không vô được game, tại sao?

Thảo luận trong 'Tru Tiên 2' bắt đầu bởi KIEM_NHIEUTIEN, 16/2/09.

1. KIEM_NHIEUTIEN

KIEM_NHIEUTIEN Youtube Master Race

mình đã down bản mới tại trang web bằng torrent, mấy cái kia down ko được. update lên ver 5.0 rồi, copy cái serverlist.txt thay cái cũ rồi, mà lúc chơi nói cũng báo là ko ping được và hiện ra hộp thoại phải "bạn phải chọn vùng máy chủ trước", mà có thấy chỗ chọn vùng máy chủ đâu. sao cái game này khó chơi thế nhỉ, có ai giúp mình không, thanks.

2. laDyneSsS

laDyneSsS Donkey Kong

mình down games rùi mà 0 vô đc games mặc dù acc đã đăng kí và đã kick hoạt :(

3. TuanBi

TuanBi Persian Prince GVN Veteran

chọn máy chủ rồi bắt đầu game

4. KIEM_NHIEUTIEN

KIEM_NHIEUTIEN Youtube Master Race

thanks, tình hình là đã vào game được rồi, mà sao mỏi lần ra lại win (nhấn Alt + Tab hay nút win) rồi vào lại game là ko chơi được, có ai bit chỉ mình với, cám ơn trước

5. TuanBi

TuanBi Persian Prince GVN Veteran

giật quá nó vậy. để cửa sổ mà chơi. Thấy cái nút hiển thị ko ? ấn vào rồi chọn cửa sổ

6. nguyen0105

nguyen0105 Youtube Master Race

Sao tui làm giống như chỉ dẫn rùi (chọn máy chủ rùi) mà khi bấm bắt đầu nó lai hiện ra 1 bản thông báo tiếng tàu (nhưng chữ không ra chữ hình không ra hình) chỉ tui với

7. locgame

locgame T.E.T.Я.I.S

Nếu bạn không thể vào game , thì có lẽ do đường truyền của bạn bị chặn bởi nhà cung cấp hoặc thường là do OpenDNS.
    Để vào được bình thường bạn cần đổi IP
    chọn Start->Setting->Network Connections->Local Area Connection->Properties->
    ->Internet Protocol (TCP/IP)
    bạn đổi 2 dòng : Use the following DNS server addresses
    của OpenDNS thì thường là :208.67.222.222
    208.67.220.220
    đổi thành : 203.162.4.190
    203.162.4.191
    (nếu sài mạng ADSL của MegaVNN (ADSL HCM))

hoặc các ADSL của các nhà cung cấp khác.
    Mạng Viettel DNS đổi thành : 203.113.131.1
    203.113.188.1
    Mang FPT DNS đổi thành : 210.245.24.20
    210.245.24.22
    Ip nước ngoài cái này theo mình do lổi DNS của server game chưa quảng bá cho dns của open dns vì thế theo mình
    Nếu bạn ở nước ngoài thì dien thoai hay google để tìm dns của nhà cung cấp ADSL mà bạn đang sử dụng.Các cách trên là mình dùng DNS tương ứng cho từng nhà cung cấp ADSL ở viet nam mà bạn đang sài
    Bản PreCB ko hổ trợ update nha nên không chơi game được và bị ghi là server bảo trì
    Chú ý .Phải chạy file patcher.exe trong thư mục pacth để cập nhật game. Nếu cập nhật ko được nó ghi server đang bảo trì và bạn chưa update lên bản 10.Ra tiệm game copy vào usb là cách nhanh nhất