Mọi người vào xem ~~~

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 3/9/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

nohara hôm nay gửi 1 tin nói rằng xin 1 cái giải rep cho mọi người tham gia cuộc thi sims khỏe đẹp

hiện tại cũng ít theo dõi nhưng có lẽ để nó thật sự thành 1 event của Box tốt nhất hãy hệ thống, có tổ chức tốt để khiến nó thật sự công bằng, có ý nghĩa với tất cả mọi người.

Vì vậy, có lẽ ta sẽ lập 1 cuộc thi nhỏ liên quan đến "Sims khỏe đẹp" của mọi người. Có ý kiến gì ko ?

2. duythanh90

duythanh90 Mr & Ms Pac-Man

nếu post ảnh lên thì có dc dùng photoshop ko hay là để nguyên

3. lyly_cua`

lyly_cua` Youtube Master Race

àh cho hỏi giải rep là dành cho ng` thắng cuộc thi hay là cho tât cả ng` tham gia:hug:

4. yugi_hiro

Sẽ có giới hạn, vả lại ko đánh giá qua hình ảnh mà là nội dung + những phụ kiện liên quan bên trong.
    cho 1st và 2nd, Box ta ko đông nên cỡ này là vừa

5. luubi12

luubi12 Donkey Kong

Chuyện nhỏ, luôn sẵn sàng tham gia :;) nhưng chắc là ko đậu :p vì nhìu người giỏi PTS woá :x :-*

6. huuthucvodanh

huuthucvodanh Mr & Ms Pac-Man

lập ra mấy cái điều lệ, giải thưởng v.v... :D
    bên gamethu mới kết thúc event Miss & Mr Sims ấy wa đó thao khảo :D

7. lyly_cua`

mình thấy bên gamethu trao giải nhìu ghê gồm giải khuyến khích nữa seo mình hok làm z?y để khích lệ mọi ng`:p:p

8. duythanh90

chuẩn bị xong rồi
    vào đâu để post ảnh dự thi bây giờ
    mà cuộc thi bắt đầu chưa vậy

9. kinado

kinado The Warrior of Light

Hìhi. Sis xin một chân làm ban giám khảo hoặc thành viên ban tổ chức được ko Yu? :D. Máy ss hiện giờ ko còn The Sims để mà thi nữa.

10. thienhagiet2

thienhagiet2 Fire in the hole! GVN Veteran

tui có ý kiến nói sims khỏe,sims đẹp mà sao thấy đẹp ko thấy khỏe đâu cả X( toàn đẹp

11. Eiko

Eiko Mr & Ms Pac-Man

kô phải là ''sims khỏe,đẹp''mà là ''những hình ảnh ấn tượng của sims'' thì hay hơn

12. yugi_hiro

chỉ ví dụ về cái tên của cuộc thi hiện tại, mở 1 cái khác thì ko dùng cái tên ấy, nghe cứ hệt như ... bé khỏe bé ngoan 8-}
    okie, cần 3 giám khảo, em là 1 , ss là 2 vậy cần 1 người nữa, ai xung phong ko ?

tùy nơi nhưng vui là chính, dù sao cũng nghĩ khoảng 10 người tham gia nên 2 giải là vừa rồi

@ qui chế, cách thức thì đầu tuần sau sẽ công bố, bắt đầu nộp bài vào giữa tuần và kết thúc chấm giải trong vòng 1 tuần sau

13. kinado

Sis thấy Flower, Bim làm hình cũng đẹp. Không biết nên để các bạn thi hay chiêu dụ vào làm thành viên ban giám khảo luôn. Flower, Bim có gì lên tiếng nha em, muốn giữ vị trí nào.:hug:

Ngoài ra ss nghĩ chụp cái này nên phân điểm cho background, góc chụp, sims, ý nghĩa hình. Giai đoạn đầu có thể cho chủ đề tự do hoặc đặt 1 chủ đề nào đó ( Christmas/ Circle moon) chẳng hạn. Kin nghĩ nên khuyến khích 100% chụp từ sim ra, chỉ dùng photoshop chỉnh sáng, blend màu... Không nên lạm dụng phốtoshop hay filter, brush của nó quá, như vậy mất cái hay của sim.
    Mọi người ai có ý kiến, ý tưởng gì cho cuộc thi cứ nói ra, có gì sẽ tổng hợp lại để làm thành cái rule hoàn chỉnh ha.:)

14. FlowerLee

FlowerLee T.E.T.Я.I.S

sis kin đề cao em làm em sung sướng quá :x, nhưng bên topic ảnh nghệ thuật cũng có nhiều bạn rất có tài như karia, shy pussycat, CoInoisme( bạn này thấy ít khi lên diễn đàn quá)..... Còn về việc giữ vị trí nào thì... Yu cho em xin một chân BGK, tại dạo này đang làm thứ khác nên chắc ko post hình được ( dự án phục thù Bella Goth:D) nhưng em có thể cho đánh giá, lần này thì ko kiêng nể gì đâu nhé, các mem cẩn thận đấy.
    Em nghĩ là thế này, nếu mà chụp ảnh ấn tượng, ko có ps thì ko thể đạt hiệu ứng cao nhất nên vụ ảnh ấn tượng loại. Có thể chúng ta tổ chức chụp về một đề tài cụ thể, như sử dụng đề tài gia đình, tình yêu, chiến tranh, hay thần tiên. Hoặc nếu ko muốn đi theo lối chủ đề thì sẽ quay sang thi chụp những phút giây ko ngờ đến của sims ( ví dụ như sim đang đi ngoài thì có một sim khác vô tình tông cửa vào chẳng hạn:'>), có thể tự do sử dụng pose nhưng ko khuyến khích dùng ps, chỉ dùng để blend hình như sis Kin nói thôi, ai ủng hộ chủ đề gì thì giơ tay nhé:hug:

15. lyly_cua`

woa nói nghe hấp dẫn nhỉ :D hồi hộp wé hok bít hình mọi ng` như thế nào còn vụ ps cóa ai hảo tâm giúp mình vài chiêu đi thanks nhìu:'>

16. kinado

Đây là lý do ss sợ nên mới định ko khuyến khích photoshop. Vì một số bạn biết sử dụng, một số bạn không. Bạn cứ tham gia đi, cách thức tính điểm sẽ phổ biến sau hén. Màu sắc trong sim cũng khá đẹp rồi, chỉ cần bạn dựng cảnh đẹp đẹp tí thì không có photoshop cũng chẳng sao ^^.

:x Kết câu này của em.

@Yu: Yu ơi. Ban giám khảo coi như đủ người rồi kìa. Yu xem ý kiến của mọi người rồi tổng kết lại chọn chủ đề đi hén.

17. yugi_hiro

Vậy thì thêm FlowerLee làm giám khảo, có điều là làm giám khảo thì ko đc tham gia đấy nhé :-?

3 giám khảo sẽ chấm theo thang điểm 10 và tùy theo nhận định của mỗi giám khảo sẽ có điểm cao/thấp khác nhau. Đẹp trong mặt giám khảo này nhưng cũng có lẽ là ... chưa hoàn hảo trong mắt giảm khảo kia, thí sinh hoàn toàn phải tỏ ra tự chọn cho mình 1 cách thể hiện riêng

Sẽ tổ chức 2 cuộc thi, 1 là Miss Sim (tổ chức cho riêng các Female thôi ), 2 là cuộc thi ... hầm bà làng :| Phần thứ 2 thì là những hình ảnh gây ấn tượng, hài hước (có hoặc ko có lời bình, lời dẫn), 1 lốc ảnh theo đề tài như dạng ảnh nghệ thuật, etc ... muốn thể hiện gì ở đây cũng đc, điểm đánh giá theo mức độ sáng tạo, tính đột phá người tham gia.

Nâng giải thưởng từ 2 thành 4 hoặc 5 hay 6 tùy theo lượng người tham gia, giải thưởng là rep + hoặc - hay tittle (danh hiệu như trên nick của Yu)

Còn từ đây đến chủ nhật để có ý kiến đóng góp, chủ nhật thành luật ban ra, bút sa gà chết là ko thay đổi đc đâu :-h

18. duythanh90

đề nghị lập topic để dự thi nhanh lên bởi vì sắp phải đi học xa nhà rồi

19. yugi_hiro

hơi chậm 1 tí vẫn chưa soạn đc cái biên chế thi và tìm "nhà tài trợ" :whew:
    mọi người thông cảm vì dạo này có việc bận, đến thứ 4 sẽ cố dứt điểm :wink:

20. kinado

Yu ơi tìm được nhà tài trợ chưa em. Chuyện tính toán xong xuôi mà delay thì dễ nản lắm. Còn biên chế thì soạn được bao nhiêu quăng cho sis. Sis và flower nếu được sẽ hoàn tất rồi send lại cho em .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.