tôi cô đơn! I'm going to die a virgin ʕ ಡ ﹏ ಡ ʔ

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi darkbik, 9/6/16.

1. ::Yuna::

::Yuna:: Thành viên cấp 5

Ai mà chả hướng tới cái đẹp, yêu cái đẹp.
    Vẻ đẹp của đàn ông con trai là khác biệt, so sao với vẻ đẹp của đàn bà con gái. Hai giới vốn dĩ nó đã khác nhau rồi :))
    Nói thế kia, những bạn trai trót... đẹp trai rồi thì sao đây? :-ss
    Tiêu chuẩn kia chẳng có gì là sai. Giống như các anh muốn con gái phải vừa xinh, vừa đảm, vừa biết điều lại không ngu dốt vậy. Nếu không xinh thì cũng phải ưa nhìn. Vậy con gái cũng muốn con trai phải ưa nhìn thì có làm sao ^^. Nhưng vấn đề là đặt ra tiêu chuẩn vậy thì bản thân có biết mình là ai, như thế nào hay không thôi :D. Mộng tưởng hão huyền thì có ngày sẽ vỡ mộng.

Đàn ông con trai không cần đẹp thì phải giỏi, phải có tài, phải có bản lĩnh.
    Loại nào đẹp cũng vậy thôi, là thứ để cho người khác ngắm nhìn cho đã con mắt. Còn sau đấy nói chuyện với nhau, một vài câu ra sao là biết ngay :))

Chuyển dễ dàng thì nói làm gì. Bạn K cứ từ từ nói chuyện, đi chơi nhiều hơn với em sv kia xem có tìm hiểu được nhiều hơn không chứ. Hợp thì ngày một ngày hai, tình cảm với em làm chung cũng sẽ nhạt dần thôi. Con người cứ chăm chăm mặc định một phía rồi thì còn để ý gì những thứ khác =.="
    NTSC , chuyển sang hệ PAL trước đi :-w

darkbik thích bài này.
  2. liinyxl

liinyxl Thành viên mới

Dứt hẳn con làm chung đi rồi hẵng quen con mới, cái dớp của con cũ mà không bỏ được thì cái tâm lý so sánh nó xuất hiện ngay, chẳng làm ăn gì được đâu. Tụi con gái nó ghê lắm, nhìn qua cái thái độ, ông mà lớ ngớ "hở sườn", để nó biết rằng nó đang bị so đo với con nào khác là ông sấp mặt. =))

Nghe câu "lắm mối tối nằm không" chưa? =)) Không phải cái gì nhanh quá cũng tốt đâu.

darkbik thích bài này.
  3. darkbik

darkbik Thành viên cấp 5

làm sao dứt ko còn thích nhỏ làm chung nữa nhỉ? ... mình iu đơn phương nó

4. darkbik

darkbik Thành viên cấp 5

chuyển thì base phải ngon lành trước đã, vừa xấu vừa nghèo còn phớt là ảo tưởng sức mạnh đó =)) ...mình nên biết mình đến đâu và nhất quyết là phải biết nắm lấy cơ hội.

Nói thêm về vụ em sv, thật ra là e này mình tuyển nó vô làm part-time ... trong thời gian ngắn ngủi ấy mình sáp vô quan tâm này kia hehe, hok phải là thích nó mà sợ nó làm không được việc =)) vậy đó mình nghĩ là nó chịu hẹn với mình vì tính cả nể, đàn em đàn anh chứ tính ra mình hơn nó gần 10 t, nó kêu mình bằng chú còn được nữa là =))

5. liinyxl

liinyxl Thành viên mới

Muốn dứt được người ta thì việc đầu tiên phải ghét người đó trước đã, Như kiểu của tui, tui sẽ soi từng hành động cử chỉ thường ngày, cái nào thấy hợp nguyên tắc sống của mình thì dẹp, cứ đem cấp số nhân cái điều mà mình không chấp nhận, hoặc không thể chịu nổi ở nó rồi khuếch đại lên, cảm tình sẽ cũng mất dần qua từng ngày thôi...

Tui chỉ đến mức này rồi... Còn không làm được nữa thì cứ bê nó quăng mẹ vào khách sạn, chuốc nó rồi sáng hôm sau ra, nhìn đời xa xăm qua làn khói thuốc, quay lại nhìn nó bằng vầng mắt thâm quầng như đít ngựa, buông câu cảm thán đầy chất chứa: "Chỉ vì anh quá yêu em!" Nó sợ ông liền. =))

---
    Áng văn bất hủ của box 50 thời DM - 2k8 nè, đọc đi rồi tham khảo nè: :))

https://www.5giay.vn/threads/tuyet-ky-tan-gai-cho-cac-bro-dang-co-don.156666/

darkbik thích bài này.
  6. ::Yuna::

Đang thích rồi cố tránh không xong còn muốn nhìn chằm chằm vào nó, chỉ sợ không nhìn thấy điểm nào đáng ghét, lại chỉ thấy yêu thêm không dứt ra được. Thích rồi, có ai tỉnh táo mà xem xét, dù có thấy nó không tốt ở cái gì thì vẫn lơ đi, chấp nhận bỏ qua thôi.
    PAL - là phớt cái đối tượng mình cần phải tránh chứ nói phớt ai =.="
    Trong đầu bạn K là quá nhiều suy nghĩ rồi đó, bỏ bớt đi cho nhẹ nhàng.

darkbik thích bài này.
  7. tieunhilang.

tieunhilang. Thành viên cấp 2

Lo éo gì chuyện tuổi tác. Em kia 19 tuổi vẫn thích ở cạnh ta, lên văn phòng ta hú hí... đây. Đặt nặng nhiều chuyện quá tổ mệt mình :5cool_big_smile:

darkbik thích bài này.
  8. darkbik

darkbik Thành viên cấp 5

tao 30 rồi ml, trông ra mặt già khú đế... tuần nào ko cạo râu gái nó gặp có mà bảo thổ phỉ trên núi mày ạ =))

9. darkbik

darkbik Thành viên cấp 5

nghe có lý đấy để áp dụng thử xem thanks bro

10. darkbik

darkbik Thành viên cấp 5

Con bé làm chung mới rủ đi ăn chung :)) tất nhiên ko phải đi chung 2 đứa mà đi chung với ng khác nữa, mình từ chối đùa đùa bảo mỗi mình e thì a đi ... nghĩ lại thấy cũng nghu mà thôi chuyện qua roofi tiếc cũng chả được gì. Có điều là đang phân vân đó có phải là tín hiệu ko nhỉ ? 8-}

11. ::Yuna::

Tớ là sẽ không có ý kiến nếu đó là về em làm chung =.=".

darkbik thích bài này.
  12. liinyxl

liinyxl Thành viên mới

Bó cmn tay! =.="

darkbik thích bài này.
  13. darkbik

darkbik Thành viên cấp 5

nó đó >_<

14. darkbik

darkbik Thành viên cấp 5

Sao 1 hồi chat với gái nhận ra mình đéo có gì để nói nữa ngoài hỏi chuyện học hành làm thêm ... Méo bit các ông có bồ rồi nói gì nhỉ? Haizz sớm muộn gì lại tạch nữa thôi

15. ::Yuna::

Nói 3 câu kia... =))
    Mà chat với em nào? Em sv?
    Bạn K bớt suy nghĩ đi thì mặt cũng bớt già đi đó :))

16. darkbik

darkbik Thành viên cấp 5

Hehe chat vs e sv đấy, tịt mất chủ đề chả biết hỏi gì nữa nên nhắn mặt cười xong tắt máy ngủ luôn =))

17. liinyxl

liinyxl Thành viên mới

Phải xác định trước là ông tính yêu người ta vì cái gì đã.

Nếu cần người bên cạnh mình; thì tiếp cận làm thân trước, chịu khó để ý quan tâm người ta cho kĩ, rồi tìm những điểm chung của hai đứa mà khai thác, dẫn vào câu chuyện chung của hai người mà nói.

Tiếp đó, ông hỏi nó có chung sở thích gì, ở tình huống này với tui sẽ là rủ nó đi đâu, chấp nhận đi chung với đám râu ria cũng tốt (mấy lần đầu tuyệt đối phải có người đi kèm với hai đứa, hạn chế đi riêng), có mấy đứa con gái khác đi theo cũng được, cứ từ từ bám theo, rồi quan tâm nó. Cứ vài đợt như thế, giữa một rưng đám con gái, nó sẽ nhận ra đối tượng nhắm đến của mi là ai thôi.

Ta chỉ nói bước đầu thôi, topic này có cả gái coi nữa nên không thể lộ liễu mà truyền hết cho mi được... Còn nếu xác định đi tìm bạn chịch hay chưa dứt được con dẩm làm chung thì đừng tơ tưởng rớ vào con bé sv nha! :|

darkbik thích bài này.
  18. dai dung si

dai dung si Thành viên cấp 5

Nhiều khi không hiểu năm nay là năm gì, nhiều chuyện mình không nghĩ tới lại xảy ra.

Vừa gặp lại ex hồi cấp 3, năm lớp 12 mình với em chia tay vì nhà em chuyển ra Hà Nội lại. Mấy bữa nay, khi vô SG em có hẹn mình đi ăn uống này nọ sau khi mất liên lạc khá lâu, một phần vì mình không liên lạc với ai hồi câp 3 nên không ai có contact của mình, dạo này tình cờ có gặp lại và đi họp lớp nên chắc là em lấy được số của mình từ mấy đứa trong lớp cũ. Gặp lại cũng cảm thấy bình thường, cũng hơi bất ngờ khi em nó cũng có đứa con trai và đang làm mẹ độc thân. Nhưng mình cũng không suy nghĩ nhiều vì nghĩ là đến mức này thì cũng ko có hy vọng và cũng không nghĩ đến gì cho một mối quan hệ trên mức bạn bè cũ.

Mà thứ 6 tuần trước có đi nhậu với 1 cặp học chung hồi đó giờ lấy nhau rồi, cũng ngà ngà say mới nghe con nhỏ đó nói là năm 2013-2014 gì đó em kia có chuyển công việc vào SG để kiếm mình, hỏi mọi người mà không ai có liên lạc với mình nên cũng ở đây gần 1 năm. Khoảng thời gian đó em đó quen thằng nào trong này và bị làm 1 phát Choi Xong Jong, phải về lại HN rồi làm single mom luôn. Nghe xong tự nhiên thấy buồn ghê gớm, kiếm con darkbik với tonylong đi nhậu mà pm ko thấy trả lời.

Đúng là 1 năm nhiều chuyện.

darkbik thích bài này.
  19. darkbik

darkbik Thành viên cấp 5

còn tâm tư thì chiều nay, pm ta

20. darkbik

darkbik Thành viên cấp 5

tính iu rồi lấy làm vk lun =))