[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors các phiên bản cũ

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi JakeSatan, 13/7/08.

1. antivirus884

antivirus884 Thành viên cấp 3

ae ơi mình mới chơi lại dw4 hyper trên PC, mà xem cái hướng dẫn lấy vk lvl10 của lubu khó quá....
    Lu Bu (Lữ Bố)
    "Stage: Lu Bu Rebellion
    Giết tất cả tướng lớn ,tướng bé, quân nhỏ, quân to, quân tiếp viện miễn sau chỉ 1 mình Đổng Trác còn sống. Bạn nên chay lòng vòng thì quân tiêp viện nó mới ra, ngoài ra cũng có 1 số quân bị kẹt ở đâu đó.

Dong Zhou (Đổng Trác)
    Stage: Lu Bu's Revolt '
    Tiêu diệt hết tất cả các lính lẫn tướng trong vòng này."

2 màn là 1 đúng không ae??? vì mình tìm hết trên free mode không thấy màn lubu rebellion chỉ có màn lubu revolt thôi... màn kiếm vũ khí lvl10 cho lubu là màn nó đi 1 mình đánh với đổng trác đúng không ae??? giết hết cả lính + vòng đi vòng lại để kill hết lính + tướng mà không được.....

2. aveyond

aveyond Thành viên cấp 5

Giết cả tướng phụ trợ chứ không được giết tướng chính để tướng phụ nó chạy mất đâu đấy.

3. antivirus884

antivirus884 Thành viên cấp 3

mọi người ơi, mình vửa tải 2 bản DW4 và DW4Xl chơi giả lập PC, nhưng khi mình load original từ bản DW4Xl, lúc nó báo chọn đĩa DW4 vào ý mình swap disc nó toàn báo lỗi wrong dísc DW4 thôi, mà chạy thử file iso của DW4 thì hoàn toàn bình thường, chán đời quá... ai biết làm không chỉ cho mình với

4. Ashe&Vaan

Ashe&Vaan Thành viên cấp 5

Muốn thay đổi trạng thái của Bodyguar ấn nút j mấy bác nhri :)

Chỉnh sửa cuối: 4/8/17
  5. Realife

Realife Thành viên cấp 5

Mọi người có ai biết cách sửa lỗi Dynamic Shadow trong bản DW4 Hyper Pc không nhỉ?
    Đáng lẽ là khi mình bật cái Dynamic Shadow đó lên " All " thì nhân vật, cây cối, nhà cửa, lính, tướng đều phải có bóng( và bóng hình dáng giống hình dạng của vật chủ ấy), nhưng mình chọn All thì nó không hiện gì, để Object thì chỉ hiện cái bóng mờ mờ hình tròn dưới chân nhân vật và lính, tướng, None + Character + ALl thì đều ko có bóng gì hết cả.
    Cấu hình máy thì tất nhiên là thoải mái để chạy game rồi, lúc trước chơi ko chú ý lắm vì cũng lâu rồi, giờ chơi lại mới thấy thắc mắc khoản đó.

6. tuonglaiok

tuonglaiok Thành viên cấp 5

chịu thôi
    cái này ai cũng bị cả và có vẻ là ko có cách sửa
    bật lên thì nó drop fps thôi cho nên tắt đi

7. Realife

Realife Thành viên cấp 5

Bật lên nhưng không có tác dụng ấy bạn, còn drop fps thì cái game từ 2005, cấu hình máy mình bây giờ chơi suốt có sụt fps hay gì đâu, toàn bật Vsync để tránh xé hình.
    Tại bên voz mình thấy có người nói ngày xưa dùng card HD3650 chơi game thì bật được mấy cái tùy chọn đó( và có tác dụng, hiển thị rõ bóng nhân vật, vật thể) nhưng giờ card đời mới hơn thì lại ko chạy được như thế mới bực chứ :(

8. tuonglaiok

tuonglaiok Thành viên cấp 5

thì tui biết là bật lên nhưng nó không hiện bóng
    nói chung là cái tuỳ chỉnh này không hiểu sao sida rồi
    hồi xưa tui khi kéo game về tui coi hình cũng có bóng đầy đủ ấy chứ, thế mà vào game chỉnh lại không có, cái tác dụng tui thấy rõ nhất khi bật lên là mất bóng đen ở dưới chân, ngoài ra chẳng con gì khác ngoài fps bị giảm

9. aegis gundam

aegis gundam Thành viên cấp 5

mấy ông cho hỏi tí. Các phiên bản DW từ 2->8 có cho phép mình chỉnh Chinese dub ( lồng tiếng Tàu) kết hợp với phụ đề tiếng Anh ( English sub) khi chơi không?

Tôi thấy lồng tiếng Tàu hay hơn là tiếng Anh hoặc Nhật. Nhưng chẳng biết chỉnh làm sao cả.

10. duy__goby

duy__goby Playing game because of handsome boys ♥ Thành viên BQT Moderator

Bắt đầu từ bản 9 năm nay mới có tiếng Tàu thôi chứ mấy bản trước ko có đâu.