Phía Sau Một Cô Gái" Bằng Micro USS 1000 Cực Hay

Thảo luận trong 'Sản phẩm điện tử' bắt đầu bởi PhuongLy123, 19/7/17.

1. PhuongLy123

PhuongLy123 Youtube Master Race

Nếu như bạn là một người thích nghe nhạc, nhưng lại thiếu tự tin với giọng hát của mình, cách giải quyết cũng tương đối đơn giản, hãy mua ngay micro USS 1000 và chọn bài hit Phía Sau Một Cô Gái để trình diễn tại nhà cho bạn mình nghe nhé.

Xem thêm... >> Vina KTV USS 1000

Làm thế nào để hát hay với micro USS 1000

Tập lấy hơi

Nếu muốn hát hay và đúng nhịp, điều đầu tiên bạn cần làm đó là học cách lấy và giữ hơi. Cách làm cũng rất đơn giản, nhưng cần sự luyện tập tương đối cần cù. Bạn chỉ cần hít thật sâu vào bụng và phổi, nhớ là hít hết sức nhé, sau đó thở ra bằng miệng một cách nhẹ nhàng, giống với cơ chế của lốp xe khi bị thủng vậy. Thời gian hít và thở ra càng lâu, luồng hơi của bạn càng dày và tốt. Đây cũng là điều kiện cần để bạn có thể đủ hơi để hát đúng nốt, và lên được những âm cao.

Lấy hơi để có thể trình bày các ca khúc một cách đúng nhịp nhất

Trong bài hit Phía Sau Một Cô Gái, có tương đối nhiều đoạn cần bạn hát các nốt cao. Chỉ cần luyện tập thường xuyên, cũng như đừng quên việc đẩy hơi lên vòm họng và mở rộng khẩu hình khi hát, điều này sẽ giúp cho âm hưởng cũng như giọng hát của bạn trở nên vang, khỏe và đúng nhịp hơn. Chưa kể, đây cũng là cách để các ca sĩ luyện giọng cũng như đạt được các nốt cao trong những bài hát khó.

Chọn cho mình bài hát tủ

Thật sự thì bạn nên lựa chọn trước một bài hát để luyện tập. Phía Sau Một Cô Gái có thể là ví dụ, khi đây là bài hát tương đối dễ nghe, dễ hát cũng như không có nhiều âm khó và nốt cao. Đây có thể coi là bài hát thuộc mẫu phổ thông, và phù hợp cho những người chưa có kiến thức về thanh nhạc cũng như có giọng hát không thật sự hay và tự tin cho lắm. Hãy nghe đi nghe lại nhiều lần để đảm bảo có thể nắm vững được nhịp điệu cũng như tiết tấu của bài hát, điều này sẽ khiến bạn không bị sai nhịp mỗi khi thể hiện.

Ngoài ra, việc lựa chọn một bài hát quen thuộc cũng sẽ khiến cho bạn cảm thấy tự tin hơn, và đây cũng là yếu tố tương đối quan trọng trong việc thể hiện ca khúc.

Tất nhiên, bạn cũng nên luyện tập và hát trước bài hát này. Hãy luyện tập và nghêu ngao bất cứ khi nào có thể. Thậm chí, bạn có thể ghi âm lại để kiểm tra âm điệu của mình. Nhưng nên nhớ rằng, đừng cố bắt chước theo tông của ca sĩ, hãy thử các phần mềm karaoke trên mạng để tìm ra tông phù hợp nhất với giọng hát của mình.

Nên lựa chọn micro USS 1000

Micro USS 1000 giúp bạn tự tin hơn khi thể hiện bài hát

Nếu vẫn còn chưa đủ tự tin sau quá trình luyện tập, bạn hoàn toàn có thể lựa chọn mua một chiếc micro USS 1000. Với bộ chip xử lý âm thanh công nghệ DSP, cùng đặc điểm độ nhạy âm cao của dòng sản phẩm này, chiếc micro USS 1000 sẽ mang lại một âm hưởng chân thực cũng như tinh tế và mềm mại nhất dành cho người sử dụng. Những bài hát hit như Phía Sau Một Cô Gái chắc chắn sẽ càng không thể làm khó bạn.

Thêm vào đó, với micro USS 1000, bạn không cần phải tốn quá nhiều hơi và sức, khi âm của chiếc micro này tương đối ổn định, không lẫn tạp âm và hoàn toàn không gây ra những tiếng rè hay rít cho dù bạn có thói quen giữ micro ở sát miệng. Tất cả những yếu tố kể trên, cộng thêm với sự luyện tập của bạn, chắc chắn rằng một bài hát hit như Phía Sau Một Cô Gái sẽ trở nên đơn giản và dễ thể hiện hơn rất nhiều đấy.