Tôi hết yêu em rồi

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi NguyenQuyDuy, 30/9/09.

1. NguyenQuyDuy

NguyenQuyDuy Mario & Luigi

hơn 1 năm rồi, phải, tôi là người vô tình ... tôi công nhận điều đấy, những gì tôi nói với em đều là sự thật, chẳng có gì mà tôi phải giấu hay tìm lý do để trốn tránh cả, tôi và em chia tay vì 1 điều đơn giản nhất: tôi đã hết yêu em.

tôi là người chủ động nói chia tay với em, đơn giản vì tôi đã hết yêu em, như vậy đã đủ chưa ? nhiều người vẫn nói rằng có yêu nhau mới có hạnh phúc được, vậy bây h tôi hết yêu em rồi, chẳng nhẽ còn phải cố đi bên cạnh em ? để níu kéo cái gì àh ? chúng ta chia tay thì có gì là sai ? ở bên nhau để làm gì ? chia tay để giải thoát cho cả 2 chứ.

ngày đầu tiên tôi gặp em là ở sinh nhật 1 thằng bạn, em thật đẹp và lộng lẫy, tôi xin số điện thoại của em, ngày ngày nhắn tin cho em, sau đó mời em đi uống cafe, mời em đi ăn tối. sau nửa năm, tôi nói lời yêu em và em đồng ý, chúng ta chính thức là người yêu từ đó.

nhưng có lẽ, tôi đã quá vội vàng nói yêu em, để rồi nhận ra rằng có rất nhiều điều em khác với tôi, có lẽ nên dùng từ "đối nghịch" với tôi thì có lẽ sẽ đúng hơn, dần dần tôi cảm nhận thấy tôi và em chẳng có chút gì gọi là hợp nhau cả. vậy em còn muốn níu kéo gì nữa giữa chúng ta ? lửa và nước chẳng bao h hòa hợp đc, em biết điều đó mà. vậy nếu giả sử chúng ta xây dựng gia đình, thì điều đó chẳng phải là địa ngục cho cả em và tôi hay sao ? rồi còn các con nữa ? chúng sẽ ra sao nếu như ngày ngày tôi và em cãi nhau ? em đã nghĩ đến những chuyện đó chưa ?

đã gần 1 năm rồi từ khi chúng ta chia tay, hôm trước tôi gặp em, em nói rằng em vẫn yêu tôi như ngày nào, muốn chúng ta lại ở bên nhau, như những chiếc răng cưa, những mấu lồi ra sẽ khớp với những mấu thụt vào của 2 bánh răng.

không đâu em ạ, em nhầm rồi, liệu em có chắc chắn đc những gì em khác tôi thì sẽ ăn nhập đc với tôi ? hay những gì tôi khác em thì liệu có dung hòa được với em hay ko ? em đã nghĩ đến những điều đó chưa ? những bánh răng với chỗ lồi và lõm khác nhau thì sẽ mãi mãi chẳng bao h ăn nhập đc với nhau đâu.

em có hỏi tôi, tại sao sau khi chia tay em đến bây h, tôi vẫn chưa yêu ai, tôi có còn tình cảm với em hay ko ?
    uh em nói đúng, đến hiện tại tôi vẫn chưa yêu ai, tình cảm với em thì vẫn còn, nhưng nó ko đủ lớn để tiếp tục tình yêu, vậy đó, em vẫn xinh, vẫn đẹp, tôi ko phủ nhận điều đó, thậm chí cho đến bây h, em vẫn là người mà tôi cho là đẹp nhất, nhưng tôi vẫn nói, tôi và em ko thể yêu nhau đc nữa đâu. tại sao em ko hiểu cho điều đó ? tại sao em ko đi tìm hạnh phúc cho mình ? mà còn cố níu kéo lại những gì đã qua ?

còn 1 chuyện mà tôi muốn nói với em, về lũ bạn của em, lũ bạn chó má của em ấy, tôi xin lỗi đã nói ra những từ này đối với bạn của em, nhưng phải nói thật 1 điều rằng, chúng nó quá ngu, quá ngu khi ko xem xét chuyện giữa em và tôi. thật hài hước, chúng nó nhắn tin với tôi dọa dẫm, rồi còn bảo tôi là thằng đểu, thằng khốn nạn ??? nếu em có đọc được những dòng này thì xin hãy nhắn lại với chúng nó là chúng nó có dọa nữa tôi cũng ko sợ đâu. còn về việc nói tôi đểu, tôi khốn nạn ???? tôi đểu, khốn nạn ở chỗ nào vậy ??? phải chăng tôi bỏ em vì tôi yêu người con gái khác ? ai cũng biết rằng hơn 1 năm nay, tôi chẳng yêu ai hết, chúng nó chắc cũng phải biết điều này, hay là chúng nó ko biết, cứ a dua, hùa nhau nói tôi ? hay là tôi lợi dụng tiền của em, của gia đình em ? em chưa làm ra tiền, tất nhiên thời gian qua tôi ko lợi dụng em được. còn cha mẹ em là viên chức nhà nước, gia đình tôi kinh doanh buôn bán, liệu tôi sẽ lợi dụng gì của em ??

em nói cần thêm lý do, tôi chẳng có lý do nào nữa ngoài việc nói rằng: tôi đã hết yêu em, đó là lý do đầu tiên và cũng là lý do duy nhất mà tôi nói lời chia tay với em, cạn tình thì hết yêu, vậy thôi, còn gì phải thắc mắc nữa đâu. tính tôi thẳng thắn, có sao nói vậy, tôi chẳng việc gì phải bịa ra 1 cái lý do ngớ ngẩn nào đó để chia tay với em cả, mặc dù tuy có hơi bất ngờ cũng như quá đơn giản, nhưng con người tôi là vậy, em và tôi vẫn có thể là bạn, là anh em như những ngày đầu tôi mới gặp em vậy. em hãy đi và tìm cho mình 1 người để dựa vào nhé, tạm biệt em ... :)

2. kenjiro_yukikaze

kenjiro_yukikaze Mr & Ms Pac-Man

Ơ hết yêu thật thì cũng ko còn gì để cho 2 người có thể làm tình nhân với nhau! Chia tay trong hoàn cảnh như thế là cũng khá tự nhiên! Nhưng sao nghe gọng điệu chua chát thế!? Còn chuyện vội vàng yêu để rồi chợt nhận ra người mà mình nghĩ là người yêu của mình thực ra lại ko hợp với mình thì nhiều người gặp lắm, xin chia buồn và hy vọng chủ topic lần sau cẩn thận hơn!

3. [Cevo]FozK.F.A

[Cevo]FozK.F.A Donkey Kong

Thật mạnh mẽ,lạnh lùng nhưng đôi chút tàn nhẫn....Tôi muốn có dc nhưng điều đó như anh...nhưng ko thể ! :D

4. NguyenQuyDuy

chua chát thì cũng ko hẳn, chắc là do viết bài này trong tâm trạng ko đc thoải mái lắm thôi ... :)

uh, về chuyện lạnh lùng thì cũng nhiều người góp ý với tớ như thế thật, mà bản thân tớ cũng cảm thấy như thế nữa :D nhiều khi rất vui nhưng đôi lúc công nhận là lạnh lùng thật 8-| nhớ có lần đi sinh nhật con bạn cùng cấp 3 mà đến hôm sau gặp lại nó, nó nói rằng cả buổi ko cười chút nào, còn nhìn vào mắt thì sắc như dao cạo đến phát sợ ... =))

5. slus

slus Mario & Luigi

What a man !

6. leofireruby

leofireruby Legend of Zelda GVN Veteran

Chủ topic may mắn hơn vô số bạn trong đây rồi.

7. re][ic

re][ic The Warrior of Light

hết yêu nhưng làm bạn thì sao :-? :)

8. khanhboyld

khanhboyld Mr & Ms Pac-Man

Chuẩn \:D/

9. DarkAltair

DarkAltair Donkey Kong

táng bỏ moth cái lũ bạn kia đi chủ thớt
    làm trai thì nên lạnh + ác 1 chút mới nên nghiệp

10. |\/|r.|<or

|\/|r.|<or Donkey Kong

Hết yêu thì chia tay , Xong !
    send link topic cho ny là xong nốt ::)

11. Little_Tiger_

Little_Tiger_ Fire in the hole!

Vậy khi nói lên lời chia tay với cô bạn ấy, đơn giản vì bạn hết yêu, và cô bạn kia hoàn toàn không có lỗi gì, có dễ dàng không bạn? Bạn có cảm thấy buồn không? Thậm chí có nghĩ cô ấy sẽ đau khổ không vậy?...

12. NguyenQuyDuy

tất nhiên trong chuyện này, cô ấy ko phải là người có lỗi ... và tôi nghĩ có lẽ tôi cũng ko phải là người có lỗi, chẳng lẽ lỗi lầm của tôi là ko còn yêu cô ấy nữa ? :)

và chuyện này tôi biết cũng ko đơn giản gì, nhưng tôi ko buồn, ít ra là hiện tại ko buồn, có lẽ trước đây tôi đã buồn, cái ngày tôi dần dần nhận ra là tôi và cô ấy ko hợp nhau, có lẽ ngày ấy tôi buồn, nhưng hiện tại thì ko, vì tôi biết chắc, ngày này chắc chắn sẽ xảy ra ...

đối với cô ấy, đâu khổ àh ? có thể lắm chứ, có thể cô ấy đau rất nhiều, nhưng thà để cô ấy đau 1 lần như vậy, còn hơn là sau này ngày ngày cô ấy đau khổ khi phải sống chung với tôi ...

mong là có thể như vậy

ko dùng bạo lực, để chúng nó tự hiểu ra thì mình mới thắng to, hehe

hiện tại ko gặp cô ấy, nên viết vài dòng giải tỏa chút thôi, chứ nếu send cho cô ấy thì lại làm cô ấy thêm buồn thôi ... O.o

13. leofireruby

leofireruby Legend of Zelda GVN Veteran

@ Little_Tiger Thì cũng giống như người con gái bỏ người con trai,cô ta có để ý gì đến cảm giác của bản thân mình,cô ta đâu biết mình khóc suốt 3 ngày 3 đêm ko ngủ dc.

14. khanhboyld

khanhboyld Mr & Ms Pac-Man

@ send Chocolate : em thấy không em ! anh cũng sợ điều này , nên lúc nào anh cũng chuẩn bị thật kỹ tinh thần........ và khi không còn em nữa , anh sẽ trở nên vô cảm , lạnh lùng như lão kia :((

15. Mr.YoungMan

Mr.YoungMan Mario & Luigi

Có yêu thì cũng đừng khóc thế này chứ. :))

16. [Cevo]FozK.F.A

[Cevo]FozK.F.A Donkey Kong

:-o Khóc gì mà khóc dữ rứa bây ! ;))

Buồn lắm thì khóc xong rồi ngủ chứ ai lại ko ngủ dc :))

@khanhboyld : +rep :">

@ chủ xị : nên phát huy sự lạnh lùng vào công việc :))

17. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

người bỏ bạn với người bạn bỏ là 2 người khác nhau [-X

18. Nhim_gepah

Nhim_gepah Persian Prince

bác khóc cũng lâu đấy . mình cũng khóc nhìu khi em nó chia tay với mình . đúng là nên khóc . đau lắm chứ k phải chiện đùa :| . k khóc có khi còn làm mình buồn hơn .

@chủ thớt : nói thiệt chứ mình cũng mong đc chút ít lạnh lùng nơi bác . mà cũng k lâu đâu . giờ mình cg chẳng còn cảm xúc với con gái và cg chẳng còn tin vào tình yêu nữa bác à . :)) . mình sắp vô cảm rồi :|

19. HM4ever

HM4ever T.E.T.Я.I.S

nửa năm dẩn đi chơi , nửa năm yêu nhau ..... thế mà nói ko yêu nửa ??? nếu có nói câu đó thì nên nói ở 1/2 năm trc chứ ko phải 1/2 năm sau ,bạn nghĩ về cảm giác của mình mà có nghĩ về cảm giác của gf bạn đâu ??? cái này ko phải là lạnh lùng mà là ích kỷ quá ích kỷ để có thể yêu 1 người 1 cách chân thành

20. NguyenQuyDuy

ko đúng, ko thể nói là tôi ko nghĩ đến cảm giác của cô ấy đc ... tôi đã suy nghĩ rất nhiều mới nói chia tay, những lần chúng tôi bất đồng quan điểm quá nhiều, có lẽ tôi cũng khó có thể đếm hết đc đã bao nhiêu lần chúng tôi giận nhau trong quãng thời gian yêu nhau ngắn ngủi ấy ... những mâu thuẫn nhỏ ban đầu sau khi hàn gắn lại sẽ càng yêu nhau hơn, nhưng dần dần đến những chuyện lớn hơn thì sao ? tôi có lễ đã quá mệt mỏi với những lần bất đồng quan điểm đó rồi ...

tôi ko nghĩ đó là ích kỷ, sẽ ra sao nếu như 2 người ở với nhau mà cứ cãi nhau rồi giận dỗi suốt ngày ?