[F.O.S] Hướng Dẫn Cách Đăng Ký Cũng Như Mọi Games Korean!

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi ninhkhacson, 10/9/06.

1. TRINHANHTAI

TRINHANHTAI T.E.T.Я.I.S

to ninhkhacson : bác có thể dang ký giu`m toi 1 acc dc ko chứ mò kiểu này cũng thấy vất quá . bác đăng ký ròi gửi váo YM : canh_chim_cuoi_troi_2004 cho tôi nhé, thx bác nhiều

2. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

bạn ơi, phong cách làm việc của tôi là giúp đỡ 99% cho những người nào không biết thôi, chứ tôi không giúp đỡ 100% đâu, bạn thông cảm nhé, có gì bạn nhờ bạn tuyetlanh hay ai đó làm cho bạn, còn hỏi tôi việc gì mà tôi biết là tôi trả lời ngay.

3. hoangtrungss

hoangtrungss C O N T R A GVN Veteran

À hỏi 1 cái ninhkhacson . Đăng kí acc SRO thì được rồi chỉ khó là ở chổ KSSN thoai . Còn nếu muốn chơi bản Châu Âu thì seo có gì nói ở đây lun nha T_T . Mún xem qua coi nó nhử thế nào thoai .

4. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

????"KSSN" là gi??? tôi luận mãi mà không hiểu.
    Nếu bạn muốn chơi Sro Europe thì bạn phải có char korean lv 60 trở lên,còn nếu không có thì bạn nhờ người khác share cho.ông funfunff,tuyetlanh có đó, ông hỏi thử coi

5. Aloneinthelove

Aloneinthelove Donkey Kong

sao cái này phiền phức vậy nè,muốn đăng ký acc thui mà còn bắt đăng ký mail của Hàn nữa,thôi dẹp,đợi VN ra lại chơi tiếp,tụi Hàn này bỏ đi

6. hoangtrungss

hoangtrungss C O N T R A GVN Veteran

KSSN = Korean Social Security Number .. nôm na nà CMND em noob nên gọi thế đúng hem nhỉ ? . À có ai có acc +link down về hem share iem test với

7. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

ờ cũng được nhưng hỏi thiệt chứ chơi siu-râu của tụi củ sâm làm sao làm q?hay là cày chay..hừm siu-râu cày chay còn được chứ 9D thì khỏi luôn,làm q lên cấp thì không cày chay được roài

8. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

Sao lại cày chay???? nếu bạn không biết đôi chút tiếng hàn thì cũng hơi khó, (vì chỉ cần biết bảng chữ cái của nó là ngon rồi, để sau này luận chữ)
    Nếu các bạn muốn làm quest thì các bạn để ý những điều sau:
    +khi bắt đầu lên lv, có quest hay không (chú ý giữa quest, hứong dẫn đấy nhé)
    +Vào trong thành, thấy thằng NPC nào có cuộn giấy trên đầu là chính nó(lúc này bạn nên nhớ tên của nó để sau này khỏi tìm lại nhé, đỡ mất công)
    +sau khi nhận quest rồi, ghi nhớ tên quái vật trong quest(nên viết vào tờ giấy cho quen, một vài lần là biết hết tiếng hàn ngay)
    +tạm thời cứ train típ, khi nào chán train thì out ra, và tìm trên map (map korean đấy nhé) coi con quái của mình ở đâu
    +Nhớ vị trí của nó rồi, lần sau tới chém nó
    Lưu ý: bạn nên để ý những con số, điều này rất quan trọng để chúng ta làm quest mấy lần, hay được bao nhiêu thì xong quest, quest được thưởng bao nhiêu.... điều thứ hai nữa là bạn nên nhớ tên của NPC đã làm quest và chưa làm quest(cái này nên viết những NPC trong 1 thành ra giấy), để sau này khi làm hết quest rồi chuyển sang thành khác chúng ta đỡ vất vả tìm kiếm hơn.
    Thực ra nếu làm lần đầu thì hơi vất vả, nhưng lần thứ 2 trở đi các bạn sẽ thấy hấp dẫn. Các bạn đừng nản nhé!

9. knightandrose

knightandrose Youtube Master Race

10. Trl_lng

Trl_lng Mario & Luigi

Cách này mệt quá , cứ xem Q TV rồi mò kiểu gì cũng ra ấy mà :D
    Cái này không khó , lục lại mấy trang trước có trang tạo cho mình CMND đấy :D .

11. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

Lúc trước thì làm gì có quest tiếng việt bạn ơi, còn bây giờ từ lv 70-->90 cũng làm gì đã có quest tiếng việt?

12. panda113

panda113 Youtube Master Race

Bài bị del vì sử dụng từ ngữ ko phù hợp

13. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

14. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

Đề nghị các mod cho topic này lên hàng chú ý đi, nhiều ông muốn chơi SRO EU quá mà tui không làm hết cho mọi người được.Với lại thỉnh thoảng có vài ông nói sao không viết hướng dẫn làm tui cứ phải trả lời lại cho mấy bạn đó

15. March Four

March Four The Pride of Hiigara GVN Veteran

ok, đã set chú ý, khi nào vấn đề này hết hot thì sẽ được tháo xuống :D

16. alexsanropinokio

alexsanropinokio Youtube Master Race

:'> :'> :'> :hug: :'> anh oi em lam theo loi` chi~ dan cua anh
    ma` gan` 2 tieng do` ho` ke tu` khi bat' dau down ve` den' khi down xong
    ma` em cha~ lam dc bua' thu' nhat' la` TenvaHo , so CMND nua~ no' cu' hien len cai ban ji` ko a`
    nay em viet' bai nay` len mong anh co' the tao giup' em 1 cai va gui~ wa mail hoac YM ho. em ,em cam on anh nhiu` sau day la nick cua em ,nghe hoi ngau`:hero_online87
    mail: hero_online87@yahoo.com
    ;;) :-* :x

17. davidhuynhvan

davidhuynhvan I'm Hunter Games ! GVN Veteran

Reg mãi chả được ! Điền KSSN ok cả nhưng khi nhấp vào cái nó chuyển sang trang tìm mật khẩu, còn nhấp cái kia thì vào cái registerkid chả hiểu sau. Ai rành reg giúp mình 2 Acc test chơi được không ?
    Nếu được cảm ơn lắm lắm !

18. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

cho hỏi cái ô dưới chữ "conmeo" làm sao mà điền vô được

19. ninhkhacson

ninhkhacson Donkey Kong

đấy là câu hỏi bảo mật, bạn đánh tiếng korean vô, vì lúc tui đánh nó chuyển sang tiêng việt mà không bít, sau đó Print Screen luôn, không để ý

20. boykhanh20

boykhanh20 Sonic the Hedgehog

dưới chữ conmèo cơ, là cái phần địa chỉ ấy.