PS1 - PS2 | Tìm tên game

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi MegaOpera, 16/8/08.

1. SuperPro99

SuperPro99 Youtube Master Race

có ai bít cái trò mà trực thăng đi cảnh đi đánh mấy con lính nhựa với mấy con kiến nữa

2. tidus0989

tidus0989 Youtube Master Race

ai còn nhớ cach chơi trò này hem hướng dẫn minh với
    link dowload ne
    Parte 1: http://www.qooy.com/files/0EN2EBM5/G...ingu.part1.rar
    Parte 2: http://www.qooy.com/files/01KEXWJ5/G...ingu.part2.rar
    Parte 3: http://www.qooy.com/files/11NECBHE/G...ingu.part3.rar
    Parte 4: http://www.qooy.com/files/0FEDF5VD/G...ingu.part4.rar
    Parte 5: http://www.qooy.com/files/1GTDQONT/G...ingu.part5.rar
    cai nay dow xong thì dung giả lap ps1 la choi dc
    hồi dó có mò mò cũng qua dược mấy vòng nhnug7 h thi quen hết òi T_T

3. Shootbad1993

Shootbad1993 C O N T R A

Trò đó là Army Men: Air Attack, có 2 phần tổng cộng, phần 2 có port lên PS2.

4. tommyvicecity

tommyvicecity Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

có ai biết 1 game PS1 3d đi cảnh theo bài, cuối bài là giết trùm. nhân vật chính là thằng tóc vàng, cầm kiếm.....sau này sẽ lấy được những cây kiếm có thuộc tính khác nhau như gió, băng, lửa, sét và tuyệt chiêu cuối cũng dựa trên thuộc tính này...v.v..... game này chỉ chơi solo....rất hay nhưng hồi đó kô bao giờ về nước được vì kô bao giờ đủ tiền chơi hết...

5. Happystar

Happystar T.E.T.Я.I.S

Hiện nay mình đang muốn chơi lại 1 số game PS1 = giả lập , có 1 trò mình thích nhưng lại quên tên để down về , ai nhớ tên game này thì giúp mình cái nha ! Đây là game tàu ngầm 2 người chơi đi bàn , đối thủ chủ yếu cũng là tàu ngầm ( có vài cái máy bay , xe tăng trên bờ ... ) mỗi bàn đều có Boss , đánh xong boss sẽ sang phần tiếp theo , cuối mỗi phần hệ thống tự động "đóng dấu" vào người chơi nào có điểm cao ( hình "đóng dấu" mỗi phần khác nhau " . Mình nhớ có 1 phần là có con người đã khổng lồ to = màn hình tự động lùi từ dưới lên , người chơi cũng đi cảnh từ dưới lên , đến cuối màn nó sẽ dừng lại và người chơi hạ gục nó , nó chết vàng rơi tá lả luôn ...
    Mình chỉ nhớ đc có thế , hồi bé kô có xiền nên kô phá đảo đc , giờ muốn chơi lại nên ai giúp đc mình thì mình cảm ơn !!!!

6. pcgaming

pcgaming Mr & Ms Pac-Man

Mọi ngừơi ơi cho mình hỏi là đĩa PS2 có chia ra làm các region khác nhau đúng không :| thế mà mua đĩa đúc thì là sao biết nó thuộc region nào nhỉ ???

7. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

topic này vẫn chưa bị khóa àh???

8. t211_x

t211_x Youtube Master Race

Lâu rồi, mình có chơi 1 game đua xe trên PS1. Mô tả như sau:
    - Đồ họa: 3D khá đẹp.
    - Player: 1 người chơi.
    - Loại hình: Đua xe bắn súng, đặt mìn...
    - Game play: hình như là về đích thứ 3 mới được qua màn thì phải.
    - Mô tả thêm: Hình người đua xe khá ngầu, xe thiết kế đẹp. Khi chạy thì ta có thể dùng Nitro để tăng tốc, khi tăng tốc sẽ có người nói "Nitro". Trong game mình còn nhớ có cái chiếc xe xinh xinh Màu Hồng, chuyên chạy Nitro ra khói màu xanh lá, khó ưa lắm . Game bắn sung và đặt mìn.

Game này chơi trên PS1 nhưng mình không nhớ là tên gì. Mong các huynh đệ game PS cho biết tựa game và link download(nếu có).
    Mình rất chân thành cảm ơn.

9. hungm3vo

hungm3vo Mr & Ms Pac-Man

không biết giờ ở viet nam mình có chổ nào bán đỉa gốc PS2 không ha, đang kiếm cái đỉa socom 3 gốc của PS2, hihihihii:D

10. Oswald

Oswald Fire in the hole!

Anh có thể kiếm đĩa gốc ở Haloshop = cách đặt hàng đó ::)

11. darkwolf

darkwolf Dragon Quest

có web torrent nào cho down game ps1 hôk các bác !?
    lên bit thấy toàn x360+ps2+3 -.-"

12. Hideo_Kojima

Hideo_Kojima Dragon Quest

sao topic này chưa bị lock vậy ta?

13. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog GVN Veteran

http://www.youtube.com/watch?v=0cvR...6376B5E58&playnext=1&playnext_from=PL&index=2
    +Hướng dẫn bằng phim, coi xong tui chả muốn chơi, xấu hơn hồi trên đĩa vuông nữa!
    +Sẵn hỏi luôn ai nhớ trò ninja tí hon cho mình xin. :-w

14. virgo_huyenao

virgo_huyenao Mr & Ms Pac-Man

hình như cái trò "Ganbare Goemon: Uchuu Kaizoku Akogingu" ko phải trò em đã từng chơi :( , em cũng tìm cái trò nó y hệt như này , nhưng nhân vật nó thêm 1 đứa con gái, với 1 thằng robot có phi tiêu cơ :(...

Nó cứ cho đi 2- 3 cửa đánh quái, lại cho 1 cửa là vào làng , trong làng có : nhà nghỉ , nhà tắm, Save point, cửa hàng ăn ( tăng máu) sòng bạc, cửa hàng trò chơi ...

Đến cái Màn vào cái Làng tuyết, em tắc 6 năm trời, ko thể nào qua đc :((, bác nào có thể tìm lại cho em trò đó em xin cảm ơn rất nhiều :D ...

Trò đó nó có 2 nhân vật là thằng cầm tẩu với thằng ninza béo thì y hệt như trong hình kia rồi, nhưng em xem trên Youtube với Google thì ko phải :-<

15. Rytubon87

Rytubon87 Sonic the Hedgehog GVN Veteran

+Chú có hết mấy skill hóa cá(nhỏ tóc xanh lá), thu nhỏ(chú mập), bắn lửa, thả bom chưa. Đã có robo chưa, mấy nhân công đào hang xong chưa...Trò này là một chuỗi liên đới đấy. Đoạn gặp 1 con hà bá quăng tiền cho nó là khó nhất, tui hồi về nước mà quên mất cách qua rồi.

16. Fire anonymous

Fire anonymous Donkey Kong

trò này tên là in the hunt,màn 3 có con nguời đá leo tuờng,đúng ko
    trò này tiếng việt là ninja lùn,tiếng nhật và trên máy snes,Ganbare Goemon 3 thì phải.

17. virgo_huyenao

Làm gì có mấy cái đấy hả Bro :| ???

Thứ 1 :Vào làng thì làm gì cho sử dụng Skill /:) ???

Thứ 2 : làm sao mà học đc thêm Skill ^:)^, Hóa cá thì mặc định nó đã cho con nhỏ tóc xanh với thằng bé Robot là thế để lặn dưới nước rồi , còn mặc định thằng Con trai là quăng dài cái tẩu ra làm móc xích, thằng béo mập là lấy cái quạt làm dù...

@ Ryubont : cái trò có 4 đứa như thế nó nhiều quá :(, chắc trò Bro chơi nó khác với trò của em rồi :-<

18. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! GVN Veteran

Có ai bik trò băn máy bay trên PS1 , mà có con rùa đi theo để hổ trợ minh không. Hồi đó chơi mà chẳng nhớ tên gì hét. Ai bik xin cho tên game, nếu có link down củng dc

19. virgo_huyenao

Mấy trò mà của Bro cho lên là nó trên hệ SNES , chứ ko phải trên hệ PS1 :(, tìm trên Youtube mãi mà toàn thấy trên SNES ko àh :(( !!!

20. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! GVN Veteran

trò đó tui nhớ tui trên ps1 rõ ràng đó, tui nhiên tại hồi đó lâu quá rồi nên không nhớ dc tên thôi