PS2 - PS3 | Tư vấn cho những bạn sắp & mới mua máy | Ver 2.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Kang Chan, 9/6/10.

1. Kang Chan

Kang Chan Thành viên cấp 5

TƯ VẤN
    DÀNH CHO NHỮNG BẠN SẮP & MỚI MUA PS2 , PS3

Topic tư vấn các vấn đề tổng quát về PS2 , PS3 cho những bạn sắp và mới mua hai loại máy này ( giá cả , đời , nơi mua ... ) !

2. Legend Hero

Legend Hero Thành viên cấp 5

Định hết World Cup xong sắm cái PS3 + cái LCD chơi cho đỡ ghiền vì dạo này thấy exclusive của PS3 nhiều trò hay quá. Có vài câu định hỏi cái bác:

1/ PS3 bây h mua loại Slim hay loại FAT nhỉ? Thấy Slim rẻ hơn, không biết nó khác nhau sao?
    2/ Để chơi game PS3 đẹp thì cần màn hình cỡ nào hả các bác. Chơi = PC Monitor có đẹp không?

Cám ơn! :D

3. zFantasyz

zFantasyz GVN Slayer Thành viên BQT

1 :trả lời bây h thì nên mua Slim dg` mua fat nữa làm gì, fat theo như mình biết là nó hết sx rồi, về cơ bản thì Slim Fat giống y hệt nhau chĩ khác cái ngoại hình , và 1 số chi tiết
    2 : muốn thiệt là đẹp cứ 42-52 inch mà tán 1080i hay p dư sức ,với mình 52 inch vẫn chưa thỏa mãn vì ps3 ko chĩ để chơi game mà còn xem phim HD nữa cái này thì tùy điều kiện mỗi người thôi , còn ko thì cứ 32in là đc,ps3 chơi monitor cũng đẹp nhưng tùy vào chất lượng của cái monitor đó, mình khuyên ko nên xài monitor , cứ mua 1 con tivi LCD 32 có cổng hdmi về mà xài cho nó kinh tế hơn nhiều

4. Legend Hero

Tivi 32" full HD hả bro, thế mình gắn máy tính vào xài chung luôn có được không?

5. zFantasyz

đc khi bạn mua tivi bạn coi thông số của nó, nó sẽ ghi các cổng , đa số bây h đều có các cổng sau, DVI,VGA,Com,AV, và HDMI nên bạn yên tâm vẫn xài cho PC đc bt

6. Legend Hero

Thế bro bít con LCD nào 32" ngon không giới thiệu tui với :)

7. zFantasyz

bạn phải nói bạn có khoảng bao nhiêu thì mình mới giúp đc

8. Legend Hero

mình có khoảng 20 tr. Tiền mua PS3 + Game + màn hình. :)

À cho mình hỏi thêm 1 cái nữa là ổ cứng PS3 mình gắn ổ cứng của máy tính vào đc đúng không. Mình có 1 ổ 1.5 Tb của Seagate.

9. zFantasyz

vậy vị chi là
    6-7mil cho 1 con ps3 Slim, 1 màng hình LCD 32 inch là cho 7-8 mil thì chĩ có thằng samsung là rẻ nhất , nhưng bạn có thể thêm 2 lựa chọn nữa là LG và Panasonic 2 thằng này mình nghiên về LG hơn , còn ko thì bạn cứ mua samsung là ok nhất 7-8mil cũng đủ cho 1 con Ser4 rồi
    gắn đc nhưng bạn gắn bao nhiêu nó cũng thế PS3 chĩ nhận max là 250gb thôi, mà ps3 slim h bt là tới 120gb rồi ko cần thay HDD chi cho mất công, bạn gắn cái HDD ở ngoài hợp lý hơn

10. Legend Hero

Mình đọc trên forum thấy mấy bác chê Panasonic màu xấu, Samsung thì mình đang xài cái monitor 943EWX 19" của nó thấy cũng được. Kô bít con Sony 32" giá nhiu nhỉ?

Gắn HDD ngoài là sao hở bạn? :??

11. zFantasyz

HDD gắn ngoài ý , bạn có con Seagate rồi nhưng nó là 1 HDD gắn trong, bây h muốn chuyển nó ra gắn ngoài thì bạn phải mua thêm cái HDD Box để chuyển nó thành HDD gắn ngoài, HDD gắn ngoài thì bạn có thể chép phim, nhạc, hình ảnh trong đó rồi xem trên PS3 vậy đấy, Sony 32 thì nhiều thằng trên trời lắm phải rủng rĩnh 1 tí cũng 10-12mil cho 1 con sony, nhưng bạn thấy samsung tốt thì mua samsung đi :)..... 32 inch 7-9mil thì đc con Series 4 rồi

12. Legend Hero

Oke, sau kỳ WC lần này nhứt định rinh về 1 em PS3 :D Thanks đã trợ giúp :)

13. hung_robinhood

hung_robinhood Thành viên cấp 2

Ở đây samsung lại mắc, sao VN hàng samsung rẻ vậy nhỉ? loại 2-3 ah

14. zFantasyz

vì samsung vn gia công mà rẻ là chuyện dg nhiên

15. FOXHOUND

FOXHOUND Thành viên cấp 2

mấy nick 2003, 2004 50 bài trở xuống là clone đi spam đó, trả lời chi mất công

16. Legend Hero

Hi fantasy, dạo này hay mình vẫn con đắn đo ko bít nên mua màn hình sao cho tốt, bạn có thể chỉ giúp mình xem thông số màn hình được không. À mà bạn đang sài màn hình loại gì thế :)

17. KEN_BALAMO

KEN_BALAMO <b><font color="Red">Máy Chém La Mã</font></b> - <

6-7 chai thì quốc 32in ko cần full HD làm gì , còn có hơn 10 chai thì kiếm LG 40in full HD . FULL HD chỉ ngon khi LCD đó 40in trở lên còn mua 32in mua chi FULL HD cho mệt tốn kém .

18. zFantasyz

xem thông số tivi thì bạn chĩ cần vào trang chủ của tivi mình muốn mua là đc , nó có ghi hết tất cã thông số mình cần , và 32inch thì ko cần full HD đâu Ready HD cũng đủ xài rồi và xem phim cũng khá ok , mình thì đang xài KDL-52EX700

19. kiraxfreedom

kiraxfreedom Thành viên cấp 5

Mình thấy trên mạng người ta gắn ổ 1tb ps3 nó vẫn nhận mà,có điều hình như từ 300gb trở lên là ps3 nó tự động phân vùng ổ cứng kỉu như ổ C,D,E của pc hay sao ấy;;)

20. thang747

thang747 Thành viên cấp 5

mình ở Bình Dương , nay muốn mở 1 tiệm ps 2 3 ( tầm 3 máy ps2 , 5 máy ps3 ) . Riêng tivi cho ps2 mình xài 21" thùng , còn ps3 muốn mua ~5 cái lcd32" , nhưng đang phân vân không biết mua cũa hãng nào , với lại mình cũng chưa rành về PS3 lắm , đọc hết mấy topic trên cũng không hiểu lắm . Bân nào hướng dẩn giùm mình mua ps3 ở đâu tốt , rẽ với nha với phu kiện cho ps3 ( dây HDMI , nghe có mấy bạn trên mua tivi lcd về mà ko xài dc HDMI , nghe cũng sợ sợ :| ) . Tivi thì chắc chờ khuyến mãi cũa Nguyễn Kim , Chợ lớn wa , vốn mình chỉ tầm ~90m thôi nha . Thank Nhìu , thật nhiều + rep nhiệt tình đấy .
    Cho hỏi thêm là tivi samsung 32" mà bạn zFantasyz với cái tivi 32" này http://www.nguyenkim.com/DetailOfProduct.aspx?PTtkNEKrK5aBRGluPZN2VInYJ8Qx9uPX . thì cài nào tốt hơn . về giá lẩn chất lượng .

Chỉnh sửa cuối: 15/6/10