[Thảo luận + Hỏi đáp] Dynasty Warriors 8 + XL + Empires

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi hinokage, 28/2/13.

1. shine_ssc

shine_ssc Thành viên cấp 2

mới mua game trên ps4 các bác ạ, các bác cho hỏi là sao thi thoảng gặp chỗ có lửa cháy hoặc lính đông đông tý là nó drop fps thảm hại thế nhỉ @@

2. tuonglaiok

tuonglaiok Thành viên cấp 5

game nào chẳng thế

3. SkyDragon91

SkyDragon91 Thành viên cấp 5

Sao cái DW8 Empire nó không nhận tay cầm xbox à các bác , các game khác chơi vẫn được mà =.=

4. KenSee

KenSee Thành viên mới

Chào mọi người.
    Trước mình có chơi qua bản DW8XL phá đảo rồi (full char full lv, full weapon, full Ambition,...). Nói chung là toàn bộ rồi, thế là xóa game.
    Mấy nay đang rãnh, muốn chơi lại thế là mày mò cài lại chơi. Mà khổ nổi bị lỗi gì không hiểu.

Thứ nhất là phần DLC Costume, vào mục chọn đồ thì ko thấy hiện hình ảnh minh họa ra @@. Mặc dù vào game vẫn thấy bình thường, chỉ có lúc chọn là không hiện gì thôi.

Thứ hai là ở màn Battle of Xiangyang (stage đầu tiên của phe WU), mình dùng Sun Shang Xiang đánh chế độ Hard mấy lần theo chỉ dẫn mà không làm sao lấy đc vũ khí 5 sao, dù xem cả video trên mạng và làm ik chang.
    Trước đây chơi mình cũng phải vất vả làm đi làm lại mấy lần mới lấy được. Giờ chả nhớ ngày trước mình lấy được bằng cách nào.

Có cao nhân nào giải đáp giúp mình 2 vấn đề trên thì tốt quá ạ.

Chân thành cám ơn và chúc mọi người chơi game vui vẻ :D

5. antivirus884

antivirus884 Thành viên cấp 3

có ai tải DW8 XL về cài bị lỗi 99,8% ISDone.DLL không? và cách fixx ntn chỉ mình với... tải về xong cài đến 99,8% rồi nó báo thiếu file chán thế cơ chứ lại

6. jutom126

jutom126 Thành viên mới

Mình chơi D8 empire toàn bị crash khi load game hoặc sau 40'. Lap win 10, cấu hình ngon lành. Có ai biết cách khắc phục k ?

7. duy__goby

duy__goby Playing game because of handsome boys ♥ Thành viên BQT Moderator

8. eros_rose

eros_rose Thành viên cấp 5

Mình chơi DW8 XL ở Ambition mode sao ko chọn dc Lu Bu vậy các bác

9. LittleRabbit

LittleRabbit Thành viên cấp 5

ANh em cho hỏi là mình chơi free mode màn Yellow Turban's Rebellion thì làm sao để gọi quân hỗ trợ, có cần xây dựng gì không hay cứ chơi cũng gọi đc, đang thiếu sao của cái đó

10. duy__goby

Nhiệm vụ "Receive Emergency Support" tức là bạn phải ra lệnh cho Bodyguard của bạn thực hiện chức năng "Emergency Support", vào phần Bodyguard Settings chọn tướng nào mà có Battle Skill là "Emergency Support" ấy, xong vô trận chỉ cần ra lệnh cho nó tung chiêu đó ra thôi.

LittleRabbit thích bài này.
  11. LittleRabbit

Làm sao để mở Bodyguard cho tướng nhỉ, mình mới chơi, luyện Quan vũ lên lv 19 rồi mà nó vẫn chưa cho sử dụng, vẫn đen thui.

12. duy__goby

Cái này là phải liên thông với phần Ambition Mode nữa, bạn phải tham gia thật nhiều trận chiến trong Ambition Mode để thu phục thêm nhiều tướng về, vậy thì những tướng đó mới hiện lên trong mục Bodyguard Settings. Mà như vậy cũng chưa đủ, trong phần Ambition Mode bạn phải lấy thật nhiều Fee, bởi vì bạn phải có mức Fee tương ứng với Fee của tướng mà bạn muốn chọn làm Bodyguard thì mới chọn được (Ví dụ như Fee của Zhenji là 30, trong khi đó Fee của bạn mới có 10, thì bạn không thể chọn cô ấy là Bodyguard được).

Mình sẽ hướng dẫn cách lấy Fee như sau:
    - Đầu tiên bạn vào Ambition Mode chọn tướng mà bạn muốn, sau đó đi đến tên NPC giữ chức năng là "Guard", bấm vào hắn thì sẽ hiện ra 4 vòng đấu, chọn vòng đấu nào có liên quan đến chữ "Allies", khi vào vòng đấu đó và đánh bại hết các tướng thì sau khi hết trận, các tướng vừa bị đánh bại sẽ đi theo bạn.

- Sau đó bạn set cho 1 trong các tướng đó làm Bodyguard của bạn rồi tiếp tục tham gia vào các vòng đấu trong "Guard", trong các vòng đấu này bạn phải ra lệnh cho Bodyguard đang đi theo bạn thực hiện kĩ năng của nó (chẳng hạn như Xiaoqiao có kĩ năng "Poison Trap" thì hãy ra lệnh cho nó xài liền), tuần tự làm như vậy qua các vòng đấu thì Leadership của bạn sẽ tăng cao, mức Bonds của bạn và nhân vật mà bạn chọn là Bodyguard cũng tăng cao. Như vậy là mức Fee được tăng lên. Tiếp tục đổi tướng khác làm Bodyguard cho mình và làm tuần tự như vậy, chẳng mấy chóc Leadership của bạn sẽ tăng lên mức tối đa, như vậy là Fee cũng sẽ tăng lên đến mức "99/99", và như vậy thì bạn sẽ có thể chọn tối đa 3 Bodyguard cùng lúc trong chế độ Free Mode.

Còn lấn cấn gì về mục Ambition Mode thì cứ vào đây nhé ^^ http://forum.gamevn.com/threads/huo...ty-warriors-8-complete-edition-final.1147320/

LittleRabbit thích bài này.
  13. LittleRabbit

Hic cái HD lv 26 Quan vũ lấu VK 5* ở trang 1 có yêu cầu thêm gì không bạn. Mình lv 26 vào đi hard màn hulao gate nó đánh cho te tua.

14. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt Thành viên cấp 5

cần vũ khí 3,4 sao. Mình mới đọc xong cũng tí tởn cầm vk 1 sao vào nó vả chết ngắc =))
    đánh story mode (normal) tới màn Phàn Thành ròi thoát ra->vào lại story mode chọn choose stage Phàn Thành, độ khó cao nhất, play all (phải chọn cái này thì mới save được)-> vào mua vài cây hàng nóng xong save lại rồi thoát ra ngoài :bzthiếu tiền thì bán bớt vũ khí đi nhé.

15. Âu xít

Âu xít Gameover

16. duy__goby

Hmmm... Chắc có đó bạn #:-sThui hay bạn xoá ròi cài lại bằng bản 3DM đi, dù sao cũng ko mất nhiều thời gian lắm

17. hanglomwa

hanglomwa Thành viên cấp 5

Chơi bản e: làm thế nồa để kiếm vũ khí có op?

Vì mua blacksmith toàn đồ trắng? Thỉnh thoảng đánh bọn có mặt mới drop vũ khí của.nó

18. LittleRabbit

Vk thì xài 4* luôn rồi, mà chắc khỏi lấy, giờ có DLC vào obtain ra vk xịn luôn, vk 5* sưu tầm thôi.

19. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt Thành viên cấp 5

một cách đơn giản là chỉnh độ khó cao nhất, blacksmith sẽ bán đồ xịn hơn, vào mua đồ xong save rồi thoát ra :)) (đi story, chọn stage-độ khó xong chọn play all nó mới cho save nhé)
    rồi đánh dc lu bu chưa? Hwa chơi mãi mới giết dc nó thì bị thằng tôn kiên last hit, cay đắng =))

20. MrDamSan

MrDamSan Thành viên cấp 5

Bem Lubu đc 1/2 máu là em phải save rồi, kinh nghiệm 2 lần ngu =))

Thêm nữa GuanYu lấy vk 6* còn dễ hơn là lấy cây 5*