Chú Ý : cẩn thận khi giao dịch với tụi nước ngoài

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi theshadowtl1, 23/4/15.

1. theshadowtl1

theshadowtl1 Mr & Ms Pac-Man

Lâu lâu vô web lại thấy tình hình vẫn ảm đạm quá, vô trang web mua bán gold của tụi nn (http://www.elitepvpers.com/forum/atlantica-online-trading/) lại thấy thêm 1 nạn nhận VN bị lừa hơn 1kb gold mà thấy chạnh lòng quá. Cái trang web mua bán đó hơn >90% là tụi lừa đảo bằng nhìu cách qua paypall nên các bác có qua đó bun bán nên hết sức cẩn thận, người VN mình lừa 1 chắc tụi nó cũng 9->10.
    Mình tìm trong google ko thấy ở đâu chỉ cách giao dịch tốt nhất cho người bán qua paypall mà toàn là người mua, nên hnay xin góp 1 chút ý kiến (do mình mới làm việc qua pp đc vài năm nên chắc còn có cái chưa bit nếu sai a e bỏ qua và sửa chữa dùm mình)
    Giao dich qua pp đa số là tiền đi trước và hàng gửi sau, nhưng các bạn lưu ý đôi khi tiền trong pp chưa chắc đã là của mình nhé, vd : khi bên kia gửi tiền qua pp của we có 2 cách:
    1-gift( no tax nhưng nó có thể đòi lại đc bằng cách mở tranh chấp Dispute và pp nó sẽ giải quyết trong 7 day. khi bọn nó đã chuẩn bị sẵn thì chắc chắn we ko có cửa thắng đâu nhé, mình nghĩ ở forum này người ít thì dính vài trăm b nhiều chắc >1kb)
    2-Online Purchase (có tax, we sẽ bị trừ thuế, cái này là giao dịch mua bán rất khó có thể tranh chấp, mình chưa gặp bị mất tiền bao giờ)
    Ngoài ra cái trò này 1 số thằng ở Châu Mỹ Latin nghĩ ra 1 trò mới đó là gửi cho we 1 cai bill vào pp xác nhận sẽ trả tiền từ 1-3ngày (Marked as paid ) thực sự nó chỉ là tờ biên nhận sẽ trả tiền nhưng nó ko phải là tiền bằng 1 số thủ thuật bọn nó sẽ qua mặt pp nên chắc chắn sẽ ko bao giờ có tiền vào pp của we :D
    Mình mong sau bài viết này mọi người sẽ có thêm kinh nghiệm khi gd với nước ngoài qua paypall(pp)

2. ke31

ke31 Youtube Master Race

A shadow van nhiet tinh va tot bung nhu ngay nao :D.em nghi game cung lau khi vtc dong cua nhung gap bai viet nay van muon noi tks ngay ngay xua chi cach farm chung chi co hoi . Good luck a

theshadowtl1 thích bài này.
  3. theshadowtl1

theshadowtl1 Mr & Ms Pac-Man

VTC đóng cửa a e cũng nghĩ nhiu lắm, tình hình hiện giờ cũng vậy chắc cũng ko còn bao nhiu, có coi như là kỷ niệm đẹp trong quá khứ đi,good luck