LOA LOA LOA Tearring Saga II : Reborn . Gửi anh em bản chơi test hoàn thành 50%

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi longmagic, 11/11/17.

1. longmagic

longmagic Thành viên cấp 5

LINK ĐÂY LINK ĐÂY CÁC BÁC ƠI :Tất cả nhân vật đầy đủ,vũ khí được cân bằng lại,tất cả class cũng được balance,chỉ thiếu hơn 1 nửa số map mình chưa chỉnh được hết thôi khi nào rảnh làm hết :D

https://www.mediafire.com/file/6rsyj62zj0ailjc/Emblem_Saga_Vietnamese_-_BAK_-_Copy.bin/file

https://drive.google.com/open?id=1GwhFtHhf65xvpfougyUsfhJRsuXMvtOk

Vậy là nhờ sự trợ giúp nhiệt tình của bạn tryo4vn mà dự án tearring saga hoàn toàn mới cho anh em đã thuận lợi hơn rất nhiều,với tốc độ như hiện nay thì khoảng cuối tháng 12 này sẽ ra mắt.

Nội dung TRS II sẽ là cuộc phiêu lưu tiếp nối phần 1,vào 3 năm sau thế lực bóng tối lại 1 lần nữa trỗi dậy,Gwenchaos được hồi sinh nhờ âm mưu của 1 thế lực đằng sau quan sát cuộc chiến tại tế đàn tà thần 3 năm trước.Quái vật ở khắp nơi,chúng khoẻ và hung hãn hơn gấp nhiều lần so với trước,đội quân bóng tối cũng trở lại với sức mạnh áp đảo.. 1 số người quân ta đã bị chúng sát hại..

Runan và Holmes lập tức gửi thư tới các nước kêu gọi những anh hùng tập trung tại cảng Solar và đảo ma,điều bất ngờ là một số danh tướng trong fire emblem :D và những kẻ địch mạnh nhất trước đây đã gia nhập đội ngũ mong muốn đem lại hoà bình cho lục địa,câu chuyện 1 lần nữa lại được bắt đầu..

Về chi tiết cụ thể trong game mình sẽ update dần sau khi hoàn thành bản mod.

MỌI NGƯỜI MUỐN GÓP Ý GÌ CÓ MONG MUỐN GÌ (NV MỚI,QUEST,ITEM..V..V..) Ở BẢN MỚI CỨ GÓP Ý VÀO ĐÂY MÌNH SẼ TỔNG HỢP PHÂN TÍCH RỒI ĐƯA VÀO GAME NHÉ!

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG] [​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 14/8/19
  2. diephvvnd

diephvvnd Thành viên cấp 5

Mình sẽ được tối đa bao nhiêu char vậy.

longmagic thích bài này.
  3. longmagic

khoảng 70 char bạn nhé đủ gần hết các class chính,hình ngoài map và trong lúc đánh nhau hoàn toàn khớp không bị lệch,mình đang suy nghĩ thêm 1 số quân mới

4. diephvvnd

70 char là được rồi nhiều quá chơi nhàm òm, tập chung vô kịch bản thì hấp dẫn hơn.
    Mà ko biết làm được mấy cái hint thu phục char ko nhỉ ;))

longmagic thích bài này.
  5. longmagic

quest thu phục thì chắc chắn là có rồi,chủ yếu là sáng tạo chứ mấy cái chủ chốt trong game thì ko sửa được kẻo lỗi chết :))

6. longmagic

vọc file dữ liệu của game mới để ý có 1 map chưa được nhà sản xuất cho vào đấy là summoner master (giống kiểu võ đài) khác ở chỗ vào đây thì sẽ gặp đủ các loại quái vật chứ không có người thường

7. provai05

provai05 Thành viên cấp 4

cho thánh nữ maria ozawoa vào team để xoa bóp cho các anh hùng lúc mệt mỏi đi ông =P~

longmagic thích bài này.
  8. diephvvnd

Cái này dùng ngôn ngữ gì thế, hay mấy ông dùng tool edit vậy, muốn bắt đầu làm thì phải nghiên cứu cái gì thê?

longmagic thích bài này.
  9. asm65816

asm65816 Thành viên cấp 5

^ Risc Mips. Kiếm thêm cái No $ PSX debugger là được. Cái TS này khá dễ hack.

vuongtramy and longmagic like this.
  10. vanthuong199x

vanthuong199x Thành viên cấp 5

cho cày cuốc lv cho vui nha bác,mới vô full lv full chỉ số thì mất 1 phần hay.

11. longmagic

bản này mình dùng việt hoá của bác asm nhé,dùng trs modifi và hex để làm nên có thể chỉnh sửa game mái thoải
    cái này em chịu ai mà chơi ko nghiêm túc thì ngta hack có nhiều cách lắm bác có kinh nguyệt gì chỉ giáo em vụ này cái
    p/s à bác làm xong ff9 chưa em chờ mãi

12. longmagic

yên tâm có cày lv đàng hoàng nhé,đang suy nghĩ vụ búa sửa đồ với gậy sửa để tránh vụ các bác lên sao xanh sớm phá game

13. asm65816

asm65816 Thành viên cấp 5

FF9 đợi một thời gian nữa. Ăn sẹo của Square rồi. 1 lần lúc nó ra bản Android, giờ nó vừa ra bản PS4.

14. sanara

sanara Thành viên cấp 5

70 char hic... nhân vật nhiều nhưng mà có chơi hết đâu :)

longmagic thích bài này.
  15. loffaru

loffaru Thành viên cấp 5

thớt yêu dấu ơi! cho tình yêu của tui (Loffaru) xuất hiện đầu game được ko, cho skill em ấy bá đạo vào (nhớ có awareness nhé), anh ấy muốn được càn game lắm rồi. Chơi cả đống patch mà chả ai để ý đến tình yêu của tui đâu cả -_-! (em ko muốn char mới em chỉ muốn anh ấy được làm siêu nhân 1 lần thôi).

longmagic thích bài này.
  16. loffaru

loffaru Thành viên cấp 5

Đề nghị thớt sau khi hoàn thành game này phải có 1 bản hướng dẫn secret hoàn chỉnh để chơi lại. Chơi nhiều patch rồi mà thấy chỉ có patch của knight88 và bản legend la có hướng dẫn sơ( nhiều secret vẫn chưa tiết lộ) làm nản không muốn chơi lại nhiều lần.
    P/S: Đang cày bản nightmare mà chả có hướng dẫn gì cả, ai hoàn thành rồi chỉ dùm mấy cái secret với( có ai học teleport ko nhỉ) -_-

longmagic thích bài này.
  17. longmagic

-Loffaru mình để nguyên bản map 19 mới xuất hiện nhé,loffa là 1 nhân vật mạnh sẵn bản này lại càng được tăng sức mạnh hơn nữa mình cân bằng lại vũ khí nên ông ấy sử dụng được 4 món là 1 ưu thế cực lớn nên yên tâm vẫn là siêu nhân nhé,căn bản cho ông í xuất hiện sớm thì mất mấy even quan trong can thiệp vào main của game nên ko đổi được bạn ạ,mà đổi ngkhac class đấy với mặt ông ấy thì mất chất riêng của nvat,bản này để thu phục loffaru sẽ ko đơn giản như bản trước cần phải làm quest đấy,40 map chính + việc mình nới rộng thêm nhiều map phụ có chất lượng như map chính nữa thì với việc thu phục ở map 19 loffaru có thể quẩy tưng bừng luôn hô hô
    -Mình làm bản mới này thiết nghĩ cần có cốt truyện nên cứ mỗi map mình sẽ viết cốt truyện (tự sáng tác) trong đó có gợi ý để mọi người đọc chơi cho vui nhé ,sẽ cố gắng lồng yếu tố rpg của mấy game khác vào thật nhiều để ae có cái còn tìm hiểu (quest,boss ẩn,even)

loffaru thích bài này.
  18. longmagic

http://fireemblem.wikia.com/wiki/List_of_items_in_TearRing_Saga:_Utna_Heroes_Saga

Các bác cho mình hỏi theo trang ở trên thì cái khiên đỏ goddes shield có tác dụng "Negates effective bonuses and critical attacks upon the user" như vậy là nó chỉ có thể chống đam critical và các loại dam khắc chế ví dụ cung-rồng thôi còn không thể khống chế việc nháy skill của nhân vật đúng ko?

19. saphirine

saphirine Thành viên cấp 5

cái khiên đỏ nhớ ko nhầm thì chống hết toàn bộ skill lẫn crit attack luôn thì phải :3

longmagic thích bài này.
  20. vanthuong199x

vanthuong199x Thành viên cấp 5

cho mình hỏi có thay đổi chi số góc của 1 số class k , mong có vài class chỉ số = gold knight .

longmagic thích bài này.