Hướng dẫn tổng hợp Ps3 hack CFW

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi ItsmeAj, 28/5/14.

1. ItsmeAj

ItsmeAj Moderator Thành viên BQT Moderator

Update 11/03/2019
    - REBUG_4.84.1_REX_Cobra 8.01 (for user)
    - REBUG_4.84.1_D-REX_Cobra 8.01 (for dev)

2. kisibac

kisibac Thành viên mới

chưa có các phần mềm khác hỗ trợ 4.84 hả anh

3. ItsmeAj

Có webman với managunz rồi :D

4. vinet4u

vinet4u Thành viên mới

hình như HFW chạy đc trên super slim rồi hả bác

5. cerberus2005

cerberus2005 Thành viên cấp 4

mình mới mua con máy bản 25xx có fw là 4.83, nghich sao mà ấn vào cái game pes để mồi mà quên tắt game hack, h cái trình mm nó mất tiêu, chỉ còn webman, mình thử gắn usb chứa fw 4.83 tải ở #1 mà máy nó k nhận ra usb .
    Thế cần phải đem ra tiệm cho thợ hack lại hay mình tự làm dc k nhỉ>?
    thanks

6. cerberus2005

VỚI có khi naò cổng usb hư k ta

7. cerberus2005

^ đã xử lý xong vụ mm. lý do là cái usb cùi k hiểu sao gắn vào ps3 k nhận nên k cài lại mm dc
    Bây h mình có thể gắn ssd vào ps3 để load game nhanh hơn dc k nhỉ

8. AlbertWesker

AlbertWesker Thành viên cấp 5

để xem usb có hư ko thì bạn gắn dây sạc rồi sạc tay thử coi được ko,hoặc thay thử usb khác, format fat32 thì nó mới nhận nhé, còn format ntfs thì xài firmware corba để chơi game bằng file iso, hoặc ổ usb đang xài có chuẩn cắm 3.0 nên bị kén, hoặc đầu usb kén với ps3, . Và game bây giờ ko cần phải mồi disc nữa, nếu phải mồi dísc tức xài firmware hack cũ 446 trở xuống. SSD load game ko nhanh hơn vì chuẩn kết nối là úsb 2.0 nên tốc độ hard có nhanh cỡ nào cũng bị nghẽn lại chuẩn kết nối.

9. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Thành viên BQT Moderator

cái vụ usb nó hơi hên xui, cùng format fat32 hết mà mình cắm vào có cái nhận cái không. Nên nếu không được thì bạn đổi usb thử

10. cerberus2005

mình đã đổi usb khác thì dc rồi
    đang ngâm cứu vụ cài game định dạng pkg :(. Có ai chỉ mình cách cài với
    với mình hỏi là game ps2 thì chơi bằng ps3 có lên dc 1080p hay k nhỉ

Chỉnh sửa cuối: 20/4/19
  11. sakerpro8x

sakerpro8x Thành viên mới

Mình mới được cho máy ps3 CECH-3001a nhưng máy báo lỗi như này
    The system software cannot be run correctly. Press the PS button to try to restart the system. If the system cannot be restarted, the system partition of the system storage must be reformatted and you must reinstall system software. Connect storage media that contains update data of version 4.81 or later, and then press the START and SELECT buttons at the same time. For information on how to obtain update data, refer to the SIE Web site for your region.
    Nhờ mọi ng chỉ giúp m cách khắc phục với. Máy đã hack ạ.

12. VuHoaPhan7

VuHoaPhan7 Thành viên cấp 2

Em có con máy PS3 Hack 2051A bị lỗ không lên hình, đã thử đủ các kiểu hướng dẫn tự fix rồi nhưng không ăn thua. Lạ cái là máy vẫn hiện đèn xanh như bình thường, chứ không phải đèn vàng gì cả. Liệu có nên sửa không hay là bán xác các bác nhỉ ?

13. ItsmeAj

Thử dây component xem có lên hình không ? Nếu lên thì lỗi cổng hdmi rồi.

dây component ps3 dùng chung với component ps2 đc đó, lên shopee tìm component ps2 là ra.

14. VuHoaPhan7

Em thử cả dây AV đều không lên bác ạ, máy vẫn hiện đèn xanh và quạt vẫn êm mới lạ chứ.
    À mà thay ổ cứng có bị mấy Hack không bác ? Lúc nãy em cắm cái ổ cứng của PS3 vào PC test thử thì không hiểu tại sao dữ liệu bên trong lại bị mất hết mặc dù em không hề format :8cool_cry::8cool_cry:

15. mắt quỷ kyo

mắt quỷ kyo Thành viên cấp 5

cho hỏi 1 tí . giờ mình đang ở nhật . muốn mua 1 con PS3 cũ về chơi . mà ở đây thì 100% nó không có dịch vụ hack máy cho mình rồi chỉ còn cách về tự xử .cho hỏi là ngoài việc quan tâm tới cái đời CECH25xx của máy ra còn phải quan tâm tới cái gì nữa .. có cần phải mở máy động chạm gì tới phần cứng không ?

16. ItsmeAj

cài CFW như trong topic thì cần PS3 CECH 25xx có datecode 1A trở về trước , như trong hình là date code 0D ok

Date code trên PS3 là số cuối của năm sx + A/B/C/D, trong đó A/B/C/D là các quý trong năm.

0D như hình trên là PS3 sx năm 2010, quý 4 nên date sx của máy vào khoảng 10-11-12/2010

Date code 1A nghĩa là máy sx 1-2-3/2011, những máy slim này có fw gốc cài mặc định là 3.56 nên vẫn còn hack được, date code 1B thì hên xui có máy hack được máy không, để kt thì phải dùng pm minverchk (1 file pup dung lượng nhỏ cài như cài fw trong xmb, nó sẽ phản hồi lại version fw gốc thấp nhất của máy), dưới 3.56 là hack CFW được.

Chỉnh sửa cuối: 6/5/19
  17. ItsmeAj

hm...lạ nhỉ, giờ thử làm bước đưa máy vô recovery mode như hướng dẫn ở post 1 xem, nếu vẫn không hiển thị gì lên thì chịu luôn...

thay ổ cứng thì không bị mất khả năng hack, tuy nhiên sẽ cần phải cài lại cfw cho máy.

còn ổ cứng ps3 tháo ra gắn vào pc không nhận được đâu, dữ liệu vẫn nằm đó chỉ là gắn vô PS3 mới nhận do CellOS trên PS3 không dùng định dạng NTFS/FAT32 như window.

VuHoaPhan7 thích bài này.
  18. VuHoaPhan7

Em thử hết toàn bộ các cách, kể cả vào recovery, tháo ổ cứng ra vẫn thế bác ạ, hoàn toàn không có tín hiệu.
    Khả năng cao là con GPU RSX tèo rồi, giờ mang ra sửa, đóng lại chip chắc cũng tốn kha khá. Chắc bán xác thì khả dĩ hơn :8cool_cry:

19. ItsmeAj

:5cool_sweat: sao nhọ vậy, tự nhiên lăn ra chết bất đắc kỳ tử.

thường slim trở lên khó bị dính mấy lỗi overheat dẫn đến chết sảng như vầy lắm.

20. VuHoaPhan7

Thanks bác đã hỗ trợ nhiệt tình, em bán xác được 700k rồi. Đen quá :8cool_cry::8cool_cry: