Xin hướng dẫn FE4 chapter 7~>End

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi karazumi_nakita, 30/4/14.

1. karazumi_nakita

karazumi_nakita Donkey Kong

Hiện tại mình có hơi kẹt một vài chỗ khi chơi FE4 kể từ chapter 7 mà tìm nhiều nguồn không thấy hướng dẫn full của game này đâu cả ( có cái hướng dẫn thì đến chap 6 là end luôn ). Vậy ai có thể share mình cái walkthrough FE4 từ chap7 trở đi ko? Tks trước :9cool_sweet_kiss:

2. RobertFE

RobertFE Mr & Ms Pac-Man

Đay nè bạn:HDFE4, nhớ thanks nha.

saoday12, 20sophan and harupy like this.
  3. huynhthi965

huynhthi965 Youtube Master Race

4. karazumi_nakita

Tks bác nhé! bác chỉ em cách vote rep cho bác đi...em vote cho:9cool_sweet_kiss:

5. RobertFE

RobertFE Mr & Ms Pac-Man

Bạn bấm zô hình sao dưới bài viết của mình rồi bấm bạn hài lòng là dc rồi

6. Panda_warrior

Panda_warrior Youtube Master Race

Bản hướng dẫn trên gamethu được viết theo phong cách khá bá đạo, và mình ko biết bạn đó train stat như thế nào, nhưng pegasus lv 20 promoted mình cho đi đánh con merc + 2 con cướp nó đấm chết luôn -_-. Nếu bạn tin răm rắp theo HD thì sẽ nát đó. Chỉ nên đọc để biết sự kiện sẽ diễn ra + secret thôi.
    Bản chi tiết thì bạn nên search trên gamefaq, tất nhiên là tiếng anh 100%.

7. Krew

Krew Mr & Ms Pac-Man

bác ơi bác train kiểu gì mà 1 con Peg mà bị 3 con đấy vả chết ???
    nói thật là cái FE4 này mà chịu nó nhẹ tay, đi farm boss, gõ nó gần chết rồi cho nó đứng trên thành hồi máu ý, thì hết bài 1 là 2 thằng kị sĩ xanh đỏ của team * cặp đôi bá đạo ẩu mọi FE =)) * nó làm gỏi cả nút luôn, thật, chấp cả Sigur và Cuan 1 mắt

8. karazumi_nakita

Mình chỉ xem si cờ rít xem chỗ nào cần thiết để tránh khiếm khuyết khi chơi game thôi...chứ chả nhẽ làm theo như hướng dẫn hóa ra người ta chơi game hộ mình àh :)) Con ngựa bay tốt nhất cầm giáo Hero + thêm cái Leg ring cho lành...vọt xa mà chọc cũng thấm. Hero spear 100* nữa thì thọc cái nào thốn cái đó, chỉ sợ em cung nào nó thọc trộm chứ làm gì mà yếu. Em chơi chỉ kết mỗi pega với dragon...mỗi tội FE4 có mỗi 1 char dragon mà về late game mới xuất hiện :))

- - - Updated - - -

2 con kỵ sĩ Alex với Haish ấy à. Con alex ( xanh ) đánh đc 2 lần nhưng dame lại yếu chút, con đỏ có skill crit thì chỉ chọc đc 1 lần ( thi thoảng nhá cái continue 1 cái thì đập đc 2 cái ). Nói chung em luyện cho màu mè chứ chả dùng làm gì. Vì Lord mình stat tăng khá ( nhất là đời con tăng cả Def lẫn Mdef trâu hơn cả bọn pháp sư trừ em Aria ) Cầm lord lao lên tank chả ngán đứa nào cả :D mấy cái nhiệm vụ giải cứu thì cần Knight thôi chứ về sau không dám cho nó lao lên trên hứng dame nữa vì nó kháng phép thấp, lên ăn 1 hit pháp sư là ngắc ngoải.
    p/s: Swordmaster bản này bá đạo nhất :v

9. Krew

Krew Mr & Ms Pac-Man

vì thành Tỳing + mdef thì phải, nên nó là vô đối
    cá nhân tớ thấy thì bản 4 mấy thằng ngựa và mấy chú swordmaster là kinh nhất, xong đến mấy con thieft, nói thật cái trò * gõ nhẹ nhàng đó * tỡ ngồi farm choc onnaof cg 20 lv ( đã change classs ), ,tạo nên 1 đội quân khủng khiếp, và FE4,5 này thì thằng nào luyện đc xong cg có quyền chặn đường cướp tiền mãi lộ cân cả team bên kia =))
    ngày ko biết chơi còn phang chết thằng gì cầm thánh kiếm ở team kẻ định cơ mà * đáng nhẽ thu phục đc = cách dùng con kiếm nữ ở bàn 2 thu nhưng ngày đó chơi hết, gặp là bem ko quan tâm * =))

10. BangNhi

BangNhi Youtube Master Race

Bàn 2??? Chap 1 map 2 hay là chap 2? Nếu là chap 2 thì con Lachesis chỉ talk với thằng anh của nó là Eltosian (giữ kiếm ma - kiếm *) để khuyên và Eltosian chạy về thành rồi bị chém đầu (trước khi về có tặng lại cho con Lachesis cây kiếm "Đất mẹ" có + magic khá là hữu dụng, nhưng vì chỉ có 10 lượt sử dụng nên phế, muốn xài thì Edit lại thành 50 rồi train *), quân ta chỉ giữ thanh vũ khí thánh này ở đời con, và thằng con đấy tự gia nhập vào quân ta chứ không cần nói chuyện. Còn chap 1 map 2 thì chả có con nào talk để thu phục thánh sĩ cả.

Btw, hình như ở chap 1 chỉ có 5 con cầm vk thánh: Si, Cu, Le, Bớt vs Lau thôi =w=, mà 5 đứa này cũng chả cần thu phục gì hết.

Mình chơi đời cha thì chỉ luyện lv cho Si, Cu, Le, Fin, Ti và Eh (cho con này theo buff máu vì mình thích đời con là Mana tóc đen hơn là Rana nên bé Edin tạch sau khi lấy cung *)

- - - Updated - - -

Cơ mà mười mấy năm trước khi chơi fe4 quan điểm của mình là "Con nào mặt hiền là tướng phe mình" nên tìm cách thu phục bé Ishtar (giữ quyển Thor) mãi, còn bé Athena thì giết =w= (còn con nít, tiếng anh chỉ biết mỗi chữ OK - qua sản phẩm nào đó)

11. Krew

Krew Mr & Ms Pac-Man

tức là sau bài đầu tiên, mình chơi cái trò gõ nhẹ nhẹ c ho boss ko chết, giã quân 1 lúc, bài tiếp theo thì đi xuống có 1 đứa kiếm đi bộ, phải cướp thành xong mới nói chuyện để cứu nó ý, tớ ko nhớ tên, nhưng hồi mới chơi biết đếch gì ,vả no chết luôn, nên sau ko có con đấy để nói chuyện lấy thằng kị sĩ đen cầm kiếm * =)), nên cung VẢ CHẾT NỐT thằng đó . cái thằng cầm vũ khí thánh đó là cái bài mà ở góc trên có cái tháp, ra thăng Claude có gậy * và con cung tóc vàng * hình như cũng có khả năng cầm cung * ý

Hồi đó chơi xong thấy thiếu 24 chả, trong thành thấy thiếu vài lỗ đứng nên mới chơi lại, thử nói chuyện với tất cả các con có mặt mũi =)) chứ đâu có biết gì, toàn tiếng Nhật bổn mà, chơi từ nhg năm 199x mà

đời thằng bố thì tớ ko thích Cuan, tuy nó khỏe nhưng mà cảm giác cứ đụt đụt, streng to nhưng speed kém, thường chỉ chọt đc 1 hít, ko rau húng như FIn, Fin là 1 con người tận tụy và tôi cảm giác anh cứ như Takenori * trong Takeru * hoặc triệu Vân vậy :)), khi mà có hero spear thì cân tất

12. taichuot

taichuot I'm Off! Moderator GVN Veteran

2 bác nói chuyện với nhau tui đọc mà nổ đom đóm mắt. Hồi xưa chơi thấy hay và hồi hộp vì tự mày mò từ A - Z. Giờ cái j cũng có thể tìm trước nên cũng giảm đi cái hay của game.

13. Krew

Krew Mr & Ms Pac-Man

thì ngày xưa tớ cg phải mò chứ, chơi chết ko biết bn lần, nhất là nhg màn gặp phải mấy kẻ địch có vũ khí *, vừa muốn thu, vừako biết đánh nó ntn

14. 20sophan

20sophan Youtube Master Race

bạn ơi cho mình xin lại link đó đi link này bấm vào nó báo File not found