Nhân lực và công việc

Thảo luận trong 'Nhóm Cheatcode' bắt đầu bởi Atachi, 23/12/05.

1. Ryomurai

Ryomurai Moderator Moderator

Ryo thấy trước hết nên hoạch định trước các chuyên mục của nó. Tức là cái topic mới lập ;)).

@FE: Cứ add tôi. Mấy bữa nay không có vào. Ai có Night Vision send cho tôi nha vì đang cần vì làm quest ;))

2. Ryomurai

Mới qua topic kia xem.

Hôm nay mới ra airport về. Đi từ sáng đến giờ nên đầu óc hơi bị nặng. Lát về nếu tỉnh táo thì Ryo sẽ chuẩn bị lên list những chuyên mục của nó nha.

3. yphanh2002

yphanh2002 I ♥︎ You Hannah Moderator

Gửi tới mọi ngươi,

Mình đã trở lại cầm cương bõ Cheatcode cũng được một thời gian khá dài. Tuy nhiên có vẽ box cheatcode vẫn ảm đạm như ngày nào. Vì lý do đó, để giúp cho box cheatcode sinh động hơn. Mình muốn tổ chức 1 event nho nhỏ về kiến thức liên quan đến: Cheats, Trainer, Artmoney, Gameshark, Cheat engine,....

Cuộc thi sẽ được tố chức dạng câu hỏi và trả lời. Box cheatcode đã từng có 1 cuộc thi như vậy và hồi đó mọi người tham gia cũng rất đông.

Mong mọi người cho ý kiến thêm về việc này.

4. Darklighter

Darklighter Thành viên cấp 5

Đắc rất ủng hộ event này của bác phanh. :)

Về việc box mình khá vắng thì, cái này theo ý kiến cá nhân của mình nghĩ :
    - Thứ nhất là box của ta ko như các box ở trên (box tin tức, HD), không phải lúc nào cũng có công nghệ cheat mới hoặc thông tin về nó, lâu lâu mới có 1 bản update version mới thì cũng chỉ cải thiện tính năng tích hợp đầy đủ hơn từ phiên bản cũ còn đâu thì không có gì đáng nói cả.
    - Thứ hai là nhiều người chỉ vào box khi có game mới ra và cần cheatcode hoặc trainer cho game đó.
    - Và thứ 3, cái này bản thân mình nghĩ đang làm việc theo kiểu thụ động, ngoài CE và AM ra thì ta có thể tự ngồi mày mò và có thể thảo luận với nhau về các phương pháp tìm địa chỉ code, loại chỉ số, ... thì còn lại, mình chỉ có lấy cheat, code, trainer và đưa cho mem -> hết công việc -> mem vào rồi đi ra ko cần nữa vì vậy rất khó níu kéo người ta ở lại box thường xuyên.

Từ lúc mình hoạt động cho tới khi vào nhóm cc thì mình chưa được tham gia vào event nào mà box đã tổ chức. Ngoài ra mình cũng chỉ post bài trả lời cho các bạn khác ở bên ngoài chứ chưa vào trong sub-box bao giờ nên mình nghĩ lần này là cơ hội tốt để mình tham gia và giúp đỡ mọi người trong nhóm về event này. Hi vọng bác ryo và bác phanh cùng mọi người lắng nghe ý kiến của mình.

5. toi5

toi5 Try Hard Moderator

box này càng ngày thì dân ta biết xài artmoney hack game các kiểu, ko thì 1 số cá nhân cũng đã biết tự lên google search code rồi về gõ cho lẹ, trình độ dân trí ngày càng cao, 1 số ít thì lười mới vào đây tìm code, mà tìm xong thì chắc gì nhớ để lên lại, rồi chơi tiếp. Vì trong quá trình chờ thì người đó lại muốn qua, mà muốn qua thì lên mạng search code--> 1 số kiếm code phí công

6. yphanh2002

Mình ủng hộ ý kiến của Dark, chỉ là phần lớn các thành viên vào box này theo dạng như toi5 đã nói, chỉ vào rồi lại ra cho nên box thường xuyên im ắng là vậy. Ý mình muốn tổ chức event phía trên chỉ là mục đích chính là để làm cho box sinh động một chút, chứ thật ra thì làm cái gì cũng đươc4. Miễn để box vui vẻ là được

7. Darklighter

Vậy khi nào bác phanh định làm vậy, phương thức thì như nào :D ?

8. yphanh2002

đang chờ Ryo vào xem ý cậu ta thế nào. Vì du gì Ryo cũng là mod box này.

9. Darklighter

Chà, sao đắc lại quên bác Ryo nhỉ, chắc tại ít khi thấy bác ấy xuất hiện nên đắc quên mất :D

10. Ryomurai

Haha.. Tại Ryo dạo này cũng hơi bận bịu với công việc. Với lại công ty nghiêm ngặt không làm chuyện riêng được.
    Mọi người cứ đề xuất. Ryo sẽ cố gắng vào box thường xuyên vào thời gian này :) Sorry mọi người nha.

11. Ryomurai

Sắp chuyển chổ làm rồi :)
    Mình sắp qua bên Intel :)

12. Fire Emblem

Fire Emblem Keliena.Melissa.Mintha Thành viên BQT Super Moderator

Giờ ở VN luôn rồi hả Ryo? :D

13. yphanh2002

Ngon thế Ryo, vậy ông có kế hoạch gì cho box cc không?

14. Ryomurai

Bác Phi thế nào rồi? Hiện tại tình hình bớt bận bịu rồi. Khi nào thường online cho tôi hay nha.

15. yphanh2002

uhm tui bình thường, vẫn online đều đều đây. Bác cần chuyện gì cứ nói, các bạn khác thế nào rồi nhĩ?