Warhammer Totalwar [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi kidinlove21, 22/4/15.

1. SkyDragon91

SkyDragon91 Thành viên cấp 5

Wh 2 crack đã mod đc chưa các bác nhỉ

2. trip01

trip01 Thành viên cấp 5

được.

3. JediDarkLord

JediDarkLord Thành viên cấp 5

Bác nào cho hỏi chơi Skaven thì làm sao biết thành phố của mình có hidden ko khi xây nó lên?

4. ZzRaizZ

ZzRaizZ Thành viên cấp 5

chơi skaven thì thành lúc nào cxũng hidden, mà đối với máy thì cũng đâu có khác biệt đâu nhỉ?

5. TkikiT

TkikiT Thành viên cấp 5

Máy nó sẽ "giả vờ" không biết thành phố mình hidden. Theo mình thì lí do duy nhất nó kéo quân qua đất mình vì nó muốn colonize thôi :P

6. Sir. Kim Long QN

Sir. Kim Long QN Thành viên cấp 5

Không biết có mod nào làm bản đồ trên campaign nó có màu sắc các nước giống bên Rome 2 cho dễ phân biệt không các đồng chí? Cả hai bản WH1 và 2 nhìn bản đồ khó chịu quá. Cả lúc bật bản đồ ngoại giao nhìn cũng tù túng vc luôn. Tìm nát workshop không thấy.
    //Ah mod cho WH2 nhé.

7. JediDarkLord

JediDarkLord Thành viên cấp 5

Chơi skaven khó vcl. Chật vật mãi mới chiếm được gần hết bán đảo mà tứ bề thọ địch.

Thêm thằng dark elve cũng kéo xuống thua luôn :(

8. luantkx

luantkx Thành viên cấp 5

Curse of the Vampire Coast DLC

9. regicide

regicide Thành viên cấp 3

DLC mới

10. TkikiT

TkikiT Thành viên cấp 5

Vẫn không có naval battle.
    Nhưng bù lại giờ sẽ có land battle thay thế cho auto resolves của naval battle bởi 2 map island battle và blackart battle. Thôi thì cũng coi như an ủi phần nào :))

p/s: Con trong trailer xuất hiện cuối trailer là Merwyrm Amanar , mình không ngờ nó bự tới vậy luôn :P

11. Saladin45

Saladin45 Thành viên cấp 5

Cuối cùng thì race lấy đề tài hải tặc đã xuất hiện :(fight)

12. JunXr

JunXr Thành viên mới

Đang có Coupon 50% Total War : Warhammer II trên steam hạn dùng đến 22/11, dùng để mua base game còn đâu đó có ~400k. Bác nào chưa mua game cần thì ới em, e tặng .

13. ndd211

ndd211 Thành viên cấp 3

có cờ rách chưa ae?

14. FROZENSATTHU

FROZENSATTHU Thành viên cấp 5

Game giờ đã co crack gần full nên cũng chưa biết có mua không :cuteonion44:

15. Odisey

Odisey Thành viên cấp 5

Mua cả năm giờ mới chơi , nói thiệt hơi thất vọng .
    Điểm sáng chắc các faction đa dạng với nhiều unit lạ thôi .

16. Odisey

Odisey Thành viên cấp 5

4 thằng phép anh em thấy thằng phép nào ngon nhất khi xách theo chung với quân đội nhỉ .
    Ngoài ra làm sao có thêm legend lord ?

17. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus Thành viên BQT Moderator

mình thấy Warhammer 2 vầy là quá ngon rồi. nó tối giản quản lý để bác chuyên tâm vào combat với quậy banh chànhcái campaign. chứ giờ nhét quản lý phức tạp vào thì fan warhammer nào chơi nổi, nhất là newbie?
    í bác là lore nào ấy hả? bác chơi faction nào? mình thì đang chơi Vladdy cứ táng lore of death là đẹp.

legendary lord thì chỉ có nước conferate với nó may ra có dc, ko thì có mod mới ra cho phép unlock LL sau khi đánh bại faction đó

18. Odisey

Odisey Thành viên cấp 5

À mình đang chơi thử empire thôi . Cám ơn vì đã chỉ vụ LL .
    Gặp đám Undead với Chaos đánh mệt thật . Cho mình hỏi cái Steam Tank là để nó bắn hay tốt nhất điều khiển cho nó ủi tá lả ngon hơn ?
    Mấy con ma của tụi Undead có cách nào giết không ? Tại vì mình thử các hero đều không thể giết nó , ngoài ra bị AI nó spam Agent méo mặt luôn .

Auto máy nó đánh ngon hơn mình đánh nữa ta ơi =)) .
    Gặp full stack phe địch spam đống Agent xong vô auto thì mình thắng tiêu tốn quân ít . Mà tự đánh thì ôi thôi , chết như mít :)) ...được cái ưu thế là giết được tướng nó .

Chỉnh sửa cuối: 6/12/18
  19. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus Thành viên BQT Moderator

Empire thì mình thấy lore of fire, light và life là ngon nhất.
    - Fire thì buff dame với thuộc tính trị vampire hay bọn nào có tự hồi máu là bao ngon, mấy phép gây sát thương cũng khá ngon (burning head, piercing bolts...).
    - Light thì mình thích cái banishment (vortex kiểu Pit of shades, hút model unit vào), birona timewarp (buff vào kị binh thì hết sẩy) và đặc biệt là Net of Amyntok dùng để bắt unit địch lại, bác có thể dùng để bắt tướng địch rồi tập trung tank, pháo với handgunners vào nã tẹt ga nó, hoặc dùng để ngăn kị binh địch charge vào mình (nhất là đám blood knight).
    - Life thì Earth Blood với Regrowth là chính, hồi máu với damage resistance, hồi vigour... hữu hiệu khi bác đối đầu với mấy thằng trâu bò như chaos.

steam tank mình cũng ít xài nên ko để í lắm, mình thấy để ủi ngon hơn do cause fear/ terror, tận dụng gây mass rout. mà bác nên cẩn trọng bọn anti-large với armor piercing, Stank nổ hồi nào ko hay :D

mình chơi empire chưa tới late game đánh chaos nên ko chỉ cụ thể bác dc. còn đánh nhau với vampire thì bác cứ build halberdier (anti-large/ ap), xbow, k9 of the blazing sun (fire dmg)/ reiksguard/ demi w halberd, pháo tùy thích bác chọn (mình thì cứ helstorm để bắn bộ binh, cannon để nã kị binh/ tướng địch/ varghulf), fire wizard hay light wizard đều dc, 2-3 unit greatsword để cân grave guard...

Mod nàycho phép bác mua K9 of the Blazing Sun ở nhà mua kị binh tier 3 mà ko cần phải confederate Talabecland. mình chơi tầm early-mid, đánh nhau với vampire thì cứ combo 1 blazing sun - 1 reiksguard/ demi w halberd là trị blood knight khỏe.

chống ethereal unit thì bác cứ kiểm mấy unit nào gây magic damg, hoặc fire dmg (warrior priest, item gây magic dmg, Karl, Volkmar, silverbullet...) là tụi nó dễ rụng lắm.

Chaos là đám giáp nặng, bác nên build greatsword là chính, halberdier là phụ, handgunner thay cho xbow, stank, cannon, demi w halberd... patch này mình ko rõ sao chứ patch trước Queen & Crone thì mình chơi DE, tập trung darkshards hạ dc tướng địch và tụi Aspiring Champ là khỏe, vì morale của Chaos khá thấp.

Auto nhiều cái ảo vãi lắm, nhất là khi bác có unit có model ít (chariot, hero...), dễ bị mất dù bác mạnh hơn nó nhiều. mình chủ yếu đánh tay mấy trận ngoài đồng, mấy trận công thành có tường thì cứ auto (trừ phi chơi vampire hoặc có pháo nã) vì công thành khó đánh lại AI.

Chỉnh sửa cuối: 7/12/18
    Odisey thích bài này.