Bóng đá Việt Nam: bạc nhược!

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi Kentiny, 16/11/18.

?

U23 có vào vòng trong không?

1. 17.6%
  2. Chắc chắn có

11.8%
  3. Không vào tế con phọt!

70.6%
  1. Stuart Pot

Stuart Pot C O N T R A GVN Veteran

Câu đấy ý đơn giản là chủ nghĩa dân tộc ở VN rất mạnh, lấn át hết tất cả các hệ tư tưởng khác. Thắng bóng đá 2018 mà vẫn còn hát bài hát về Bác hay mang các hình ảnh của Bác ra làm biểu tượng.
    Nếu một mod chém mem ko phải vì vi phạm luật forum gì mà vì quan điểm của khác biệt thì khác gì mod tự nhận mình là ông vua truổng cời. Quan điểm nào hợp lý hơn, hoặc có giá trị thảo luận tích cực hơn... thì cứ argue cái đã, chứ chửi phủ đầu tức là tức giận vì đuối lý rồi, là thiếu tự do ngôn luận, thứ mà vẫn mang chửi bọn 3 sọc khi chúng nó tuyên truyền bôi nhọ cộng sản ấy. Những cái đầu đơn giản thì chỉ biết 2 cực trắng đen, nếu ko phải là phe ủng hộ chính quyền thì ắt là phe 3 sọc, và ngược lại.

Cơ mà có luật ngầm witch hunt man rợ như thời trung cổ thế này thì coi như minh nói đùa, rút lại post trên nhé. Không thích làm Socrates đâu hề hề.

thitavipho thích bài này.
  2. creativealtair

creativealtair snake, snake, snaaaake GVN Veteran

con hoa này đời sống tinh thần nghèo nàn vậy =)) gì mà không tìm được niềm vui khác ngoài bóng đá??? :D ???

3. _Rain_

_Rain_ Gamevn Loser Lover GVN Veteran

Bạn này kiến thức thì có nhưng nói năng lủng củng, ko biết cách ghép lại thành một đoạn văn để gây thuyết phục. Tự nghĩ mình là triết gia Socrates nhưng thật ra nhìn chung lại thì vô hại vc ;))

Đây là cái forum, làm mod ngứa mắt là biến thôi, cái nick ảo của bạn chả là gì cả, làm như ban vài chục thằng như bạn thì mod sợ bị mang tiếng ko bằng :-j

4. Mishael4248

Mishael4248 Donkey Kong

(:|(:|(:|(:|Đoạn in đậm, cái post này của bạn có giá trị thảo luận gì thế?(:|(:|(:|(:|

5. Tầm Tấm Tầm Tâm

Tầm Tấm Tầm Tâm Mr & Ms Pac-Man

Ơ hát về Bác hay không thì liên quan gì tới chuyên không có niềm vui ở VN ngoài bóng đá?

6. Stuart Pot

Stuart Pot C O N T R A GVN Veteran

Mình ko ái kỉ đến mức tự thủ dâm mình là Socrates bạn ơi. Thất vọng về critical thinking của một số thanh niên trên 4rum game thôi. Lâu ko viết với nói TV nên hơi lủng củng cũng phải.

Biết nick ảo mình đếu là gì nên mới nói rút lại post trên đấy, để đấy vào gvn xem tin anime với game.
    Đồng ý với một quan điểm? Nếu bản thân nó chả có tí giá trị gì để đồng ý hay ko đồng ý thì nên chửi cái đứa đem cái ảnh vào đây trc mới đúng.

7. Tyrant 076

Tyrant 076 ⚣ 69 THẾ TỰ BOO KOO ⚣ GVN Veteran

Đéo hiểu, nước nhà có thành tích thì người ta mừng thôi. Thích ngược dòng thì cút ra nước khác mà sống.

8. _Rain_

_Rain_ Gamevn Loser Lover GVN Veteran

Bạn ơi, người ta hỏi sao bạn tránh ko trả lời? Cái post
    Là bạn đồng ý với bạn Hoa gì đó phải ko?

Nếu đúng vậy thì bạn giải thích đi chớ? đồng ý ở điểm nào và tại sao nó đúng?

Lâu lâu bạn lôi mấy cụm từ tiếng Anh và vài cái tên triết gia vô thì cũng chẳng làm tăng giá trị bài post lên đâu bạn ơi. Trả lời đúng câu hỏi đi? :7cool_waaaht:

9. Vic3bie

Vic3bie The Warrior of Light GVN Veteran

dân Phú công nhân nghành cũng đéo có niềm vui nào khác ngoài bóng đá nên tăng vài cent xăng đã phải đi biểu tình <(")

10. Mishael4248

Mishael4248 Donkey Kong

Ayy ayy, hoặc là bạn nâng tầm cái box Thư giãn của 1 forum game, hoặc bạn đang tự nâng tầm bản thân mình đến cái mức khi bạn đồng ý hoặc phản đối 1 quan điểm gì đó thì phải có thằng bước ra tranh cãi với bạn với tư tưởng rõ ràng và bằng chứng xác đáng (trong khi bạn chưa cung cấp đc những thứ như vậy). Thực tế thì với câu ủng hộ của bạn thì phản hồi thế này là đủ:
    À, mà thế này cũn g được.
    Nhưng chắc lâu rồi k0 dùng tiếng Việt nên k0 hiểu rõ ý, thông cảm cho bạn.
    Còn cái này thì tôi thực sự chưa hiểu bạn suy diễn kiểu gì ra đc cái ý này. Chắc não trạng cũng giống con hâm từ ăn mừng bóng đá nâng tầm sang đời sống nhân dân để nâng tầm thành quan điểm chính trị mới hiểu đc.

11. zhangthang

zhangthang Fire in the hole! GVN Veteran

Đéo hiểu cạnh kháy chuyện hát 5AE hay như có Bác Hồ làm đéo gì, đúng là chiến thắng nó chẳng liên quan gì đến quân đội hay Ông Cụ cả, nhưng người ta cần bài hát có giai điệu thích hợp để khuấy động và trải qua mấy chục năm thì các bài đấy người ta thấy hợp thôi, cũng giống như cái bài Happy New Year của bon nước ngoài, lời u ám bỏ mẹ mà có sao đâu

12. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân GVN Veteran

Bạn ngủ bỏ mẹ. Mình đi bão đêm hôm thắng Phi giữa đất Sài Gòn đây. Toàn tiếng kèn vuvuzela với gào Việt Nam Vô Địch nhe =)) Mà mang bài hát hay hình tượng Bác ra trong đêm chiến thướng thì làm sao? Năm 2018 thì làm sao? Ko có 1945 thì làm lol gì có 2018.

Cứ nghĩ đi ngược dòng là critical thinking =)) Ko có đánh giá, bằng chứng hỗ trợ cho lập luận mà cũng đòi là phản biện. Ngụy biện thì có. Khác méo gì mấy năm trc 1 đống em trên facebook bị cái trang fallacy nó dắt mũi, cứ thấy người khác hỏi xoáy ko trả lời đc là chụp cho người ta cái mũ ngụy biện.

caoxu1511, adoniz279, Vouu3 and 7 others like this.
  13. Maki Nishikino

Maki Nishikino Dragon Quest

14. Mishael4248

Mishael4248 Donkey Kong

Tế con bò xanh dương đang nhai bắp này luôn!

15. creativealtair

creativealtair snake, snake, snaaaake GVN Veteran

16. dUrExMaN

dUrExMaN Persian Prince GVN Veteran

Sao nói chuyện giống Badplayboy vậy ta ???

17. KAI_[GVN]

KAI_[GVN] Minh Nguyệt Thính Phong GVN Veteran

thở ra một câu ngu học vải c*t =))

18. Zainor Dean

Zainor Dean Thợ cào phân GVN Veteran

Hmmm

Các file đính kèm:

adoniz279 thích bài này.
  19. Tyrant 076

Tyrant 076 ⚣ 69 THẾ TỰ BOO KOO ⚣ GVN Veteran

Thằng BPB nó troll vui vậy thôi chứ VN thắng nó mừng thiếu điều tụt quần tự bookoo luôn chứ giống gì??

creativealtair thích bài này.
  20. shenlongkain

shenlongkain Youtube Master Race

Trong đây có anh tài đã qua bao mùa quýt rồi mà vẫn chưa thấy clip tự tụt quần bookoo dù đã hứa hẹn thề thốt làm cả forum mong chờ nè