Học photoshop ở đâu để có thể đi làm?

Thảo luận trong 'Lập trình & Đồ hoạ' bắt đầu bởi WanBoo237, 17/4/15.

1. WanBoo237

WanBoo237 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi hiện tại mình đã 26 tuổi, lúc trước học về network nhưng cảm thấy chuyên môn này khó tìm được việc nên nay muốn đổi sang học photoshop để tìm cơ hội việc làm mới.

Hiện nay trên mạng quá nhiều nơi đăng thông tin dạy nhưng cũng nghe nói nhiều nơi dạy rất tệ , tiền mất tật mang, nay xin anh em trên này chia sẻ giùm mình nơi nào dạy từ căn bản đến nâng cao giỏi với ạh.

Hiện mình đang ở quận bình thạnh, tphcm

xin cám ơn

2. censy

censy Castitatis Lilium GVN Veteran

Mình làm về online marketing nên thỉnh thoảng cũng cần dùng photoshop cho một số hình ảnh. Lúc trước mình đi học ở Trung tâm tin học ở trường ĐH Bách Khoa (khúc Tô Hiến Thành & Lý Thường Kiệt), học xong cũng biết đủ các kiến thức căn bản để sử dụng cho công việc. Design chuyên nghiệp đã có 1 người khác làm.

Học nâng cao thì mình chưa học nên ko ý kiến. Chỉ có suy nghĩ muốn chia sẻ với bạn là ngoài kia có rất nhiều người đang học cũng như đã tốt nghiệp từ các Trường ĐH chuyên về thiết kế đồ họa (như Arena gì đó chẳng hạn). Họ được đào tạo bài bản trong 4-5 năm, ra trường lúc 23-24 tuổi và có lẽ không đòi hỏi lương cao. Giả dụ bây giờ bạn học một lớp cấp tốc chuyên về Photoshop, cho rằng mất 1 năm thôi nhé, khi đó bạn 27 tuổi, lúc đó bạn có chấp nhận mức lương thấp mà các công ty đề ra không?

Cũng có thể trong quá trình học bạn quá xuất sắc và được giáo viên chú ý, giới thiệu cho các cty tốt với mức lương khá. Vậy thì tuyệt vời rồi :D

Vài ý kiến cá nhân của mình, bạn có cảm thấy phật ý gì thì cho mình xin lỗi :D