[HM Text Game v4] HM Office - Giải đáp thắc mắc về HM Text Game

Thảo luận trong 'Kỉ niệm Text Game' bắt đầu bởi yugi_hiro, 27/7/07.

1. buta_buta

buta_buta T.E.T.Я.I.S

Đây là một dạng Textgame ::)
    Tức là bạn sẽ chơi nó trên 4rum này, ko cần download gì cả ::). Chủ yếu chơi bằng text (ngôn ngữ) thông qua việc giải quyết các sự kiện (event), tham gia các lễ hội (festival) và viết bài "chém gió" trong các sự kiện đặc biệt (special event) :)).
    Sau khi đăng ký acc, các thông tin của bạn sẽ đc đưa vào [HM Board], lúc đó bạn đã sẵn sàng tham gia Textgame
    Nhắc lại 1 lần nữa, textgame là một dạng trò chơi mà bạn điêu khiển nhân vật của mình thông wa bài viết ở 4rum ::)

2. Nhoxcute

Nhoxcute Youtube Master Race

cho mình hỏi làm thế nào để đưa avartar cũa mình lên , và chổ nèo để xem HM text card zợ ????? và làm thế nào để đưa nó lên chử kí nữa >_<

3. buta_buta

buta_buta T.E.T.Я.I.S

_Vào edit trong bài đăng ký của cậu 1 cái link ava, rồi báo với staff là cậu đã thêm ava vào đó
    _HM text card là hệ thống cũ :'>. Chưa được cập nhật lại ở ver4 hiện nay, tuy nhiên sau khi ổn định chắc sẽ có lại thôi :-?. Điều này tùy thuộc vào cách chơi của ver4 mà hiện nay vẫn là 1 ẩn số :-?
    _HM text card sẽ có 1 đoạn link, bỏ cái đoạn đó vào thẻ [​IMG]

4. Nhoxcute

dù sao cũng cảm ơn nhìu vì buta đã chỉ nhox , nhưng nhox hông biết cách làm , Buta có thể chỉ = cách up hình lên hem >_< , jes chỉ mới lớp 8 , ba cái này hem rành , buta up hình làm trên máy tính cũa buta rùi up lên cho jes xem dc hem :((::(

5. buta_buta

buta_buta T.E.T.Я.I.S

Buta vào đây chơi cũng từ năm lớp 7 rồi, nhox lớp 8 ko lẽ ko làm đc nè :D.
    _Nhox search 1 cái hình mà nhox thích, ví dụ link của tấm hình đó là www.abcxyz.com
    _Bỏ link vào thẻ IMG như sau: [​IMG]. Vì đây là ví dụ nên cái link của buta ko có hình, khi quăng vào thẻ IMG thì ko hiện hình lên, nhưng khi nó là link hình thì lúc bỏ vào thẻ IMG, sau khi post bài tự động nó sẽ lên hình ::)
    _Xong rồi copy đoạn trên bỏ vào chữ ký của nhox
    _Nhưng nhox lưu ý là ở forum này thì phải post được 50 bài viết trở lên thì mới mở được tính năng avatar và chữ ký nhé ::). Hiện giờ nhox chỉ mới post đc 16 bài thôi ::)

6. Nhoxcute

thì ra là thía , thanks buta nhìu lắm , để spam vài bài kiếm lên 50 coi nèo

7. sanctuary2402

sanctuary2402 Youtube Master Race

cho em hỏi , em mới chơi h mún chơi cái nì sao ??? vào web nào chơi àh hay là em phải mua đĩa về để chơi hay down ^^! thông cảm em mới chơi . níu chơi hem dc thì đành chơi HM bt` vậy .

8. caothu433

caothu433 Mr & Ms Pac-Man

HM bình thường là sao dzay bạn, là HM chơi trên playstion hã

9. baohoctro

baohoctro Mr & Ms Pac-Man

E chuẩn bị làm 1 cái forum mô phỏng Text game và giông giống với HMTG nên xin bản quyền ạ ::)