thư báo mà thôi. Với lại bây giờ có thêm cái vụ vbb include key đó. Có cái này rồi thì có kiểm tra cũng pó tay. Mấy bác cứ an tâm, không phải chỉ mình dân VN mới biết dùng vbb null.THanks

Host thì em định dùng: elife hoặc vn-sg, không biết có bác nào sài rồi thì cho em ý kiến.Thanks

13. saphiressss

saphiressss Youtube Master Race

Tốt nhất là dùng plan 2 đấy bạn ,với lại ixwebhosting phục vụ tốt lắm ,có gì thắc mắc là nó trả lời 3 lần trong 1 ngày (until you close your helpdesk ticket - Thẻ câu hỏi của bọn nó)
    Với lại đang xài mà bạn đổi plan thì nó sẽ hoàn lại tiền và chỉ giữ lại số tiền tương ứng với plan đó

Có 2 server là Windows và Linux ,Với dân ta chắc xài Linux cho nó rẻ + edit dc pass cho server (mún download từ server mình thì phải đánh pass)

Còn cách đăng ký thì chỉ có là CC (CC chùa vô ích) ,vì sau khi mua bán xong ,nó sẽ gọi vào số phone bạn provide khi đăng ký sau đó hỏi về thông tin chủ thẻ (Birthday ,Name ,Expire day ,vvv.v.v.):devil:

14. steelman

steelman Youtube Master Race

Mình thấy hostvn.net là ổn nhất .Hỗ trợ server us lẫn vn giá lại rất sinh viên .

15. ZeusMaster209

ZeusMaster209 Mr & Ms Pac-Man

Khổ nỗi mình lại ko phải loại như vậy lắm :)) :'>

Đó là với cậu, vì nó rẻ mạt. Nhưng nếu nói về chất lượng của nó thì super cùi :x
    Đồng tiền đi liền bát gạo mà ;;) Tiền nào của nấy :hug:

Theo tớ xài host US có lẽ ổn hơn :D còn forum, thì nên xài OS, có tiền thì mua luôn vbb mà xài. Hồi trước làm cái themeblog còn bị nó gửi thư bắt đóng cửa. Mình close nó 1 hồi rồi khoảng 10 ngày sau lại open =)) Hài vãi =))

Giờ thì cái host cũng expired rồi :| Đang project mới :D

16. newbie113

newbie113 Youtube Master Race

Linux Server - Personal Plan
    Share Hosting & Reseller Hosting

100 GB disk space
    100 GB data transfer

100 POP3 Emails
    Web mail support
    Auto responder

OC3 Connectivity
    99.9% Uptime Guarantee
    100 FTP accounts
    Cpanel Lastest

PHP support
    100 MySQL database

$5 / Month
    (promo code : save_off_50_usd

http://us.host100gb.com

17. lovekanmiyoun

lovekanmiyoun Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi va xin trả lời gấp
    Plan 1:
    -15.000 VNĐ/tháng, 180.000 VNĐ/năm
    -Dung lượng 100MB , BW 20GB
    -Thanh toán tối thiểu: 1 năm
    dung lượng 100 mb dùng làm forum thì có thể chứa các dữ liệu như nhạc được ko và khi tôi dùng đến 100 thì tiêu cái forum tôi à,bw 20 thì mỗi tháng có tăng thêm chút nào ko,20gb thì khoản được bao nhiêu lược tru cập trong tháng.có hổ trợ giúp đỡ khách trong việc quản lý forum củng như tư vấn ko.

18. R.O.S.S II

R.O.S.S II Dragon Quest GVN Veteran

^

100mb dùng chứa nhạc thì phí quá, bây giờ có rất nhiều dịch vụ lưu trữ trực tuyến rồi nên bác cứ đăng ký 1 dịch vụ nào đó rồi lấy link để play.

Khi dùng hết 100mb dung lượng thì không có hư hại gì đến cái web/forum của bác cả. Hết dung lượng thì hết upload thêm thôi.

20gb bw là đủ cho 1 forum có số thành viên khoảng < 1k. Hết tháng thì bw tự động trả về 0, và cứ thế tiếp tục xài.